Về với Ban Mê Thuột...

Ngố Tầu

Xe hơi
Sang năm nhất định cháu phải Phượt Tây nguyên 1 chuyến. Đẹp tuyệt vời

TL_Vietnam

Xe lăn
Quán cà phê đẹp quá kụ nhờ - Chụp lúc vừa mưa xong càng tuyệt (b)(b)(b)

silver1

Xe điện
Quán đẹp thật, chắc chủ quán phải thuê kiến trúc sư giỏi cả thiết kế - mỹ thuật lẫn phong thủy. Riêng minh đường trước quán đã tạo ấn tượng rất tốt, view rất đẹp.

muadem

Xe cút kít
Đúng 20 năm em chưa quay lại Tây nguyên, nhớ quá :(

bocun

Xe buýt
Lâu lắm mới lại thấy bài nói về Tây Nguyên. Cám ơn cụ đã cho em mở rộng tầm mắt ạ..

BmwnhaChuoi

Xe tăng
Cụ chủ tranh thủ làm việc trong lúc chơi nhé! Cảm on cụ với những hình ảnh thú vị cùng chú giải chi tiết về các địa danh cụ đi qua!

morning1234

Xe máy
Bộ ảnh của Cụ thật chi tiết em cám ơn Cụ

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
hoamoctrang1.multiply.com
Chào các Cụ:)< Nhà em đã và đang lên chương trình tự làm tour đi chơi Buôn Ma Thuột vào dịp Tết này. Vé tàu bay em đã book rồi. Vì đây là điểm lần đầu tiên em tới nên thông tin gần như chưa có gì. Nhân có Thread của Cụ Chủ mở em cũng vào xin các Cụ cho nhà em ít thông tin để chuyến đi được như ý. Rất mong các Cụ giúp và chia sẻ với nhà em nhé!:)

Chuyến đi của em dự kiến 4 ngày.

Ngày 1: Bay Vietnam Airline. Xuống sân bay Buôn Ma Thuột lúc 9h35.
Ngày 2:
Ngày 3:
Ngày 4: Bay về Hà Nội cũng Vietnam Airline lúc 10h25.

Chương trình của nhà em là dự kiến đi thăm các nơi như Cụm Thác, Hồ Lak, Bản Đôn và TP Buôn Ma Thuột.

Xin các Cụ tư vấn cho em nên đi thăm các điểm nào trước, điểm nào sau cho phù hợp với cung đường, vì em dự định sẽ thuê 1 chiếc xe ô tô đi thăm quan các điểm này trong suốt thời gian lưu trú tại BMT.

Rất mong các Cụ chỉ giáo để nhà em còn book phòng khách sạn. Em xin cảm ơn.:)

goatgold

Xe máy
Ôi Tây Nguyên! nhìn cảnh mưa buồn quá.

xe thủng lốp

Xe container
Nhìn mấy chú voi tội nghiệp nhỉ, nhưng dẫu sao vẫn còn hơn bị giết lấy ngà

tone

Xe tải
Có cái món tăng cường cho anh Dương của già làng mà cụ không vào mua nhỉ?

tone

Xe tải
Chào các Cụ:)< Nhà em đã và đang lên chương trình tự làm tour đi chơi Buôn Ma Thuột vào dịp Tết này. Vé tàu bay em đã book rồi. Vì đây là điểm lần đầu tiên em tới nên thông tin gần như chưa có gì. Nhân có Thread của Cụ Chủ mở em cũng vào xin các Cụ cho nhà em ít thông tin để chuyến đi được như ý. Rất mong các Cụ giúp và chia sẻ với nhà em nhé!:)

Chuyến đi của em dự kiến 4 ngày.

Ngày 1: Bay Vietnam Airline. Xuống sân bay Buôn Ma Thuột lúc 9h35.
Ngày 2:
Ngày 3:
Ngày 4: Bay về Hà Nội cũng Vietnam Airline lúc 10h25.

Chương trình của nhà em là dự kiến đi thăm các nơi như Cụm Thác, Hồ Lak, Bản Đôn và TP Buôn Ma Thuột.

Xin các Cụ tư vấn cho em nên đi thăm các điểm nào trước, điểm nào sau cho phù hợp với cung đường, vì em dự định sẽ thuê 1 chiếc xe ô tô đi thăm quan các điểm này trong suốt thời gian lưu trú tại BMT.

Rất mong các Cụ chỉ giáo để nhà em còn book phòng khách sạn. Em xin cảm ơn.:)
Theo e thì cụ cứ đến tp BMT chơi lang thang và xem cái cây kờ-nia trong Nhà văn hóa Thanh niên nó to dư thế nào. Sau đó cụ đến bản Đôn cưỡi voi lội sông rồi ghé qua nhà già làng Amacong mua thuốc và xem cái nhà đó đến cái mái cũng lợp bằng ngói gỗ. Sau đó di chuyển đến 2 điểm kia. Mờ sao cụ đi dài ngày thế mà k sang xem Play-cu nó ra sao nhỉ? rồi từ Play-cu bay về Hn

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
hoamoctrang1.multiply.com
Theo e thì cụ cứ đến tp BMT chơi lang thang và xem cái cây kờ-nia trong Nhà văn hóa Thanh niên nó to dư thế nào. Sau đó cụ đến bản Đôn cưỡi voi lội sông rồi ghé qua nhà già làng Amacong mua thuốc và xem cái nhà đó đến cái mái cũng lợp bằng ngói gỗ. Sau đó di chuyển đến 2 điểm kia. Mờ sao cụ đi dài ngày thế mà k sang xem Play-cu nó ra sao nhỉ? rồi từ Play-cu bay về Hn
Dạ, em chưa biết cụ thể cung đường dài ngắn ntn nên muốn xin thông tin từ những Cụ đã đi rồi để còn đặt phòng trước. 4 ngày cũng không nhiều đâu Cụ ạ.;))

sasya

Xe hơi
Ôi Ban Mê...
Nhà cháu đến BMT hồi cuối tháng 4 năm 2011. Ấn tượng về một miền đất đầy nắng và gió nhưng trong lành, sạch sẽ, nguyên sơ và cả nhịp sống lãng đãng, yên bình nữa. Chưa bao giờ thích uống cafe nhưng đợt đó cả nhóm đi từ sáng đến tối, bữa nào cũng phải xơi cafe mà ko biết say hay ngán, chỉ thấy những ngày ở lại vùng đất ấy trở nên đậm đà, đáng nhớ hơn thôi

Góp cùng bác chủ thớt vài tấm ảnh nghiệp dư của nhà cháu

Bạc sỉu, món này nhà cháu bị nghiện. Nhưng ko hiểu sao về đến Hn là ko thích nữa :D

Đất đỏ bazan và nắng vàng

Chiều bản Đôn

Voi mỏi về nhà tìm chốn ngủ

Thác Draysap hùng vĩ

Cafe chồn (thực ra là phân chồn, hehe, dốc hết ví cũng ko mua đc lạng nào :P)

Một góc quán cafe Ban Mê, có cây cối, suối chảy...cứ ngồi cả ngày chẳng làm gì cũng đc :D

Chỉnh sửa cuối: