[CCCĐ] Về miền cát trắng nắng vàng Quy Nhơn!

Sun flower

Xe buýt
Tại chưa tìm hiểu kỹ nên hành trang em đi Đảo nó đơn giản quá, chỉ có cái balo mini với cái iPad, điện thoại, kính và ví. Do vẫn tính ép cân nên em cũng ít ăn sáng hàng ngày, ra tới đây vừa bị say song lại có cái nắng cộng với cát biển nóng bỏng rát người làm em đói hoa cả mắt, em vội đi tìm chỗ để mua đồ ăn mà không có một quầy hàng nào, quay sang hỏi đội an ninh họ bảo ở đây cấm bán hàng vì sợ xả rác bừa bãi. Thê là em ngồi thở hắt ra dưới một cái chòi, người đang mền mệt thì nhìn thấy Anh cảnh sát mặc đồ GT tới, trong lòng đã thấy sờ sợ, lo lo nhưng hoá ra a ta nhìn thấy mình ngồi trông đáng thương nên tặng cho chai nước khoáng, đời em chưa bao giờ uống chai nước khoáng lại ngon và hạnh phúc đến thế, như được sống lại ấy. Cảm ơn a CS, cũng Qua vài câu chuyện em lại nhờ được a ấy chụp giúp vài tấm hình ở Đảo.

Chỉnh sửa cuối:

Sun flower

Xe buýt
Nước biển ở đây có hai mầu: Nước trong cạn gần bờ có mầu xanh lam còn ở biển ngoài xa có mầu xanh xẫm.

Sun flower

Xe buýt
Vì ở đảo Kỳ Co em bị đói quá nên không tác nghiệp được nhiều ảnh, quanh quẩn chỉ nhìn có tàu thuyền, Cano để về thôi. Vẫn là a CS tốt bụng ấy giúp em về trước bằng Cano mầu vàng em yêu này (em đi Cano k đúng với chiếc e đi ra đảo) nhìn nó mới hơn chiếc em đi lúc đầu nhưng hình như hơi quá tải, nhìn nho nhỏ vậy mà chở gần 40 người nên em cũng hãi vì chợt nhớ đến vụ đắm tàu trong Đà Nẵng vừa rồi. Nhưng vì đói và mệt nên em làm liều, chia tay anh CS, em lên Cano về điểm xuất phát, lại tiếp tục say sóng...nhắm mắt ôm cái cột trụ được có 10 phút thì thấy Cano dừng lại, cứ tưởng về đến nơi nhanh thế hoá ra là họ đưa cả đội đi ngắm san hô. Chết mất, đến tắm biển ở đảo em còn k có sức giờ cho em nhảy xuống ngắm san hô. Thế là em lại ngồi trông đồ trên Cano cho các bác ấy xuống ngắm san hô, sau 20 phút em được đưa về nơi tập kết nhưng vẫn như lúc đi em phải xuống ngồi thuyền thúng vào bờ vi nước cạn Cano không vào được, xót ruột em nhảy xuống lội bộ vào luôn. Đến bờ em oạch luôn vào quán ăn và làm một bữa trưa ấm bụng vào lúc 14h30".

tzzz

Xe hơi
Vâng chơi thì thoải mái nhưng cái chính e k thấy chỗ cho con trẻ nghỉ ngơi.

thangaudio

Xe buýt
Ngưỡng mộ mợ, úơc gì được đi cùng trời cuối đất với mợ, mới thoả được khát khao...

Minh.Yen

Xe hơi
Thật thơ mộng và đáng yêu! Yêu lắm mảnh đất này.

Sun flower

Xe buýt