Vẽ ra mới thấy chuồng này khó!

atvthanh

Xe tải
Những ý kiến đa dạng của các bạn là minh chứng hùng hồn về sự đa dạng về văn hóa và nhận thức của các thành viên tham gia diễn đàn ta.

vanlongtiensinh

Xe buýt
Ơ hay cái cụ này... nhiều khi nhà cháu oánh lái cái vèo xong cài số lùi xoạch một phát vào chuồng ngay ngắn xong khệnh khạng xuống xe vênh mặt hất hàm hỏi thằng cu trông xe: "Trần đời mày đã thấy ai đỗ xe sành điệu được như anh chưa?". Thằng kia mắt chớp chớp: "Quá pờ rồ... đại ca cho em xin điếu thuốc!!!". Ối giời, cái cảm giác ấy nó phê lắm lắm! :D
Kiếm điếu thuốc thơm dễ phết...

thode

Xe hơi
em phục cụ quá hẹp thế mà cu vẫn vào được, kính cụ 1 ly, nhung xe 4,5 và xe 5 m lùi vào thì phải khác nhau chứ làm sao kho nhu nhau duoc

Lavender79

Xe đạp
Cái hình của cụ chủ giống y chang cái ngõ và sân nhà em, có điều sân nhà em rộng ngang hơn tý, nói chung mỗi lần đi về, em phải làm mấy đỏ mới đánh được xe vào sân, đấy là còn có xã đứng xi nhan cho và dẹp hết bọn trẻ con hàng xóm đấy nhá.

anhpc4

Xe máy
Chuồng thế này thì mình chịu ko lùi đc, thế có đâm đầu vào chuồng cho dễ hơn ko bác?

bslqtuyen

Xe máy
mai mốt tôi sẽ mua ô tô . đã quá xáaaaaaaaaaaaaaaaaaa

hilo

Xe buýt
Kính cụ atvthanh, cụ có thể giúp em bài này không:

-Ngõ vào nhà em rộng 2,3m (có tường 2 bên ngõ)
-Cổng nhà em song song với ngõ
-Xe kia morning 2010 (3580 x 1595, dài cơ sở 2370, bán kính quay vòng tối thiểu 4,6m.

Vậy em phải mở cổng rộng bao nhiêu để cho xe vào sân? Mấy đỏ cũng được ợ, ko cần 1 đỏ.

Em xin vodka tận tình!

new bee

Xe tải
Quá hay, em vốt cụ luôn

Ơ hay cái cụ này... nhiều khi nhà cháu oánh lái cái vèo xong cài số lùi xoạch một phát vào chuồng ngay ngắn xong khệnh khạng xuống xe vênh mặt hất hàm hỏi thằng cu trông xe: "Trần đời mày đã thấy ai đỗ xe sành điệu được như anh chưa?". Thằng kia mắt chớp chớp: "Quá pờ rồ... đại ca cho em xin điếu thuốc!!!". Ối giời, cái cảm giác ấy nó phê lắm lắm! :D

atvthanh

Xe tải
Em quote lại bài bác này, cũng không biết bác có vào đây xem nữa không nhưng vấn đề này hay, có thể nhiều bác, nhiều bạn có thắc mắc tương tự mà chưa biết đúng sai.

Mình nghĩ bác vẽ quỹ đạo thế k chuẩn, vì đây là chuyển động vừa xoay vừa tịnh tiến chứ k phải mỗi xoay tròn như bác vẽ. Tuy nhiên tinh thần tìm tòi đáng hoan nghênh. Chả hiểu sao 1 số bác lại phải bức xúc thế, vào xem k thích thì thôi sao phải đá này đá kia
Giờ chúng ta đi từng bước nhé.

Ra một bãi rộng, đánh lái một góc nào đó và giữ nguyên tay lái như thế mà đi thì xe có quay lại vị trí cũ không?

Có phỏng ạ? Rồi. Thế thì quỹ tích chuyển động của mọi điểm trên xe là một đường tròn, đúng không?

Đúng phỏng ạ. Vậy thì khoảng cách từ điểm xa nhất trên xe đến tâm đường tròn đó chính là "bán kính quay xe tối thiểu" đấy. Nghe quen quen phỏng ạ? Xe nào nhà sản xuất chả cung cấp thông số đó, lại chả quen :D Bán kính quay xe tối thiểu là bán kính đường tròn vẽ ra bởi quỹ tích tạo ra bởi điểm xa nhất trên xe (góc ba đờ sốc) khi xe đánh lái tối đa, tức là đoánh hết lái.

Xác định tâm đường tròn đó thế nào? Thì hình học phổ thông thôi, như em đã vế đới.

Bác nào thông rồi nhớ vote nhá.

atvthanh

Xe tải
Thớt cũ rích, em lục vào xem lại thấy buồn cười... một số cụ wá.

Một cụ thì cất công lục lại những bài viết trước thời điểm mở thớt này của em để tìm dẫn chứng cho lập luận "ông dạng mới, biết gì về lái xe, giỏi gì..."

Cụ khác: Giỏi thì đã không phải tầm này (chả biết cụ ấy có biết em tầm nào khong) mới có xe để mà lái (ý nói giỏi thì phải có xe 4B từ rất sớm - như cụ ý??? -, chứ còn...)

Hồi đấy em chả đọc, giờ mới đọc những còm ấy.

Suy cho cùng, đó là những post không có giá trị thông tin.

Sau vài năm rồi, với kinh nghiệm thực tế, vẫn thấy rất phí nếu không chia sẻ những thông tin của topic này. Có lẽ em sẽ cố diễn giải cho dễ hiểu hơn. Thôi cho vài cái hình của tây.

choe choé84

Xe đạp
Chưa thể hiểu được, e đến phải đi tập lái để còn có cơ hội mua xe