Vệ sinh dàn lạnh cách này có ổn không?

Anh Tuấn 96

Xe tải
THay cái lọc khí cabin là xong. Mấy ông bàn tào lao

Kim Chỉ Nam

Xe điện
Em đã làm ở đây.phương pháp này hay ở chỗ không phải tháo nhiều,hạn chế gẫy lẫy.rửa cũng sạch,tiết kiệm thời gian.
E cảm ơn Cụ. Còn 1 số thứ chưa thay cụ qua bên e thay luôn cho ạ

luannissan

Xe tăng
E cảm ơn Cụ. Còn 1 số thứ chưa thay cụ qua bên e thay luôn cho ạ
cảm ơn cụ.e hôm nọ không mang đi nên chưa thay kịp.thay cao su giảm sóc và cao su láp trong đấy có lâu không cụ ơi

dungbacauto

Xe tăng
Vệ sinh giàn lạnh ô tô bằng phương pháp nội soi không cần tháo taplo – An toàn – Nhanh chóng – Hiệu quả
B1: Tháo hộc chứa đồ đằng trước ghế phụ
B2: Vệ sinh sơ bộ phần ngoài, dùng khăn ẩm cẩn thận lau kỹ các chi tiết
B3: Chuẩn bị hoá chất vệ sinh giàn lạnh đổ vào máy chuyên dụng kết hợp với khí nén để xịt vệ sinh
B4: Luồn ống dẫn vào phía trong giàn lạnh qua khe hở hoặc luồn qua ống giẫn phía trong quạt gió, tiến hành vệ sinh.
B5: Sau khi xịt nội soi giàn lạnh xong tiến hành vệ sinh lại quạt gió. Vệ sinh tấm nhựa chắn giàn lạnh.
Sau khi vệ sinh xong thì giàn lạnh điều hoà ô tô lộ rõ các lá nhôm, các vết bẩn đã được đẩy trôi theo đường nước ra ngoài.
Thời gian vệ sinh nhanh chóng hiệu quả

cugieo

Xe tăng
Em có ý kiến với bác thế này ạ:
Cái lọ đó như quảng cáo có chức năng là diệt khuẩn thôi ạ.
Điều hòa của bác thì lại dùng 5 năm chưa bảo dưỡng thì bụi + chất hữu cơ sẽ két lại và bám rất nhiều vào dàn lạnh. Vậy bác dùng cái lọ đó em e là ko có tác dụng nhiều đâu ạ.
Trị bệnh phải trị tận gốc bác ạ. Mùi hôi nó sinh ra từ những chất bẩn bám trong hệ thống điều hòa bác xịt cái lọ kia vào kiểu như xịt nước hoa xịt phòng vào thôi ạ.
Theo em bác bố trí 1 ngày sang Gara nào đó (bác quen+làm điều hòa tốt) tháo dàn lạnh ra vệ sinh lại + vệ sinh những gì thuộc hệ thống điều hòa thì nó mới sạch sẽ + hết mùi hôi. À mà bác thay cả lọc gió điều hòa nhé.
Ví dụ nhé: Anh em chơi thể thao người bốc mùi ko tắm mà xịt nước hoa cho thơm ý >:)
Như bác này tư vấn là chuẩn rồi. Muốn trị tận gốc phải tháo cả giàn nóng, giàn lạnh ra vệ sinh kiểm tra xem gas có hao, có hở đâu không. Còn nếu không tháo ra vệ sinh thì không hết mùi mà sẽ lạnh kém do bẩn bám vào giàn lạnh, gas bị hao...
Điều hòa trên xe oto hay điều hòa ở nhà cũng cùng cơ chế. Điều hòa trên xe oto phức tạp hơn vì liên quan đến toàn bộ hệ thống trên xe oto.

cugieo

Xe tăng
Ko ăn thua thì dở cụ nhỉ
Chuẩn luôn đấy bác nhỉ, trước mình cũng đã thử ko ổn, sau vẫn phải ra gara họ tháo mặt tap lô xong tháo hết hệ thống điều hòa ra vệ sinh rửa sạch sẽ, kiểm tra luôn có rò rỉ gas ... nói chung là bảo dưỡng toàn bộ hệ thống điều hòa trên xe. Thời gian cũng hơn nửa ngày mới xong, mát lạnh chết rét :D

manowar79

Đi bộ
Cụ có thể mang điều hòa đi vệ sinh nội soi, sạch phần nào nhưng không triệt để. Muốn triệt để thì phải tháo taplo vệ sinh

nhatp

Xe hơi
Cách khử trùng như trên ko thể đem lại tác dụng tốt vì vòi chỉ xịt dc vào đoạn ống cuối cùng của hệ thống điều hòa, là chỗ không khí thoát ra. Muốn khử trùng triệt để thì phải làm cho hoạt chất được hút vào bên trong hệ thống điều hòa. Để hút vào dc thì hoạt chất phải được phun thành hạt sương rất mịn có thể lơ lửng trong không khí đủ lâu để di chuyển qua hệ thống điều hòa từ quạt gió, dàn lạnh, lõi sưởi đến các cửa gió.

[video=youtube;dYOONEFsVVc]
Bác Nam Vũ không làm vụ này ah?