Về với Vân Đồn, Quan Lạn - Vẻ đẹp chỉ có ở tạo hóa !!!

Taplai_07

Xe container
Tiếp đi cụ ơi. Ảnh đẹp và nét quá. em vod rồi đới:D
Thanks kụ, iem nhận vod rồi ơ,,,

Ảnh đẹp quá, em đi rồi mà không nhận ra
Kảm ơn kụ, đến em kũng còn ngỡ ngàng mờ kụ,,,

Đón bình minh đẹp thế này mà chả lẽ không có ái đi cùng để chụp hả lão Tập ơi
Dạ em không mang theo được vì ở đây trên bãi biển đã nhiều lém rồi. Mang đi thừa,,, he he he.

Bạn chụp bằng máy ảnh gì thế?:^o
em cũng đang định hỏi cụ câu này đấy, ảnh sâu và đẹp quá cụ ạ
Em chụp bắng No cô ợ kụ Ai lớp pho mới mua 60D Cà lồng đúng k?

Gì chứ ảnh của Taplai là phải nghía cái đã. Đẹp thiệt,Tiếp đi cụ.
Kảm ơn kụ, iem sẽ pót típ ợ,,,

Có ái thì lại chả chụp đc ảnh
Ốh ôh, kụ chỉ được cái chuẫn...

ảnh cụ chụp đẹp quá
Thanks kụ...

Ảnh bác chụp đẹp quá, em yêu que em hị hị hị
Kụ quả là hạnh phúc, quê kụ quả là mộng mơ,,,

Chỉnh sửa cuối:

Galaxy_tours

Xe tải
Ủn cho cụ nhé. Miền Bắc mình giờ còn sót lại mấy chỗ này là tự nhiên thôi. Haizz

Taplai_07

Xe container
Ủn cho cụ nhé. Miền Bắc mình giờ còn sót lại mấy chỗ này là tự nhiên thôi. Haizz
Em có xịt lốp hay hết xăng đâu mà kụ ủn. iem thấy ở quê iem những đồng lúa vẫn là tự nhiên đấy chứ. Kụ thở dãi não tóa ợ.

Taplai_07

Xe container
Chuyến đi miền trung vừa kết thúc, được mấy ngày nghỉ ngơi người lại khó chịu... lại muón tìm chỗ nào thả mắt ra xa, tìm chỗ nào để lặng đứng trải thênh thang nỗi nhớ. Cầm cái điện thoại,,, alo. Vâng, Dạ - Chỗ đấy nhé kụ. Vậy là ọp chui quán cóc - Coffee với chém gió, tổng kết qua chuyến đi vừa rồi.

Coffee chém gió,,,

Taplai_07

Xe container
Câu chuyện chả đầu, chả cuối,,, cười cười nói nói rôm ra trò. Nào là từ Campuchia, Lào, Thái, rồi lang thang Tết nhất, những chuyến ngắn ngày hoặc trong ngày. Chém tưng bừng, ngậu xị - Rồi lên lịch những chuyến đi mới xem sao cho phù hợp với mọi người. Ấy thế mờ có ý kiến, hôm nay thứ 5 òy,,, mai chiều thứ 6 đi Vân Đồn chơi đê. Ờh hay đấy, có gì nhỉ? Tắm khoáng này, ăn uống nghỉ ngơi này, thăm mấy thành phố laonh quanh ở đấy? Kũng được,,, thế nhé mai lên đường. Hẹn 5g cho nó xong mọi việc còn yên tâm công tác - Okay.

Lên đường...

Chỉnh sửa cuối:

Taplai_07

Xe container

Taplai_07

Xe container
Xuất phát muộn hơn dự kiến tí tẹo,,, 18h bắt đầu ra khỏi thành phố. Ngồi xe cứ tưng tửng chém gió với nhau,,, kiểu gì 23h chả có mặt ở Cẩm Phả và đang ngả lưng trên đệm khì òy... Ốh ôh, nhưng đi nhưng chưa có bất cứ gì đâu nhé, chỉ có mỗi tinh thần và xèng thôi ợ. Phòng chưa có, lịch trình kĩ lưỡng cũng chưa có, hê hê thích đâu nghỉ đó thôi ợ... 22h30p đến với Cẩm Phả trong êm ả vắng lặng, những ngọn đèn thưa nhưng sáng đón tiếp, đêm mát và có tí ánh trăng. Hứa hẹn ngày mai trời nắng đẹp, kũng chả biết được. Vừa tan bão mấy hôm, không kận thận lại ấp thấp thì toi...

22h30p tại Cẩm Phả và đang kiếm cái đệm để ngủ. Theo địa chỉ KS thằng ku em cho thì chỗ đó gần cảng nhưng đường đi lầy lội và như vào xóm liều,,, thôi té. Sao không dọc theo lộ chính của trung tâm Cẩm Phả nhề???

Cẩm phả đón tiếp với những ngọn đèn đêm, gió mát lành và thổi cho lung linh sáng,,,

Chỉnh sửa cuối:

Taplai_07

Xe container
Tại lộ chính trung tâm Cẩm Phả, đễ dàng tìm thấy những địa chỉ để ngủ trong lành dư lày, KS rất rộng, bãi đỗ xe thì xõa đê, khuôn viên nhiều cây lớn và lượn lờ rất được. Gặp cô lễ tân xinh điệp tí nèo, ồh 22g40p mờ vưỡn áo dài nghiêm túc nhé. Cho mấy phòng đi em,,, tươi tỉnh lém chả ngái ngủ đây. Các anh chị chừ xíu... Ừm thì chờ, em làm tấm tiền sảnh cổng chính cho nó có tên có tuổi nào.

VanLong Hotel - TP Cẩm Phả.

Đây là dãy trước, phía sau còn 2 dãy nhà để đón khách dư lày nữa cơ ợ, KS rất rộng. Chưa ngó phòng nên không biết dư lào? Nhưng chắc với 1 dêm tá túc thì thế nào kũng ổn nếu có nước nóng, lạnh để tắm, có đệm sạch để ngủ. Hì và có thể ngắm những con đường từ lan can... Không có những thứ đó thit em vác lều ra hè ngủ còn hơn. He he he.

ĐÚng 23h thì được lạch cạch mở khóa và tắm táp đơi,,, hành lang ks chỗ tòa nhà em vừa chụp phía trên ợ... không quá cầu kì nhưng được cái sạch sẽ.

Chỉnh sửa cuối:

BigBoy.vn

Xe buýt
Em cũng vừa đi Quan Lạn về, ở đây vẫn còn hoang sơ lắm, dịch vụ chưa có gì vì đảo này chưa có điện lưới.

Taplai_07

Xe container
Nhận phòng, vứt đồ, tranh giường xong, thì tắm cái nèo... Tinh tươm mọi thứ cũng mất đứt 45p đới. Alo rủ nhau đi ăn đêm và tiện thể xem Cẩm Phả có cái gì lọ mọ ký về đêm hông??? Ừm thì đi chơi nhé. Nào mình lên xe buýt... Ốh ôh. Phố xá vắng vẻ nhưng sạch, em thấy bẩu nhiều than và bụi nhưng đêm không rõ hay sao nên em thấy vưỡn sạch. Chỉ thấy xe tuyến, xe khách chạy thôi. Thanh thiếu niên kũng không tụ tập và rong ruổi bằng xe gắn máy như một số thành phố khác. Nói chung là êm đềm dễ chịu.

Ánh đèn nặng tỏa rơi xuống phố,,,Gió nhẹ đêm lành vắng người qua.

... Thêm tí phố nữa nhé,,,

Chỉnh sửa cuối:

MinhAds

Xe đạp
Anh cụ chủ chụp đẹp quá

cumina

Xe tải
Kảm ơn kụ, nhưng phải nói Đà Nẵng - Hội An chỗ kụ đẹp đến nao lòng ạ,,,[/QUOTE]

Dạ, cảm ơn cụ, thực ra hồi nhỏ em ở H.Phòng, theo gđình vào Nam năm 1986, nhà và hộ khẩu SG, gđình em hơi đặc biệt ở Hội An: chồng nói giọng Bắc, vợ nói giọng Nam, con nói tuyền giọng Quảng..hehe, và giờ em đã coi H.A như quê hương thứ n của mình

Taplai_07

Xe container
Dạ, cảm ơn cụ, thực ra hồi nhỏ em ở H.Phòng, theo gđình vào Nam năm 1986, nhà và hộ khẩu SG, gđình em hơi đặc biệt ở Hội An: chồng nói giọng Bắc, vợ nói giọng Nam, con nói tuyền giọng Quảng..hehe, và giờ em đã coi H.A như quê hương thứ n của mình
Hớ hớ, gia đình kụ phượt kùng năm tháng kũng xõa nhề. Hì hì hì.

Taplai_07

Xe container

Taplai_07

Xe container
Vâng, vẫn tản mạn vi vu phố. tuy vắng vẻ chả có gì nhiều nên iem tranh thủ phơi phóng tí không sợ mưa thì ướt hết,,, ốh ôh. Nào phố xá nhé.

Một con phố đang sửa chữa, bề bộn xíu nhưng với em thì vẫn đẹp,,, làm tí...

pkhcsht

Xe điện
Đẹp quá, đời thường qua tay cụ cứ trong veo, đẹp ghê. Cụ chụp bằng len gì thế?

Chỉnh sửa cuối: