Về xứ Nghệ, đến xứ Thanh - SĂN BÃO...

Taplai_07

Xe container
Chỉnh sửa cuối:

Taplai_07

Xe container
Xem xong Ký sự miền Trung của cụ Tập, hôm nay vào đã thấy thêm : Về với Vân Đồn, Quan Lan và Xứ Nghệ, Xứ Thanh rồi. Đi lắm thế. Em nể, mà chụp dạo này kinh thế nhỉ. Miệt mài.
Kụ kứ quá nhời ợ, kụ choạch kũng oách chẳng qua kụ mê chụp kái khác thoai,,,

Taplai_07

Xe container
Hehe!!! Threads ''Câu chuyện các chuyến đi'' giờ toàn được xem ảnh chất lừ mới phê chứ....Em thích 2 tấm bà cụ kéo sò lắm. Tối cụ có ăn nhậu ngủ muộn ko mờ sáng vẫn dậy sớm thế :P
Thanks kụ Bu vẫn miệt mài đi kùng iem, hì. Vào bên này thực sự chỉ muốn viết những bài của chuyến đi đã qua sao trách nhiệm. Viết cho kĩ, phản ảnh chính xác và chuyển tải những điều đẹp đẽ đến bạn đọc ạ.
Iem đi chơi, đi chụp vẫn ăn nhậu trong khuôn khổ nên nếu chủ đích dậy sớm để chụp thì em chính xác và sớm lắm. Nhưng để đi làm thì chưa chắc,,, he he he.

Taplai_07

Xe container
Tấm này của cụ Tập đẹp thế chứ, bình yên quá. Nếu chuyển sang ảnh đen trắng trông sẽ thế nào nhỉ? Cụ có thể úp tấm đó dạng đen trắng không ạ. Cảm ơn cụ thật nhiều ạ.
Vâng, iem chuyển tone để kụ lãm ợ,,, B & W...

Dựa,,,

chuotlang

Xe lừa
May em ko viết bài Thanh Hóa - Đẹp từng centimet đấy nhé
Ko có lại cạnh tranh với cụ hehe

Kế hoạch mùng 2 này bọn em đi theo đoàn hãng rượu với các em PG xinh đẹp

Ra biển dìm 2 EV background rồi uýnh Sờ Cho Biết thì cứ gọi là như tạp chí, quân số lại đông nên ko thiếu mẫu hehe

Nhưng bọn em Ken Sờn rồi ;)

Taplai_07

Xe container
May em ko viết bài Thanh Hóa - Đẹp từng centimet đấy nhé
Ko có lại cạnh tranh với cụ hehe

Kế hoạch mùng 2 này bọn em đi theo đoàn hãng rượu với các em PG xinh đẹp

Ra biển dìm 2 EV background rồi uýnh Sờ Cho Biết thì cứ gọi là như tạp chí, quân số lại đông nên ko thiếu mẫu hehe

Nhưng bọn em Ken Sờn rồi ;)
Hế hế, sao lại ken sồ hở lão. Mà đi mùng 2 iem sợ tầm đấy lại bão đới,,, ke ke ke.

Taplai_07

Xe container
Ngó nghiêng thêm tí nữa khoảnh khắc rũ lưới sớm của ngư dân,,,

Taplai_07

Xe container
Bình minh lên và bừng tỉnh vạn vật, bãi biển đông và chật chội hơn, huyên náo hơn. Giờ kũng là lúc chả có việc gì làm ngoài việc trở lại việc du lịch và tắm biển thuần túy. Nèo nhao xuống nước tí nào... rồi kong vìa ăn sáng và dạo tí thôi,,,

Taplai_07

Xe container
Dạo loanh quanh rồi kũng chả có gì soi mói thêm. Đến trưa đi ăn và mang đồ nghề theo để xong là tiến sang bãi biển Xuân Thành du hí. Ngồi đợi đồ ngứa tay bắn vài tấm biển trưa vắng vẻ,,,

...

...

Taplai_07

Xe container

Biển vắng và bắt đầu yếu nắng, cũng bắt đầu thấy ùn mây phía chân trời.

...

Chỉnh sửa cuối:

themanincage

Xe máy
Bã thì đóng cửa, nghỉ tại .... khách sạn cho lành :D

likecar&trips

Xe tăng
Giờ này chắc cụ chủ đã sang Xuân Thành chưa??? Ở đó đồ biển nhiều lắm: như món đẻn biển giá hấp dẫn chừng 4-5 trăm 1 con lên đĩa, tôm, mực, cua và... ghẹ 45kg

Taplai_07

Xe container
Giờ này chắc cụ chủ đã sang Xuân Thành chưa??? Ở đó đồ biển nhiều lắm: như món đẻn biển giá hấp dẫn chừng 4-5 trăm 1 con lên đĩa, tôm, mực, cua và... ghẹ 45kg
Kụ quả là am tường về đất này, nói cái đã biết òy,,, ke ke ke.

nhin canh bao toi den troi em thay ghe ghe cu a .
Ốh ồh, thế thì kụ tham gia OF là sai lầm lớn đới. Bão OF kòn to hơn bão iem nhiều. Hự.

Ảnh của mợ có chiều sâu thật đấy! Ảnh nào cũng rất có hồn
Thanks kụ ghé chơi,,,

Chỉnh sửa cuối:

Taplai_07

Xe container
Đoạn đường đi từ Cửa Lò sang Xuân Thành quả là tuyệt diệu. Con đường mới được tỉnh Nghệ An hoàn thành kũng đã lâu nhưng đường rất đẹp. Đừng bó sát theo bờ biển chạy qua khu vực kửa sông Lam thật thơ mộng. Thuyền bè đi lại và tụ tập tại các bãi đõ thật đông đúc, quang cảnh như vẽ. Đi trên xe nên kũng không chụp nữa và định bụng sáng mai sẽ quay lại chỗ này. Giờ đến Xuân Thành để khám phá biển ở đây đã, tối còn kịp về.

Taplai_07

Xe container
Đến Xuân Thành biển ở đây vốn thanh bình và sạch sẽ hơn hẳn. Bờ biển được ôm chặt bởi bãi cát thoai thoải, mịn màng và rừng phi lao dày đặc. Tại ku tắm cũng rất vắng khách nên biển trong và rất sạch. Không xô bồ ồn ã nhưng tiềm ẩn rất nhiều thứ phía các nhà hàng và sau rặng phi lao kia. Kái này biết thừa nhưng mục đích không phải vậy. Chỉ đi để khám phá biển Xuân Thành, ghi lại hình ảnh con đường đã đi và thăm lại biển nay sau 14 năm quay lại...

Những hình ảnh đầu tiên với bãi biển Xuân Thành.

Taplai_07

Xe container
Cỏ vươn lên trên cát kùng muống biển. Trông rất cứng, sắc nhọn nhưng không phải vậy. Đến gần và sờ vào các bông cỏ này thấy rất dày dặn nhưng lại êm, mềm. Cái này mà làm nệm em nghĩ sẽ ấm và ổn...

...

Taplai_07

Xe container
Bãi biển rất vắngm, khoảng 30g 30p chiều mà trên bãi chỉ có khoảng hơn 10 người tắm. Một nửa trong số họ là các bạn nữ gần đó ra tắm và nô đùa... Trên bãi chỉ là những chiếc thuyền nhỏ và đã hỏng nằm im lìm nghe sóng biển vỗ. Gió rất mát và nhiều hơi nước thổi qua từng nhành phi lao tạo ra những tiếng hơi rét...

... Nằm trơ trên bãi,,,

dungnghean

Xe hơi
Xứ Nghệ quê em đấy..đẹp không các cụ.