Về việc chuyển số từ D về N khi xe đang chuyển động để xe trôi theo quán tính

hungbm

Xe điện
Hic, nhưng mà sao thông tin ngược nhau hoàn toàn như vậy là sao cụ nhỉ :-s
Tuyền các chuyên gia Mẹc mà :(
Trước kia em chạy cam cũng thường chuyển về N khi đèn đỏ dưng từ ngày đi Mer có cái nủt HOLD xài rất nhàn

bigdog

Xe tải
Chào các cụ,
Chính thức hôm nay bên Ngôi Sao khẳng định 100% với em là việc chuyển số D-N-D khi xe (xe Merc) đang chuyển động là hoàn toàn vô tư, không ảnh hưởng gì đến hộp số cả :-s
Em có nêu các vấn đề mà các cụ đã nói trên đây, bác phụ trách kỹ thuật là Mr Lợi khẳng định rằng: khi máy nổ là bơm dầu hộp số đã tự động bơm rồi.

Kết luận lại là hoàn toàn được chuyển số, bác ấy hẹn hôm nào sang đó bác cho tài liệu chứng minh.

Các cụ cho thêm ý kiến ạ, sao ngược nhau 180đ như này :(
cụ đề nghị anh kĩ thuật đó..cho xem Actual value của hộp số tự động Mercedes.
Nếu khi cụ về N nhiệt độ dầu hộp số tăng vù vù rồi về D nhiệt độ dầu dảm ngay tức thì..thì lúc đấy cụ nhờ anh í giải thích hộ xem tại sao ạ..:o)

Hic, em cũng đang phấn đấu sang cái có hold như cụ mãi mà chưa đc đây
e240 đời cũ SBC con nào chả có chức năng hold ạ. Nhưng khi Hold hộp số vẫn truyền lực vào bánh..rung lắm..

Chỉnh sửa cuối:

namkhuestar

Xe tải
Em có cái này để các cụ ngâm cứu các chức năng của dòng merc C bằng tiếng Việt, em mạn phép mang từ OS của bác Vĩnh Nam sang đây ợ

http://www.mediafire.com/?v424o1j2vwgwzxs

Mời cụ xem trang này thì sẽ rõ có nên chuyển về N khi đang chạy hay ko

SHD

Xe điện
Chú Jun à, anh biết rõ chú Lợi này từ khi chú đấy còn là thợ học việc ở nacennimex đường khuất duy tiến(đường betong cũ) cơ. Chú này tư vấn thế thì chết *** con người ta. Cụ cẩn thận nếu không gom tiền mua hộp số dần là vừa

vietran

Xe ba gác
Nếu về N mà dầu hộp số không bơm làm nóng, thế thì nổ máy ngồi trong xe 15-20 phút đợi f1 khi tan trường thì tan hộp số à?

YEU_VO_HAI

Xe tải
Website
www.sekisuipilon.com.au
Nếu về N mà dầu hộp số không bơm làm nóng, thế thì nổ máy ngồi trong xe 15-20 phút đợi f1 khi tan trường thì tan hộp số à?
Ờ nhể, em cũng hay để N khi đỗ,sợ về P chú nào làm hự 1 cái thì sót hộp số lắm :((
Cụ nào giải thích giùm cái???
Còn chuyện xe đang chạy mà Các Cụ đưa về N để xe trượt đi là ko nên!!!

KIA Q7

Xe tăng

ying_jun

Xe tăng
Câu trả lời chính thức từ Mercedes Vietnam

Hôm qua em có request cho MBV về vấn đề này, đây là thông tin trả lời chính thức từ họ:

YEU_VO_HAI

Xe tải
Website
www.sekisuipilon.com.au
Hôm qua em có request cho MBV về vấn đề này, đây là thông tin trả lời chính thức từ họ:
Cảm ơn Cụ... Vodka!
Cụ có hay lượn ở khu Cầu giấy ko thì em với Cụ cà pháo giao lưu tý nhỉ, em ngu món này lắm...
Hôm trước đi vào An Du để Service B khi về mới nhìn thấy là họ thay cho mình dầu Total Quazt mới đau chư :(( đúng ra là phải Mobil 1 Các Cụ nhỉ?

hungbm

Xe điện
Cảm ơn Cụ... Vodka!
Cụ có hay lượn ở khu Cầu giấy ko thì em với Cụ cà pháo giao lưu tý nhỉ, em ngu món này lắm...
Hôm trước đi vào An Du để Service B khi về mới nhìn thấy là họ thay cho mình dầu Total Quazt mới đau chư :(( đúng ra là phải Mobil 1 Các Cụ nhỉ?
Tại cụ k yêu cầu thay Mobil 1 đấy thôi.

ying_jun

Xe tăng
Cảm ơn Cụ... Vodka!
Hiii, em có 1c VP ở CG cụ ợ :P
Cụ cho e cái số cầm chưn khi nào free em ới ná ;))

Tại cụ k yêu cầu thay Mobil 1 đấy thôi.
Bên Star nó bảo bây giờ không còn Mobil 1 nữa cụ ah, toàn thay = Total thoai :-s

Kientrucsu

Xe tải
E chua bao gio lam the
May lan dinh thu nhung so mat t ngu nen lai thoi.
Hiiiiiiiiiiii
Co the thu roi.
Haiiiiiizaa!

Linh_piano

Xe điện
Em thì không bao giờ về N khi xe đang lăn bánh, còn khi dừng chờ đèn đỏ quá 20s là em về N