[CCCĐ] Về miền cát trắng nắng vàng Quy Nhơn!

ltkarm

Xe tải
Kiểu này tầm tháng 9 có khi cháu lại phải khoác cái ba lô lộn làm chuyến Phú Yên - Bình Định mới được. Năm ngoái vào Tuy Hoà thấy thành phố hơi buồn buồn
29/10 này đội em 4 ông vào Quy Nhơn rồi bay ra từ Tuy Hòa vào ngày 02/11. Cụ set up rồi đi giao lưu với đội em luôn.

Bino

Xe điện
Tại chưa tìm hiểu kỹ nên hành trang em đi Đảo nó đơn giản quá, chỉ có cái balo mini với cái iPad, điện thoại, kính và ví. Do vẫn tính ép cân nên em cũng ít ăn sáng hàng ngày, ra tới đây vừa bị say song lại có cái nắng cộng với cát biển nóng bỏng rát người làm em đói hoa cả mắt, em vội đi tìm chỗ để mua đồ ăn mà không có một quầy hàng nào, quay sang hỏi đội an ninh họ bảo ở đây cấm bán hàng vì sợ xả rác bừa bãi. Thê là em ngồi thở hắt ra dưới một cái chòi, người đang mền mệt thì nhìn thấy Anh cảnh sát mặc đồ GT tới, trong lòng đã thấy sờ sợ, lo lo nhưng hoá ra a ta nhìn thấy mình ngồi trông đáng thương nên tặng cho chai nước khoáng, đời em chưa bao giờ uống chai nước khoáng lại ngon và hạnh phúc đến thế, như được sống lại ấy. Cảm ơn a CS, cũng Qua vài câu chuyện em lại nhờ được a ấy chụp giúp vài tấm hình ở Đảo.

Chẹp biết thế em chờ mợ đi để đi cùng.

Hôm em đi Kỳ Co (cách đây 3 tuần), bọn em thuê nguyên cả 1 tàu, bao gồm cả ăn trưa. Thế mà lúc tắm biển xong thì cả lũ nhao nhao lên kêu đói, thế là bao nhiều đồ ăn mang theo (tôm, cá, mực, ốc... hết nhẵn, đến cả bánh tráng ăn kèm cũng ko còn tí nào. Thế mới biết nỗi khổ của mợ khi đến đó mà ko có đồ ăn.

29/10 này đội em 4 ông vào Quy Nhơn rồi bay ra từ Tuy Hòa vào ngày 02/11. Cụ set up rồi đi giao lưu với đội em luôn.
Tửu lượng bên cụ thể nào? mình em mà cân 4 cụ nghe chừng hơi căng nhểy :D. Đùa chút thôi để gần lúc đó e và cụ connect lại nhé. Đi đôi ba ngày dịp cuối tuần thì e có thể lên đường bất cứ lúc nào. Cứ chiều thứ 6 bảo lái xe đưa ra sân bay là lượn thôi.

ltkarm

Xe tải
Tửu lượng bên cụ thể nào? mình em mà cân 4 cụ nghe chừng hơi căng nhểy :D. Đùa chút thôi để gần lúc đó e và cụ connect lại nhé. Đi đôi ba ngày dịp cuối tuần thì e có thể lên đường bất cứ lúc nào. Cứ chiều thứ 6 bảo lái xe đưa ra sân bay là lượn thôi.
Rượu tây như hồi cụ mang ra Trường Sa thì bọn em chịu chứ rượu bọn em mang đi thì yên tâm tiếp được cụ nhé. Năm ngoái em đi cùng với gấu vào Quy Nhơn đồ rõ ngon mà toàn uống với bia và nước dừa nên năm nay rủ đội cơ quan đi đấy. Cụ nhớ nhé, anh em mình cùng bank mà, hôm đó VCB giao lưu VP luôn. Có ngày thứ 7 và chủ nhật đấy cụ à!

Hôm em đi Kỳ Co (cách đây 3 tuần), bọn em thuê nguyên cả 1 tàu, bao gồm cả ăn trưa. Thế mà lúc tắm biển xong thì cả lũ nhao nhao lên kêu đói, thế là bao nhiều đồ ăn mang theo (tôm, cá, mực, ốc... hết nhẵn, đến cả bánh tráng ăn kèm cũng ko còn tí nào. Thế mới biết nỗi khổ của mợ khi đến đó mà ko có đồ ăn.
Hí hí, lại có thêm một cụ tiếc lòi mắt òi :))

tientung000

Xe điện
=))=))=)) mợ ấy xơi cả đấy, ko phải đồ uống của thằng chụp ảnh hộ đâu cụ. Mợ này ăn uống cũng thoải mái phết nhỉ :D
Các cụ OF đanh đá phết, nhưng mà đúng. Em cũng ý tứ nói mợ ấy và mợ gì đấy, nhưng có vẻ các mợ ấy ko thấy thoải mái lắm, cái Tôi mới là nhất. Đến biển mà các mợ ấy còn nghiêng hắt nước đổ đi, thì xá gì mấy cái lẻ tẻ :D

anhht95

Xe hơi
mai em cũng vào quy nhơn. ... Các Cụ Các Mợ cho em hỏi về khách sạn nào giá hợp lý và quán ăn nào vừa ngon vừa rẻ ạ.... e cũng đi 1 mình ạ......

Sun flower

Xe buýt
Hí hí, lại có thêm một cụ tiếc lòi mắt òi :))

Mời cụ 1 ly vì đã thấu hiểu...!

Sun flower

Xe buýt
Hay mợ chủ cầm cái đi, cho bọn cháu đi cùng một chuyến cho ló mở mang tầm mắt ạ :-??. Cụ nào máu thì xếp hàng sau e nhá. Mà em hỏi khí không phải chứ mợ chủ tên là Dương ạ? Hướng Dương hay là....cái gì Dương ạ?:P
Tên em nó Nóng bỏng lắm cụ ơi không phải Dương.

mai em cũng vào quy nhơn. ... Các Cụ Các Mợ cho em hỏi về khách sạn nào giá hợp lý và quán ăn nào vừa ngon vừa rẻ ạ.... e cũng đi 1 mình ạ......
Là cụ hay là mợ ? Đi hay giày hay là dép xỏ ngón ạ? Phải chi tiết thì mới tư vấn chuẩn được nhá :))

Bino

Xe điện
Tên em nó Nóng bỏng lắm cụ ơi không phải Dương.
Tại không hiểu vì sao nhìn thấy tên của mợ mọi người lại hay nghĩ đến 1 môn thể thao truyền thống thế mạnh của người Việt Nam

Sun flower

Xe buýt
Các cụ chém khiếp quá, để hạ nhiệt em mời các cụ Ly rượu Bầu Đá của Quy Nhơn, uống bằng ly Tào Tháo luôn nha.

TomCruiser

Đi bộ
cảnh đẹp người càng đẹp hơn he he .

minck

Xe container
Kết thúc chuyến thăm đảo Kỳ Co, em tìm đến đảo Trung Lương cách đó khoảng hơn 10km. Và nó cũng đẹp đến bất ngờ...nhảy xuống xe một cái là em tác nghiệp luôn.

Đây là biển Cát tiến. Gần với Thiền viện Thiên Hưng đang Xây dựng. Nằm trên đường ven biển từ Qui nhơn đi Đề gi.
Của nhà mợ đây :))

Tặng mợ mấy câu thơ trong bài THƠ TÌNH XỨ *NẴU*
Lâu "rầu" tui chưa zìa thăm Xứ Nẫu
Thăm "ngừ" em tiễn bậu buổi chia ly
Thương quắt quay con nước cầu Bà Di
Nhớ ánh chiều tàn dương Thập Tháp tự

Mấy năm qua tui sống ở "quơ" "ngừ"
Tui mong lắm một điệu "cừ" Xứ Nẫu
Nhớ những đêm dưới sân đình Hát "Bậu"
Ông Chinh, bà Suyền, Đồng Ấulưu danh

Sống xa "quơ" thèm lá dang nấu canh
Bánh tráng cuốn cá ngừ rau muống hột
Thèm mắm ruốc, mắm cá cơm, mắm mực
Bầu Đá nghĩa tình chưa uống đã say

Có ai zìa thăm Xứ Nẫu "điêm" nay
Trên chuyến tàu tới Diêu Trì rạng sáng
Cho tui gởi mua vài ràng bánh tráng
Mua cá cơm khô, bánh ít, mực ngào
...

Chỉnh sửa cuối:

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Các cụ chém khiếp quá, để hạ nhiệt em mời các cụ Ly rượu Bầu Đá của Quy Nhơn, uống bằng ly Tào Tháo luôn nha.
Chai này 30 độ chắc để tiếp khách thôi . Mất công uống Bàu Đá thì phải chơi loại 50 độ mới đã :D

yoakun

Xe hơi
cách đây hơn một tháng em biết đến Diễn đàn otofun.net này, vào tìm hiểu, theo dõi và đọc những thớt chia sẻ của các cụ/mợ thấy đam mê và hấp dẫn quá nên hôm nay em cũng mạo muội Tham gia diễn đàn, rất mong các cụ lão thành dơ cao đánh khẽ cho dòng chia sẻ của em. Thấy trong diễn đàn các cụ/mợ hay chia sẻ về những chuyến đi kỳ vĩ, liều lĩnh, những cuộc hành trình đến cõi thiêng, những cuộc du ngoạn nước ngoài...em thì không có điều kiện ra nước ngoài nhưng trong nước thì e có thể. Với 3 miền Bắc - Trung - Nam em đã đi qua thì Bình Định là nơi có nhiều cảm xúc để chia sẻ nhất. Một chuyến công tác tới TP. Quy Nhơn thuộc tỉnh Bình Định, bước xuống sân bay Phù Cát nhìn tổng thể em có cảm giác thất vọng và hơi buồn buồn nhưng bù lại em được một đ/c trong BTC rất tươi trẻ với cái tên ấn tượng "Mr.Kiếm" rất hotboy và nhẹ nhàng đúng như chất giọng miền trung yêu thương đón tiếp với nụ cười thân thiện, gần gũi. Trên đường về ks Kiếm ngồi làm hướng dẫn viên cho em từ sân bay về tới TP. Lúc này cảm giác ban đầu đã mất dần và nghĩ tới một sự khởi đầu may mắn hơn. Thật không sai trong những lời nói của Kiếm, về đến ks, em bước xuống nhìn khung cảnh ks và thật tuyệt vời khi nó nằm cạnh bờ biển, em đã kịp chụp một tấm hình cảnh này. Phải nói là biển Việt Nam đẹp không thể thốt lời.
Cụ chủ không tìm được chỗ nào nguyên thuỷ hả ?