Về việc Vin dừng dự án tại Hoà Lạc, Thạch Thất

atbp

Xe buýt
Tiền không phải vô hạn , vay hay huy động cũng chỉ có thời điểm , đầu tư đa nghành, đa nghề nhưng sản phẩm xuất khẩu gần như bằng không thì chuyện rút bỏ không tham gia dự án chỗ này chỗ kia là bình thường. Các Tập đoàn kinh tế Hàn Quốc, Nhật Bản hay thậm chí Trung Quốc phát triển được vì họ có sản phẩm mũi nhọn xuất khẩu. Các Tập đoàn của ta chủ yếu làm giàu từ cái gì thì các cụ tự hiểu !

Jiren198

Xe điện
Hoà lạc đâu phải nhờ vin đâu,dô thị phải có dân cư, chứ vin xây đô thị lq qué gì đến hoà lạc , xem khi cnc và đường sắt số 5 ...ở đông triều, Long an , ba riaj toàn khỉ ho cò gáy chả đi

Chỉnh sửa cuối:

spy_007

Xe tải
Quảng ninh là khu đông triều, chưa phê duyệt cụ nhé, quảng yên còn lâu ... vì vốn ko có, chứ vị trí Q yên quá chiến lược...
Vâng. Em cảm ơn cụ khai hoang cho em.

TsarPutin

Xe tăng
Vin chả dại gì mà về Thạch Thất làm cái gì, xét các dự án của Vin ở quanh HN thì Vinhomes Đan Phượng, Vinhomes Greenbay2, Vinhomes Oceanpark2 đáng làm hơn nhiều (mật độ dân cư đông, địa bàn thì trọng điểm kinh tế)
Còn mạn Hà Tây cũ, thực sự đến Hoài Đức ĐP là quá lắm rồi, các huyện còn lại ko đủ người đủ tiền mà lấp đầy các đô thị với giá cao tiêu chuẩn cao của Vinhomes

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
Vâng cụ, em còn mua tận Tuy Hoà ấy ạ
mua đầu tư thì em mua cả ở Bình Dương, Phú Quốc...
Nhưng để ở thì bán kính 40km quanh cụ Rùa là em thấy ok. Với các cụ quanh quẩn nội thành thì ko dám ra khỏi tổ, chứ bọn em trên từng cây số suốt ngày lượn thì đi lị 100km mỗi ngày đơn giản và sướng hơn bị tắc đường

Cukhoai9

Xe buýt
Năm 2010-2011 cũng nhiều cụ nhận định như vậy và vẫn chết tươi đến tận bây giờ đấy
Tùy vị trí, nhiều khu vực được hưởng lợi nhờ có đầu tư hạ tầng kỹ thuật và xã hội bằng nhiều nguồn vốn ODA, ngân sách, tư nhân...
Khu vực này địa hình rất hay ở chỗ chỉ khéo be bờ ở các khu vực chuyên trồng lúa nước màu vàng là đã có khu sinh thái dạng Xanh villas với cây xanh, hồ nước
Em chú thích thêm là màu đỏ là đất sản xuất, màu hồng là đất ở nông thôn...chắc phải có gì nên mấy anh bộ ít người cũng về xây chùa, mua nhà đất

Nhưng sốt đất Đồng Trúc vừa rồi là do Vin. Vin rút thì giá trị cũng sẽ trở về như lúc Vin chưa trình. Các khu khác ko nói. Nhưng cá nhân thấy vốn rót vào các khu công nghiệp từ nước ngoài vừa rồi ko dồn về Hoà Lạc nhiều.
Đất Đồng Trúc giá cao quá đầu tư không có lời

bodoicuho8

Xe tải
Em vừa ăn chơi nhà ông bạn trong khu Khoang Mái Đồng Trúc hôm chủ nhật 27/9 vừa rồi. Buổi chiều có cậu em làm địa chính dẫn đi 1 vòng 5-6 mảnh khu vực Khoang Mái, quanh nhà máy gạch Đồng trúc, khu nhà máy in tiền... Giá hiện tại các chủ đất đang chào đã giàm 20-30% so với đợt tháng 3, tháng 4 năm nay. Các mảnh 700-1000m2 vị trí đẹp đường bê tông to 2 xe oto tránh nhau thoải mái, cách khu đất đề xuất làm dự án của Vin khoảng 100-200m, giá chào 7-8tr/m2 còn thương lượng. Về dự án 200ha của Vin thì em nghe 1 cụ PCT tập đoàn nói là hiện tại chưa có kế hoạch làm. Em có hỏi lại cậu em địa chính thì sau khi có văn bản đề nghị hồi tháng 3 của Vin, địa phương đã họp và đồng ý cho Doanh nghiệp vào khảo sát để lập dự án nhưng cho đến nay thì DN cũng chưa có động thái gì thêm. Tóm lại theo quan điểm cá nhân của em thì cụ nào có tiền rỗi muốn kiếm mảnh làm nhà vườn về dưỡng già thì ổn, còn định đầu tư lướt sóng ăn theo dự án của Vin thì nên cân nhắc kỹ kẻo bập vào rồi khó rút chân ra được. Đội ngũ môi giới trên đó vô cùng hùng hậu, kê cao kích bổng cài giá vô tội vạ, nếu đầu tư cần đi khảo sát và cân nhắc kỹ.

bona13

Xe tăng
Hoà lạc đâu phải nhờ vin đâu,dô thị phải có dân cư, chứ vin xây đô thị lq qué gì đến hoà lạc , xem khi cnc và đường sắt số 5 ...ở đông triều, Long an , ba riaj toàn khỉ ho cò gáy chả đi
Không có thông tin Vin về vừa rồi thì đất không tăng như vậy đâu cụ

Jiren198

Xe điện
Không có thông tin Vin về vừa rồi thì đất không tăng như vậy đâu cụ
Cái khu đồng trúc, khoảng mái bla bla thôi cụ... các mạn khác nó ăn theo khoảng 15%...cái chính là bơm thổi nhà nước về quy hoạch vs hội thảo chiến lược của chính phủ.... vẫn phải xem các ô cốp làm ăn kiểu gì, chứ đang đập nhau chó choé... cứ phải 2023 mới rõ đc ạ

SimsSam

Xe điện
Nếu dừng chắc chỉ mấy khu dưới này thôi. Khu trên Hòa Lạc là vị trí chiến lược theo quy hoạch tổng thể phát triển khu vực, bỏ sao được,
Em hóng theo cụ.

thermos

Xe tải
Hòa Lạc là đất tù, công nghệ cao cũng cần kết nối giao thông thuận lợi chứ. Sao không xây bên Gia Lâm, Bắc Ninh hoặc chí ít Đông Anh, đâm đầu vào núi làm gì, em thấy Vin bỏ là đúng. Hòa Lạc quy hoạch làm trường học còn có lý, công nghệ cao để đây em thấy sai sai. Ý kiến cá nhân

hdct13

Xe hơi
Chắc Vin đang dồn tiền xây mấy cái dở dang. Em thấy căn hộ bên Ocen park giảm sâu , chắc để thu vốn về nhanh thôi.

bona13

Xe tăng
Em vừa ăn chơi nhà ông bạn trong khu Khoang Mái Đồng Trúc hôm chủ nhật 27/9 vừa rồi. Buổi chiều có cậu em làm địa chính dẫn đi 1 vòng 5-6 mảnh khu vực Khoang Mái, quanh nhà máy gạch Đồng trúc, khu nhà máy in tiền... Giá hiện tại các chủ đất đang chào đã giàm 20-30% so với đợt tháng 3, tháng 4 năm nay. Các mảnh 700-1000m2 vị trí đẹp đường bê tông to 2 xe oto tránh nhau thoải mái, cách khu đất đề xuất làm dự án của Vin khoảng 100-200m, giá chào 7-8tr/m2 còn thương lượng. Về dự án 200ha của Vin thì em nghe 1 cụ PCT tập đoàn nói là hiện tại chưa có kế hoạch làm. Em có hỏi lại cậu em địa chính thì sau khi có văn bản đề nghị hồi tháng 3 của Vin, địa phương đã họp và đồng ý cho Doanh nghiệp vào khảo sát để lập dự án nhưng cho đến nay thì DN cũng chưa có động thái gì thêm. Tóm lại theo quan điểm cá nhân của em thì cụ nào có tiền rỗi muốn kiếm mảnh làm nhà vườn về dưỡng già thì ổn, còn định đầu tư lướt sóng ăn theo dự án của Vin thì nên cân nhắc kỹ kẻo bập vào rồi khó rút chân ra được. Đội ngũ môi giới trên đó vô cùng hùng hậu, kê cao kích bổng cài giá vô tội vạ, nếu đầu tư cần đi khảo sát và cân nhắc kỹ.
Vậy khả năng Vin dừng dự án ở đây là chính xác rồi cụ ạ. Lại bao nhiêu cụ mất xác ở đây rồi

bibi6789

Xe tải
Em đang thấy có thông tin (cũng của 1 cụ trong này chia sẻ), Vingroup sẽ dừng dự án Vinhome Hoà Lạc-Thạch Thất đúng không các cụ?
cái báo này cụ tin làm gì

Jiren198

Xe điện
Hòa Lạc là đất tù, công nghệ cao cũng cần kết nối giao thông thuận lợi chứ. Sao không xây bên Gia Lâm, Bắc Ninh hoặc chí ít Đông Anh, đâm đầu vào núi làm gì, em thấy Vin bỏ là đúng. Hòa Lạc quy hoạch làm trường học còn có lý, công nghệ cao để đây em thấy sai sai. Ý kiến cá nhân
Sun nó nhận quy hoạch sân bay hoà lạc rồi cụ, đường xá đầy đủ...nhưng tiến độ chậm thôi ... hoà lạc đúng là xu thế , nghỉ dưỡng , công nghẹ khép kín, cảng hàng không, ... nhưng tiền không có:))

Jiren198

Xe điện
cái báo này cụ tin làm gì
Sau 2023 các cụ ạ... kinh tế suy thoái... Tây nó còn đái ra máu...Việt Nam phải vừa đái vừa dòm, chỗ nào ngon mới xơi...nó đỗ đâu mình mới làm đó...dừng hay chưa làm cũng bình thường...

bibi6789

Xe tải
Có cụ trên cũng chia sẻ thông tin từ chính quyền xã đó cụ
thôi cụ ạ, các cụ cư nghe đồn thổi làm gì, bây giờ trong nội thành hết đất rồi thì nó phải lấy ngoại thành, mà hòa lạc quốc oai vị trí nó đẹp quỹ đất lại còn nhiều thế các cụ nghĩ vin nó ko lấy à

247goldmarkcity

Xe buýt
Website
dothikienhung.com
Các cụ đầu tư kiểu này thì cũng thật là. Vin nó là ông lớn, nay nó lấy mai nó bỏ, kia nó lại lấy dễ như trở bàn tay mà có giời mới biết. Đu theo Vin thì khác gì đánh sóng. Chỉ có tay mơ mới làm như vậy.