[Funland] về tự do tài chính

ChemGioCoiOp

[Tịch thu bằng lái]
Mà tiện đây cho em hỏi các cụ cái bọn Forex nó ngáp ngáp chưa?mà sao nó vẫn mời chào nhiều thế ko biết nữa?
Forex nó có hai loại:

1. Loại chuyên đi mời chào dụ dỗ là bọn lừa đảo. Bọn này sẽ không chết cho đến khi... bị bế :))
2. Loại kg bao h đi mời chào nhưng nếu có người mang đến cả tỷ đô nhờ tư vấn, chưa chắc họ đã nhận lời. Loại này kg những kg chết mà ngày càng... sống phẻ ;))

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Forex nó có hai loại:

1. Loại chuyên đi mời chào dụ dỗ là bọn lừa đảo. Bọn này sẽ không chết cho đến khi... bị bế :))
2. Loại kg bao h đi mời chào nhưng nếu có người mang đến cả tỷ đô nhờ tư vấn, chưa chắc họ đã nhận lời. Loại này kg những kg chết mà ngày càng... sống phẻ ;))
Dạo này ra sao cụ ơi 8->

Chembao

Xe container
E lại hiểu tự do tài chính là mình được tự do chi tiêu bằng quỹ đen của mình mà ko phải hỏi xin gấu :D

rongtrang

Xe buýt
Hơn cụ mấy niên, nhưng đôi bàn tay em làm nên đống nợ, covid này lại nghỉ grab, không còn oxi mà thở cụ ah

IMOO

Xe đạp
Website
bit.ly
Các bác tính như Toán =))

* Riêng Covid này, 1 cơ số người bay cả cơ ngơi mấy chục năm là bình thường;
* Đầu tư sinh lời, ok, nhưng đầu tư có "rủi ro" là bình thường. Bỏ tiền túi đi mà bù lỗ cho đầu tư cũng là bình thường;
* Kinh doanh thương trường mãi chả sao. Thời thế thay đổi, "bay màu" cũng là bình thường;

Em thì quan niệm đơn giản thực sự: Không sống áp đặt theo dòng thời gian của người khác,
Tuổi này phải thế này, đến lúc này phải thế kia, tới tầm này phải được như này.
Thế lúc các ông bác đầu, con cháu ra hỏi: "sao cụ đến tuổi rồi vẫn chưa xuống lỗ" à? =))

Em cũng như mấy đứa tầm tuổi, cũng thắc mắc mấy đứa xung quanh mua nhà mua xe kiểu gì lắm,
Mà hỏi ra thì:
- Người thì bố mẹ "hỗ trợ một ít";
- Đứa kêu tiết kiệm, thì trong suốt thời gian đi làm, vẫn ở nhà bố mẹ, cơm ăn chỗ ở mẹ nấu bố nuôi;
- Người thì chấp nhận kiếm tiền "không minh bạch";
Nên có hôm em ngồi em cũng tính, chi phí em ở riêng bao năm, đúng ra là cũng đủ mua nhà mua xe từ trước 30 rồi đấy

Sống thật tốt, làm những gì có thể của ngày hôm nay là được rồi. Không để cuộc sống trôi qua lãng phí là được rồi.
Tính toán em nghĩ là để dự phòng, nhưng vẫn là chuyện của ngày mai.
Biết trước ngày mai như nào đã làm con đề chứ tính với chả toán kinh tế làm gì =))

Còn kiến thức, muốn, thì đi học,
Đi học kiến thức cơ bản, quy chuẩn Quốc gia ngành nghề,
Rồi đi làm đi, Thực tập kiến thức,
Rồi hãy tính tới đi học kinh nghiệm,
Đi học kinh nghiệm xong, về kiểm chứng, đối chiếu. Vì kinh nghiệm Cá nhân nên là chỉ là chủ quan của Cá nhân đó - một điều hiển nhiên.

Em nghĩ thế.

--Lamborghini--

Xe cút kít
Tự do tài chính là cái ai cũng muốn, nhưng ko phải ai cung đạt được.

MalipuX

Xe tải
Em chỉ cần 2 tỷ thôi, càng ngày tích lũy càng khó
Tin em đi, cụ có 2 tỉ hay 5 tỉ cũng éo tự do tài chính đc đâu....đừng có mơ, khi nào cụ xác định cụ đang ngồi...i...ả....cũng có thằng nó đang kiếm tiền cho cụ thì hãy nghĩ đến tự do tài chính, đừng nói hay mơ về con số vội cụ ah :))

saphia2008

Xe tải
E tầm tuổi này, kiếm dc hơn số tiền đó, ấy mà vẫn quần quật cơm áo gạo tiền, chưa biết khi nào mới dc tự do tài chính đây
BIết sao là đủ khi nhu cầu là vô hạn mợ ơi, người ít họ vẫn thấy đủ vì nhu cầu họ không nhiều mợ nhỉ

thientudolong

Xe container
Em năm nay 31 tuổi, cũng chưa lập gia đình, làm công việc văn phòng với mức thu nhập 15 triệu/tháng. Hiện cũng đang loay hoay trong việc tìm kiếm cách để tăng thêm thu nhập một cách bền vững (đầu tư, kinh doanh thêm gì đó...). Bữa nay em vô tình xem được video này trên youtube về tự do tài chính, thấy 02 bác trong video đưa ra một số thông số về mức lương, tỷ lệ tiết kiệm, tỷ suất sinh lời khi đầu tư được hàng năm để tính ra số tiền khá lớn trong tương lai (23 tỷ năm 40 tuổi). Các cụ (mợ) trong diễn đàn cũng nhiều người từng trải, nhiều kiến thức xã hội, thành đạt. Các cụ mợ thử bình luận, cho ý kiến xem cách tính toán và ví dụ như vậy có phù hợp, khả thi với phần lớn số đông trong xã hội không ạ.
cụ 31 tuổi mà vẫn ngô nghê thế này à, bảo sao cụ vẫn làm chân vp ko tiến đc :)

TUCSON9389

Xe điện
lãi 40% chỉ có kinh doanh bằng vốn tự có. bố khỉ mấy em chân dài não ngắn

Demchinhhang.net

Xe container
Người mẫu đã xinh đẹp, lại còn giỏi kiếm tiền, giàu lòng nhân ái giúp mn kiếm 40%-50% / tháng (ko phải năm) nhé :D:D e lập tức đi vay để tham gia mà mãi ko ai cho vay :((:((

Lãi này là có thật 100%, nhưng các bạn phải vào càng nhanh càng tốt nhé, vì chỗ tiền mình chia nhau là của bọn vào đợt cuối cùng:))

Ông Ủn

[Tịch thu bằng lái]
Em 39t có cái nhà được định giá gần 23 tỏi đang cho thuê dc 80tr thì có dc gọi là đạt tự do tài chính ko nhỉ? E vẫn đi làm thuê lương tháng 20 củ.
Vẫn phải cày thuê thì ko tự do tài chính được.
Cụ cho hỏi nhà gì mà 23tỏi lại cho thuê được 80tr/tháng vậy?

vintq

[Tịch thu bằng lái]
Thu nhập em 100 củ, tiêu hết 95 củ thì bao giờ mới có 1 trẹo ạ? :(