Về mốc thời gian kiểm tra định kỳ xe mới.

noah1133

Xe đạp
Tình hình là em mua xe mới tại Head. Các bác mua Xe mới chắc đều đã biết.
Trong sổ bảo hành có quy định các mốc thời gian kiểm tra định kỳ miễn phí, tổng cộng là 6 lần với các điều kiện km và thời gian tăng dần.

Lần 1 là: Điều kiện -> Trước 1 tháng hoặc 1000km.
Theo em hiểu tức là nếu xe đó tính từ thời điểm mua trong vòng 1 tháng hoặc nếu chạy dưới 1000km thì được kiểm tra miễn phí đúng không ạ.

Hôm rồi em đi kiểm tra, Head nói: Anh mua được 1 tháng 2 ngày, và số km là 505km nên mất 1 lần kiểm tra miễn phí. Và họ ghi vào mục Kiểm tra định kỳ lần 2. Vậy là sao? Bác nào am hiểu quy định giải thích cho em với.

vuthien86

Xe buýt
Tình hình là em mua xe mới tại Head. Các bác mua Xe mới chắc đều đã biết.
Trong sổ bảo hành có quy định các mốc thời gian kiểm tra định kỳ miễn phí, tổng cộng là 6 lần với các điều kiện km và thời gian tăng dần.

Lần 1 là: Điều kiện -> Trước 1 tháng hoặc 1000km.
Theo em hiểu tức là nếu xe đó tính từ thời điểm mua trong vòng 1 tháng hoặc nếu chạy dưới 1000km thì được kiểm tra miễn phí đúng không ạ.

Hôm rồi em đi kiểm tra, Head nói: Anh mua được 1 tháng 2 ngày, và số km là 505km nên mất 1 lần kiểm tra miễn phí. Và họ ghi vào mục Kiểm tra định kỳ lần 2. Vậy là sao? Bác nào am hiểu quy định giải thích cho em với.
Ko quan trọng đâu. Cứ thay dầu định kì, lọc gió .v.v. là ok. Vứt cái tờ bảo hành vào xó. Nếu có lỗi mang ra để bảo hành thoii. Kiểm tra định kì nói ra cho oai chứ chả có cái j. Vào nó kiểm tra lốp, chỉnh chỉnh mấy thứ linh tinh, tra dầu vào giá để chân. Vớ vẩn ấy mà. Xe mình đi bình thường chả vc j phải kiểm tra. Sổ bảo hành hồi mới mua mình cũng đi 1 vài lần sau vứt xó. Vô vị, vô tác dụng

Chỉnh sửa cuối:

Biahn

Xe điện
Là quy định của các head thôi cụ ah, nếu cụ đọc kỹ sẽ ghi là: tuỳ theo điều kiện nào đến trước (đó là 1 kiểu ăn bớt chu kỳ bảo dưỡng). Xe e đi ít nhưng ra head chậm có 1 ngày thôi cũng bị cắt luôn 1 lần bảo dưỡng. Bọn này đểu vãi.

noah1133

Xe đạp
Kụ nói vậy làm em Hoangmangstyle quá.
Vì em là dân thường, không biết tí gì về máy móc, xe cộ nên em hy vọng việc kiểm tra định kỳ để mình yên tâm hơn thôi.
Hy vọng làm sao có thể tránh trường hợp kiểu như lúc bệnh nặng quá rồi mới đi gặp bác sỹ, nghe Bác sỹ phán 1 câu....thời kỳ cuối rồi... thì lúc ấy em buồn lăm lắm.
Cảm ơn cụ đã chia sẻ ạ.

Ko quan trọng đâu. Cứ thay dầu định kì, lọc gió .v.v. là ok. Vứt cái tờ bảo hành vào xó. Nếu có lỗi mang ra để bảo hành thoii. Kiểm tra định kì nói ra cho oai chứ chả có cái j. Vào nó kiểm tra lốp, chỉnh chỉnh mấy thứ linh tinh, tra dầu vào giá để chân. Vớ vẩn ấy mà. Xe mình đi bình thường chả vc j phải kiểm tra. Sổ bảo hành hồi mới mua mình cũng đi 1 vài lần sau vứt xó. Vô vị, vô tác dụng

HutSongChich™

Xe tải
Tự đi ra ngoài hơn là vào hãng cụ ơi. Trong hãng chưa chắc đã tốt đâu.
Cụ cứ đi 500km đầu để xem có bệnh tình gì phát sinh ko, có thì còn đi bảo hành đổi mới, cũng là để cho xe nó qua roda.
Sau đó thay dầu lap dầu máy. Từ đó cứ 1500km thay dầu 1 lần, 3 lần thay dầu thì thay dầu lap, lọc gió luôn.
Còn xe số lại khác nhé.

PhanVietTue

Xe hơi
500-800 cây thay dầu lần đầu. còn sau 1500 bác ạ 2 lần thay dầu thì lần 3 thay dầu số...