VENEZUELA - Thiên nhiên - Đất nước & Con người

vuba

Xe hơi
Uầy ! thế bên đấy ăn bằng thớt hở Cụ ?
Hi.hi.. tại món này nó thế.. có một cái bếp than bên cạnh, thịt nướng xong để lên thớt ăn luôn, súp thì để trong bát bên cạnh.. mà nhìn lại cái hình này em thấy ngấy quá.. ak..ak..

vuba

Xe hơi
Tiếp theo lại xin mời các cụ tham quan Mérida. Bọn em đi hồi tết Tây 2010.

zXatruong

Xe hơi
Cảm ơn cụ chủ thớt đã cho mọi người chưa có cơ hội được đi du lịch miễn phí đất nước của các hoa hậu thế giới, chúc cụ mạnh khỏe và cho mọi người được biết thêm nhiều nữa đất nước, co người xứ bạn =D>

BALTIC

Xe container
Đất nước này nổi tiếng nhiều hoa hậu, ước gì được sang đấy nhỉ.

vuba

Xe hơi
THÀNH PHỐ MÉRIDA - VENEZUELA

Thành phố nằm trên dãi Andes ở độ cao 1600m so với mực nước biển, có xe cáp treo cao nhất & dài nhất thế giới (cao quá nên hồi đó bị ngừng hoạt động làm em ko tham quan được hix..). Cáp treo này đi lên đỉnh núi Bolivar (Pico Bolivar), đỉnh núi cao nhất của Venezuela.

Hình này là con xe chở bọn em đi (từ Caracas đi xe mất hơn 14-15 tiếng)

Em thì ngủ suốt:

Ảnh chụp lúc xe leo đèo (đương nhiên ko phải em chụp :D)

Ak.. treo máy.. em save lại restart máy cái..

Tien Tinh Toi

Xe hơi
Vẫn thía

Hi hi.. vậy là cụ chưa xem link này rồi! Cụ vào xem thêm nhé nhé....
cụ ơi, link của cụ vẫn giống bên thớt của cụ, chẳng có cái nào show hàng show họ gì cả. Cụ xem còn cái nào hot hơn thì up đeeeeeeeeeeeeeeeeeee. hi. Tks cụ!

Tien Tinh Toi

Xe hơi
E xin cụ mấy kg thịt

Khác nhiều cụ ạ... hồi mới qua chưa nấu ăn được phải ăn ngoài thì thôi rồi. Bên này thịt bò rất rẻ (~100k VND/cân) nên dân nó toàn ăn thịt thôi. Dân bên này ko ăn rau, cùng lắm là ăn củ (nấu thành súp kiểu như củ giềng, khoai tây, khoai mỳ,khoai sọ,..). Đặc biệt khoai tây bên này rất ngon, đọc linh tinh trên mạng thì hóa ra giống khoai tây trên thế giới là xuất xứ từ vùng này http://en.wikipedia.org/wiki/Potato rồi do người TBN đem về Châu Âu.

Ăn thịt mãi cũng quen, giờ em có thể ăn 1 bữa được 1.5kg bò he.he.. Gửi cụ hình em đang chiến đấu với đống thịt bò và khoai mỳ...
Cụ cho em mấy cân, em gầy quá, VN nghèo mờ.

vua_luoi

Xe điện
Các cụ sang đấy tìm dầu cho anh Thăng à?

bagac_may

Xe tải
Thời Tiết bên đó thế nào hở cụ Chủ? Nhìn qua ảnh em Dự nắng như nhà mình

frigate012

Xe buýt
Khác nhiều cụ ạ... hồi mới qua chưa nấu ăn được phải ăn ngoài thì thôi rồi. Bên này thịt bò rất rẻ (~100k VND/cân) nên dân nó toàn ăn thịt thôi. Dân bên này ko ăn rau, cùng lắm là ăn củ (nấu thành súp kiểu như củ giềng, khoai tây, khoai mỳ,khoai sọ,..). Đặc biệt khoai tây bên này rất ngon, đọc linh tinh trên mạng thì hóa ra giống khoai tây trên thế giới là xuất xứ từ vùng này http://en.wikipedia.org/wiki/Potato rồi do người TBN đem về Châu Âu.

Ăn thịt mãi cũng quen, giờ em có thể ăn 1 bữa được 1.5kg bò he.he.. Gửi cụ hình em đang chiến đấu với đống thịt bò và khoai mỳ...
Sao cụ chủ lại ăn nhiều thịt bò thế nhỉ?:-?:-?:-?

vuba

Xe hơi
cụ ơi, link của cụ vẫn giống bên thớt của cụ, chẳng có cái nào show hàng show họ gì cả. Cụ xem còn cái nào hot hơn thì up đeeeeeeeeeeeeeeeeeee. hi. Tks cụ!
Hix.. các em xinh tươi thế mà cụ vẫn chưa thích à... nặng đô hơn nữa chắc em phải lập nick bên LX... :D đùa thôi...để em ráng Lục Mạch Thần Kiếm lại xem sao.. chúc cụ vui

Alps_vn

Xe buýt
Thớt của cụ hay quá, em oánh dấu phát để đọc tiếp.

vuba

Xe hơi
THÀNH PHỐ MÉRIDA - VENEZUELA

Thành phố nằm trên dãi Andes ở độ cao 1600m so với mực nước biển, có xe cáp treo cao nhất & dài nhất thế giới (cao quá nên hồi đó bị ngừng hoạt động làm em ko tham quan được hix..). Cáp treo này đi lên đỉnh núi Bolivar (Pico Bolivar), đỉnh núi cao nhất của Venezuela.

Hình này là con xe chở bọn em đi (từ Caracas đi xe mất hơn 14-15 tiếng)

và bác tài

Thành phố Merida nhìn từ trên cao:

Ở đây người ta cho thuê nguyên căn nhà có đầy đủ đồ đạc, bếp. Căn nhà ở nằm trên đỉnh một ngọn đồi.. nhìn xuống Tp Merida.. vì đi trong dịp nghỉ Tết dương lịch nên vị trí này rất lý tưởng để xem pháo bông bắn trong đêm giao thừa:
Nhà ở nhìn từ xa (ban công phía ngoài là chỗ bọn em ngắm pháo bông):

Nhìn gần

Nhà chia làm 2 khu, khu trong là nhà ở, khu ngoài là sân & bếp nướng

Ngoài hàng rào nữa là trại bò :D

Ban ngày thì đi chơi, đêm về lại nổi lửa lên tự nấu, đồ ăn thì đem theo từ Caracas:

Ảnh chụp trên đường đi:

Quán ăn trưa:

Để em lựa thêm hình rồi post cho từng địa danh các cụ nhé (đường đi thì dài, hình nhiều quá, lựa hoa cả mắt)

Chỉnh sửa cuối:

nguyenvinapco

Xe hơi
LÒ ĐÀO TẠO HOA HẬU:
Cận ảnh các em nó:

Em dự là các em này đều là con lai vơi Âu và Mỹ rồi, không phải thuần chủng nữa nên mới đẹp thế này. Nếu thuần Châu mỹ la tinh thì người phải thô hơn có phải không cụ chủ? Tks cụ vì bộ ảnh đẹp(b)

Thanhc650

Xe hơi

[/QUOTE
Cụ nào chụp cho cu ảnh đẹp quá nếu mà đầu cụ không có tóc thì với bức tường sau lưng cụ nữa thì cụ thành phật ngồi đài sen đới

vuba

Xe hơi
Em dự là các em này đều là con lai vơi Âu và Mỹ rồi, không phải thuần chủng nữa nên mới đẹp thế này. Nếu thuần Châu mỹ la tinh thì người phải thô hơn có phải không cụ chủ? Tks cụ vì bộ ảnh đẹp(b)
Em cũng nghĩ thế.. người India thì trông cục mịch và đen hơn.. nhưng các bác người bên này lại thích mới chết chứ :D Mời cụ..(b)