[Funland] Về lời buộc tội vô căn cứ của cụ Musketeer

Trạng thái
Thớt đang đóng

yevon1944

[Tịch thu bằng lái]
Musketeer

Em theo dõi thấy phần lớn các còm bị coi là fake đều bị chứng minh là fake, nếu cụ thấy những còm mà cụ chỉ ra không hợp lệ và là fake thì cụ có chứng cứ gì để chứng minh chúng là fake và đáng bị xoá không?
Những còm cụ cho là tổ lái về VN, cụ có lập luận gì về chúng không? hay mọi thứ liên quan đến VN đều được coi là tổ lái, kể cả tôn vinh lịch sử của ông cha cũng là tổ lái và là không tốt?
Trước khi muốn đánh giá, hãy có thái độ đúng mực, em thấy lịch sử còm của cụ đều có khuynh hướng chê bai đất nước, tôn vinh nước phương Tây từng xâm lược đất nước, cá nhân em không đánh giá cao khuynh hướng đó, em nghĩ diễn đàn cũng vậy, với khuynh hướng đấy, cụ sẽ không thể chấp nhận được những hiện thực kia, có lẽ đó là động cơ để cụ viết ra còm trên nhỉ.
Em theo dõi thấy phần lớn các còm bị coi là fake đều bị chứng minh là fake, nếu cụ thấy những còm mà cụ chỉ ra không hợp lệ và là fake thì cụ có chứng cứ gì để chứng minh chúng là fake và đáng bị xoá không?
Em không hề nói các comment đó là fake news. Em chỉ nói đó là các comment không dẫn nguồn. Lúc đó em hiểu nội quy nói rằng comment không dẫn nguồn thì đáng bị xoá "2.1 Đưa thông tin về cuộc chiến nhưng không dẫn nguồn hoặc nguồn không thể kiểm chứng"

Những còm cụ cho là tổ lái về VN, cụ có lập luận gì về chúng không? hay mọi thứ liên quan đến VN đều được coi là tổ lái, kể cả tôn vinh lịch sử của ông cha cũng là tổ lái và là không tốt?
Em thấy nội quy ghi rất rõ là "3.2 Tổ lái về Việt Nam dưới bất cứ hình thức nào". Viết như vậy thì em thấy đương nhiên phải hiểu là mọi thứ liên quan đến VN đều được coi là tổ lái.

Hai điểm trên cụ hungalpha giải thích lại rồi thì em ghi nhận thôi.

Trước khi muốn đánh giá, hãy có thái độ đúng mực, em thấy lịch sử còm của cụ đều có khuynh hướng chê bai đất nước, tôn vinh nước phương Tây từng xâm lược đất nước, cá nhân em không đánh giá cao khuynh hướng đó, em nghĩ diễn đàn cũng vậy, với khuynh hướng đấy, cụ sẽ không thể chấp nhận được những hiện thực kia, có lẽ đó là động cơ để cụ viết ra còm trên nhỉ.
Đây là lý do em muốn lập thread này. Em không chấp nhận kiểu bôi nhọ như thế này.

Em yêu cầu cụ đưa ra dẫn chứng cụ thể cho lời nói của cụ:
- Chỗ nào cụ nói em có thái độ không đúng mực ?
- Chỗ nào trong lịch sử còm của em "có khuynh hướng chê bai đất nước, tôn vinh nước phương Tây từng xâm lược đất nước" ?

Bản thân em khẳng định mình là một người yêu nước Việt Nam chân chính, và chỉ nước Việt Nam thôi vì đó là Tổ Quốc của em. Những lời nói của cụ là một sự buộc tội nghiêm trọng mà em không thể im lặng. Vì thế em yêu cầu cụ chứng minh cho lời nói của cụ. Nếu không, em nghĩ cụ nợ em một lời xin lỗi, nhưng nếu cụ không xin lỗi, đó là quyền của cụ.

Em mong các cụ mid mod để cho em một cơ hội nghe cụ Musketeer trả lời. Cảm ơn mọi người :)

Thỏ móm

Xe điện
"....Bản thân em khẳng định mình là một người yêu nước Việt Nam chân chính, và chỉ nước Việt Nam thôi vì đó là Tổ Quốc của em"

Ơ... thế hóa ra còn có yêu nước chân phụ hả các bác dưới? :D

MEC V6

Xe điện
Musketeer

Em không hề nói các comment đó là fake news. Em chỉ nói đó là các comment không dẫn nguồn. Lúc đó em hiểu nội quy nói rằng comment không dẫn nguồn thì đáng bị xoá "2.1 Đưa thông tin về cuộc chiến nhưng không dẫn nguồn hoặc nguồn không thể kiểm chứng"

Em thấy nội quy ghi rất rõ là "3.2 Tổ lái về Việt Nam dưới bất cứ hình thức nào". Viết như vậy thì em thấy đương nhiên phải hiểu là mọi thứ liên quan đến VN đều được coi là tổ lái.

Hai điểm trên cụ hungalpha giải thích lại rồi thì em ghi nhận thôi.

Đây là lý do em muốn lập thread này. Em không chấp nhận kiểu bôi nhọ như thế này.

Em yêu cầu cụ đưa ra dẫn chứng cụ thể cho lời nói của cụ:
- Chỗ nào cụ nói em có thái độ không đúng mực ?
- Chỗ nào trong lịch sử còm của em "có khuynh hướng chê bai đất nước, tôn vinh nước phương Tây từng xâm lược đất nước" ?

Bản thân em khẳng định mình là một người yêu nước Việt Nam chân chính, và chỉ nước Việt Nam thôi vì đó là Tổ Quốc của em. Những lời nói của cụ là một sự buộc tội nghiêm trọng mà em không thể im lặng. Vì thế em yêu cầu cụ chứng minh cho lời nói của cụ. Nếu không, em nghĩ cụ nợ em một lời xin lỗi, nhưng nếu cụ không xin lỗi, đó là quyền của cụ.

Em mong các cụ mid mod để cho em một cơ hội nghe cụ Musketeer trả lời. Cảm ơn mọi người :)
Em cũng rất yêu dải đất hình chữ s và cũng rất xin lỗi cụ

Hơi căng, mong các cụ tìm được tiếng nói chung. Quốc gia dân tộc nào thì cũng vì lợi ích của chính họ, mấy cụ chỉ có bàn việc thời sự thôi mà căng quá

Bimmer

Xe điện
Ngồi vỉa hè bàn chuyện đại sự mà không nghiêm trọng là không được đâu.

HuyArt

Xe lăn
Yêu nước cũng cần phải có trí tuệ
Chứ thiểu năng và cực đoan quá thì khác gì bọn yêu chó nhưng mua theo từng cân đâu???

Xehoa2022

[Tịch thu bằng lái]
Thế cuối cùng là chuyện gì thế các cụ?

TONGIA

Xe lừa
Thấy bảo có vụ trâu bò húc nhau ruồi muỗi bay tán loạn vì bò chê trâu bị dắt mũi , trâu nổi nóng dũi luôn.

Ko biết có liên quan không?

jazzzzz

Xe lăn
Livestream đi cụ

dhatcntt

Xe tăng
Chưa thấy bị đơn vào giải trình thì là mà...nhỉ

Sonnh20

Xe đạp
Em cũng đặt dép hóng. Thấy đầu đuôi chưa rõ, cần cụ cho a e chúng em xin đoạn quote ban đầu, và reply của ku kia mới thâmt được ! Chư cụ chị post đg đoạn kia cá nhân e ko hiêut mô tê chi răng rứa

muachieukyniem

Xe điện
Thời bình thì ai chả nói mình yêu nước. Hihi.
Đến khi loạn lạc mới biết ai là bạn ai là thù.

cokimi

Xe điện
Vật nhau thớt kia chưa đủ hay sao

dz0r0

Xe điện
"....Bản thân em khẳng định mình là một người yêu nước Việt Nam chân chính, và chỉ nước Việt Nam thôi vì đó là Tổ Quốc của em"

Ơ... thế hóa ra còn có yêu nước chân phụ hả các bác dưới? :D
Khả năng Thỏ và em chân phụ rồi! Ơ cái gì mà ơ? Thỏ và em cần nghiêm túc tự vấn lương tâm :D

Trạng thái
Thớt đang đóng