Veracruz và Santa fe

thiengalang

Xe đạp
Hic. E xin đính chính lại 1 tý. Tầm này tìm mua vera hơi khó cụ ah. Đc cái e cũng làm ở Huynhdai. Vì thế e đc vinh dự chạy thử cả San VGT eVGT Vera máy dầu vera máy xăng. Nhưng e chi nghiêng về dòng máy dầu thôi. tiết kiệm nhiên liệu. Xe chạy lành ko có bệnh tật gì mấy. Các bác thử nghĩ mà xem. Về máy dầu thi huynhdai là vô đối.
Em cảm ơn bác nhiều.Vậy bác cho em hỏi xíu máy dầu có 2.2l chạy lâu năm xe xuống máy có yếu ko ạ.em sợ máy yếu.

soul 3.0

Xe tải
Website
www.facebook.com
Ver ngày trước ra đời là để cạnh tranh với BMV X5, nhưng đời 2008 cũng hơi sâu bác ạ, bác cứ làm e San SLX 2011 .....phá t..rinh cho nó fê , công nghệ thì có nhiều cái mới hợp với thời cuộc bác ạ.

anycar.vn

Xe tăng
Máy dầu của Hyundai tất nhiên là nhất trong các hãng nhưng máy xăng cũng ok lắm chứ.Hyundai luôn cho ra 2 bản 1 dầu,1 xăng.VD như San hay Verna,Veracruz.Nhưng còn 1 điểm nữa để so sánh giữa xăng và dầu là máy dầu thường 15 vạn là phải đại tu máy rồi,xăng thì thọ hơn.Còn cụ mua xe cũ nên mua chất lượng chứ ko nên mua đời xe.Nhiều con đời 2007,2008 còn ngon hơn ối con 2009,2010.Theo quan điểm của em,mua 1 con xe cũ,đẳng cấp hơn mà chất lượng ổn thì cũng đáng suy xét so với 1 con mới nhưng đẳng cấp thấp hơn.Còn cụ thiengalang hỏi máy dầu 2.2 là San xuất vn chứ bản nội địa SLX,MLX,CLX chỉ có 1 cầu 2.0 thôi mà.

billnantes

Xe container
sao các cụ phải khổ thế ,cứ làm con xe mới mà đi ,đi tầm 3-4 năm đổi xe khác khỏi phải nghĩ ,chứ mua oto cũ nhiều con mua về sửa cũng bực mình ,mà oto sửa nó có rẻ đâu toàn tiền triệu thôi .

italy_man

Xe điện
Website
www.facebook.com
Em có cơ hội chạy 2 em này cũng thường xuyên, về cơ bản em thấy STF MLX máy dầu chạy khá là phê rồi. Còn Vera đẳng cấp hơn, nội thất khá rộng rãi, băng ghế sau cùng lớn hơn STF, cách âm cũng tốt hơn STF nhưng cũng tốn xăng hơn, đạp nhẹ là thấy độ vọt rồi. Ở trường hợp này em sẽ chọn em STF MLX máy dầu, chạy rất bền bỉ, tiết kiệm xăng mà nội thất thì cả rổ nút. He he.

lead2011

Xe container
Vera so với Sf thì là chiếu trên. Nhg 1 đằng xe mới 1 đằng xe cũ thì khó tư véo quá chứ còn j.

Loong Phoong

Xe điện
có điều kiện thì làm em Veracruz, k thì Santafe 2011 cũng là quá ngon rồi bác ah

RAVA

Xe ba gác
-Em Verracruz máy xăng V6-3.8 uống hơi bị ác đấy,nếu cụ thích thì làm em V6-3.0 máy dầu cho nó tiết kiệm.Em này lúc mua mới đắt ra phết >60k ko biết bây giờ bao nhiêu ? Em nghĩ em này cũng mất giá kha khá đấy !:-o

start.stop

Xe buýt
Website
www.anycar.vn
Em cảm ơn bác nhiều.Vậy bác cho em hỏi xíu máy dầu có 2.2l chạy lâu năm xe xuống máy có yếu ko ạ.em sợ máy yếu.
Nếu như là động cơ VGT như cũ thì tầm trên 16 vạn thì hơi yếu cụ ah. còn động cơ eVGT chưa xe nào chạy đến như thế nên e ko biết. Còn dưới 16 vạn mà xe có yếu thì đem đi bảo dưỡng lại là lại khoe ngay. VD. Bảo dưỡng động cơ của san là. Vệ sinh Kim Phun. Vệ Sinh van ERG. Vệ sinh van Điều Khiển TUBO. Máy bác lại bốc đầu luôn. E đã làm và đã thử. HIHI

Bát_Quái

Xe buýt
có cụ nào biết giá con này hiện giờ ko chứ hồi đó bần đạo nhớ ko nhầm nó ngang giá GLK = gần 2 tỷ mà ?

nhìn đẹp, nội thất sang trọng, cách âm tốt hơn GLK, thua mỗi cảm giác lái của xe Đức, nếu bần đạo có tiền cũng chọn xe này thôi, =.=! 2 tỷ trở lại khó mua được con nào hơn lắm.

Tittop9

Xe tải
Máy dầu của Hyundai tất nhiên là nhất trong các hãng nhưng máy xăng cũng ok lắm chứ.Hyundai luôn cho ra 2 bản 1 dầu,1 xăng.VD như San hay Verna,Veracruz.Nhưng còn 1 điểm nữa để so sánh giữa xăng và dầu là máy dầu thường 15 vạn là phải đại tu máy rồi,xăng thì thọ hơn.Còn cụ mua xe cũ nên mua chất lượng chứ ko nên mua đời xe.Nhiều con đời 2007,2008 còn ngon hơn ối con 2009,2010.Theo quan điểm của em,mua 1 con xe cũ,đẳng cấp hơn mà chất lượng ổn thì cũng đáng suy xét so với 1 con mới nhưng đẳng cấp thấp hơn.Còn cụ thiengalang hỏi máy dầu 2.2 là San xuất vn chứ bản nội địa SLX,MLX,CLX chỉ có 1 cầu 2.0 thôi mà.
Kính bác. Thế thì với tầm 60k ~ 1t2 chưa đăng ký thì em cũng nói luôn với bác là mua được cả tỷ xe đẳng cấp cũ rồi bác ạ.
Trên Salon ở Sơn Tây hiện tại có 1 em RX350 đời 2008 xe tên công ty giá là 1 Tỷ 180 Triệu theo bác thì sao ạ? Hay cố lên thêm chút nữa chạy Hilander 2009 1Ty4. Tư vấn như bác khuyên người ta mua xe cũ đời sâu về để sửa à? Em cũng chạy xe cũ nhiều rồi. Ko có khả năng thì phải chịu thôi bác ạ. Chứ xe chạy vài năm thì kiều gì gầm, bệ cũng ko được ngon như xe mới, nhựa cũng xuống cấp dần theo thời gian. Chạy xe cũ hay có tiếng kêu lạ mà ko khắc phục triệt để được thì sướng hay vui ạ?
Xe mới chạy êm ái hơn nhiều. Còn máy xuống cấp thì em cũng xin thưa luôn là em có con Santafe Gold đời 2004 chạy ~ 20v mà vẫn đóng 140km/h bình thường. Mà vượt xe khác cũng ko phải là vấn đề khó khăn đâu ạ. 2.0 nhưng chạy sướng lắm bác ạ tăng tốc sướng. Chiều nay đi chơi về chạy con CR-V 2.4 LD chán ko tưởng. Chòng chành ko an toàn. Em đang khuên ông ấy bán mua Santafe đây >:)

Chỉnh sửa cuối:

Bát_Quái

Xe buýt
Kính bác. Thế thì với tầm 60k ~ 1t2 chưa đăng ký thì em cũng nói luôn với bác là mua được cả tỷ xe đẳng cấp cũ rồi bác ạ.
Trên Salon ở Sơn Tây hiện tại có 1 em RX350 đời 2008 xe tên công ty giá là 1 Tỷ 180 Triệu theo bác thì sao ạ? Hay cố lên thêm chút nữa chạy Hilander 2009 1Ty4. Tư vấn như bác khuên người ta mua xe cũ đời sâu về để sửa à? Em cũng chạy xe cũ nhiều rồi. Ko có khả năng thì phải chịu thôi bác ạ. Chứ xe chạy vài năm thì kiều gì gầm, bệ cũng ko được ngon như xe mới, nhựa cũng xuống cấp dần theo thời gian. Chạy xe cũ hay có tiếng kêu lạ mà ko khắc phục triệt để được thí sướng hay vui ạ?
Xe mới chạy êm ái hơn nhiều. Còn máy xuống cấp thì em cũng xin thưa luôn là em có con Santafe Gold đời 2004 chạy ~ 20v mà vẫn đóng 140km/h bình thường. Mà vượt xe khác cũng ko phải là vấn đề khó khăn đâu ạ. 2.0 nhưng chạy sướng lắm bác ạ tăng tốc sướng. Chiều nay đi chơi về chạy con CR-V 2.4 LD chán ko tưởng. Chòng chành ko an toàn. Em đang khuên ông ấy bán mua Santafe đây >:)
ê cụ, cụ nói thật hay đùa đấy ? RX350 2008 xe cụ mà có 1,180 triệu thối á ?

xe tình trạng sao ? chạy mấy ngàn rùi ? húc mấy mạng rùi sao rẻ vậy ?

có trang web hay link của xe cũ đó ko cụ ? em mà có bạc 1,2 tỷ hốt tại trận.

caisua

Xe lăn
Hội SFC cụ nào cũng thèm vera

nhareason

Xe container
Website
www.facebook.com
Vấn đề là Cụ chủ xác định đầu tư nuôi xe bao xiền/tháng là ra ngay cái mình cần, SF máy dầu thì TB 100K/ngày, tháng 3 củ, VRC 3.8 máy cũ thì gấp đôi lên tháng 6 củ.

Bát_Quái

Xe buýt
với số tiền mua vera cũ mà như cụ kia nói nếu là thật vụ R350 2008 mà giá có 1 tỷ 180 triệu thì xúc ko cần nghĩ.

thiengalang

Xe đạp
Em cảm ơn mấy bác rất nhiều,bác nào cũng nhiệt tình tư vấn cho em.Diễn đàn mình phát triển đc là nhờ cả vào mấy bác đấy ạ.Sau khi tổng hợp ý kiến của các bác em thấy nghiêng về Santa Fe là nhiều.Vì vậy em cũng quyết nghe theo mấy bác.Em sẽ cố gắng múc 1 em San trong thời gian tới.
Ah! em không rành lắm nhưng xin hỏi mấy bác Santa Fe GLS,MLX,SLX.....nó khác nhau cái gì vậy ạ.bác nào biết giải thích gium em với.
Vì môt tương lai otofun vững mạnh.yeah.....

Tittop9

Xe tải
ê cụ, cụ nói thật hay đùa đấy ? RX350 2008 xe cụ mà có 1,180 triệu thối á ?

xe tình trạng sao ? chạy mấy ngàn rùi ? húc mấy mạng rùi sao rẻ vậy ?

có trang web hay link của xe cũ đó ko cụ ? em mà có bạc 1,2 tỷ hốt tại trận.
Trên đó hiện tại theo em biết còn có vài con giá cả cũng ok lắm. Nhưng bác lưu ý là đăng ký công ty nhé. Gara này nằm trên Thị Xã Sơn Tây đối diện bến xe, Tên gara là Đức Thịnh. Còn 1 em TXL mới đi tầm 3 tháng màu trắng sứ giá tầm 1T8, 1 em RX 350 đời 10 thì phải con này em ko nhớ rõ giá 2,2T. Dân mình dạo này bán xe nhiều lắm bác muốn mua cứ từ từ mà mua nhiều lắm

Chỉnh sửa cuối:

start.stop

Xe buýt
Website
www.anycar.vn
Trên đó hiện tại theo em biết còn có vài con giá cả cũng ok lắm. Nhưng bác lưu ý là đăng ký công ty nhé. Gara này nằm trên Thị Xã Sơn Tây đối diện bến xe, Tên gara là Đức Thịnh. Còn 1 em TXL mới đi tầm 3 tháng màu trắng sứ giá tầm 1T8, 1 em RX 350 đời 10 thì phải con này em ko nhớ rõ giá 2,2T. Dân mình dạo này bán xe nhiều lắm bác muốn mua cứ từ từ mà mua nhiều lắm
Cu chem kinh qua. Chem au the nay thi chet anh em. haha

start.stop

Xe buýt
Website
www.anycar.vn
Em cảm ơn mấy bác rất nhiều,bác nào cũng nhiệt tình tư vấn cho em.Diễn đàn mình phát triển đc là nhờ cả vào mấy bác đấy ạ.Sau khi tổng hợp ý kiến của các bác em thấy nghiêng về Santa Fe là nhiều.Vì vậy em cũng quyết nghe theo mấy bác.Em sẽ cố gắng múc 1 em San trong thời gian tới.
Ah! em không rành lắm nhưng xin hỏi mấy bác Santa Fe GLS,MLX,SLX.....nó khác nhau cái gì vậy ạ.bác nào biết giải thích gium em với.
Vì môt tương lai otofun vững mạnh.yeah.....
Cu oi San GLS la gi vay. em ben Hyundai ma lan dau em moi nghe thay do. Chac chuan bi co lien doanh voi Mec'. hihi. SLX la ban du do nhat cu ah. Them Tui khi Them rua den Them dan dieu hoa hang ghet thu 3. (Neu du tui thi ko co dan dieu hoa thu 3 bac nhe) Chi hon moi MLX the thoi bac ah.