[Funland] Về lâu dài các cụ có muốn về quê sống không?

Leanh65

Xe container
làm vài lọ thực phẩm chức năng đi cụ, tuổi càng nhiều thì máy móc nó cũng già theo, nên bổ sung thực phẩm chức năng cho nó già chậm đi là được ngay =))
Kiểu như phun NPK "Đầu Trâu" cho hoa ấy cụ nhỉ, tươi rực rỡ ngay và luôn :D .

Mợ Yến

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Đấy đấy, hắn bảo về đến nhà là ra vườn, mở mắt ra là ra vườn, chả quan tâm đến vợ con gì cả. Ý là hjoa trong giường mà ngắm được thế thì đã không lắm lời. Mà ngắm hoa ngoài vườn nó .. khỏe, U60 ngắm hoa trong vườn mệt mệt là. :D
Em mà có ông như thế em mua cho các loại cây hoa về tha hồ mà cho chăm, chả còn thời gian mà tơ tưởng chuyện khác, có cái lạt buộc rõ chặt :D

NQN

Xe tăng
Em cũng sắp về rồi, quê em cạnh mấy rừng thông 100 tuổi, đất cũng đã có đủ cả trồng rau nuôi gà, cách Hà nội 2h chạy xe. Chờ nốt cháu vào ĐH thôi
Cháu gần nhà cụ

xitruman

Xe tăng
Iem chắc cũng sẽ về quê thoai. Chán cái HN này roài.

Jiren198

Xe điện
Thế cụ là anh dân làng hay dân ngụ cư? :P
E dân nhập cư cụ Ạ, khi góp ý về ý thức, thì đc giải thích là dân nhà quê, dân thủ đô phải vậy, đất trật ng đông, kéo loa đài, nhậu nhẹt ngoài vỉa hè...là chuyện bình thường:))

Vulcan V70

Xe trâu
E dân nhập cư cụ Ạ, khi góp ý về ý thức, thì đc giải thích là dân nhà quê, dân thủ đô phải vậy, đất trật ng đông, kéo loa đài, nhậu nhẹt ngoài vỉa hè...là chuyện bình thường:))
Nói đùa cụ thôi chứ dân làng gốc gác Sét 2,3 đời giờ là thiểu số ở làng Cụ.
Chỗ Tân Mai xưa nhiều khu tập thể 5 tầng, giờ lên CC cả rồi bác nhỉ?

Jiren198

Xe điện
Nói đùa cụ thôi chứ dân làng gốc gác Sét 2,3 đời giờ là thiểu số ở làng Cụ.
Chỗ Tân Mai xưa nhiều khu tập thể 5 tầng, giờ lên CC cả rồi bác nhỉ?
E cha biết, dân đây khoe thế, chứ bạn e cũng dân làng gốc, nhưng khu nó tử tế, ko lộm nhộm như khu e...,

TungThoc

Xe điện
Em thích biển miền Trung, hưu sẽ đến đó ở hẳn.

vneseman

Xe lăn
Về hưu em cũng tính kiếm chỗ nào có cây, ao, vườn dưng mà còn xa và còn phải cày cuốc nhiều lắm.

Tonydo

Xe buýt
Bám TP chủ yếu có cv ổn định, nhưng đặc biệt hơn là để con cái học hành. Nhưng về lâu dài thì quê hương vẫn là nơi muốn về nhất. 5-10 năm nữa chắc em cũng về quê trồng rau, nuôi gà, thả cá...ăn uống thanh đạm, cuộc sống ko sô bồ, ko gian yên tĩnh.

heroesdaubu

Xe điện
Đây là vườn nhà em ngoài này, mẹ em ở quê cơ. Vườn rộng gấp trăm lần vườn em ngoài này, chủ yếu là cây ăn quả lâu năm, cổ thụ. Nhiều cây hơn tuổi em, có cây gấp 2 lần tuổi em. Cụ già yếu rồi, cô giúp việc trồng cho tý rau thôi chứ không hoa hoét gì cả. Hoa em chăm ạ. Chụp ảnh nó không đẹp, chứ thực tế bên ngoài nhìn đẹp và vui mắt hơn nhiều. Có tý hoa hoét cho nó đời nó tươi, mỗi tội mất công tý vì cái giống hoa nó khó tính không như rau.. Người già buổi sáng dậy sớm, ăn sáng, chăm tý vườn nó sảng khoái cụ ạ. Có lẽ em cũng già rồi.
Nhà em ở quê cũng trồng rất nhiều hoa, chỉ nhờ các cụ tưới, còn lại tháng về 1 lần thì cắt tỉa. Giờ các cụ già chỉ cần động viên tinh thần, các cụ nhà em đều có lương hưu nên cũng ko cần chu cấp gì cả. Thấy các cụ vui vẻ, tự hào về con cháu là mình vui rồi, các cụ còn sống báo hiếu được tẹo nào hay tẹo ấy. Em nghĩ mình sống với bố mẹ mình thế nào thì sau con mình cũng sẽ như vậy.

bachkhoak40

Xe điện
Em còn mẹ già nên cũng còn phải tôn trọng thói quen, sở thích của cụ. Hơn nữa cái này nó còn do tính người. Như nhà em không về thường xuyên nên phòng ốc không có người ở nó không như nhà mình sh hàng ngày. Em chắc không về quê ở hẳn được nên hiện tại chưa nghĩ ra p.a nào khả dĩ khi mẹ em khuất núi. Đành lọ mọ trồng rau mảnh vườn nho nhỏ ngoài này để thư dãn lúc rảnh rỗi. Được cái cũng đủ rau ăn và tuần 1 túi to xách cho cụ nhạc. Mỗi tội mải ngắm hoa, ngắm rau nên gấu càu nhàu suốt. Tính em làm gì lại hay đam mê quá đà.😔
Vườn đẹp quá cụ

onex

Xe tải
Ở thành phố ngại nhất khoản tắc đường, một ngày dành cho giao thông nhiều thời gian quá.

Leanh65

Xe container
Nhà em ở quê cũng trồng rất nhiều hoa, chỉ nhờ các cụ tưới, còn lại tháng về 1 lần thì cắt tỉa. Giờ các cụ già chỉ cần động viên tinh thần, các cụ nhà em đều có lương hưu nên cũng ko cần chu cấp gì cả. Thấy các cụ vui vẻ, tự hào về con cháu là mình vui rồi, các cụ còn sống báo hiếu được tẹo nào hay tẹo ấy. Em nghĩ mình sống với bố mẹ mình thế nào thì sau con mình cũng sẽ như vậy.
Vâng, vậy cụ thảnh thơi hơn em. Bố em có lương hưu thì cụ lại mất rồi, còn mỗi mẹ em không có hưu. Nhưng được cái nhà đông ae như rết nhiều chân cũng đỡ chứ 1 ,2 con như giờ sau ốm đau những nghỉ đi chăm thôi cũng cả vấn đề rồi ạ. Xưa bố em 5 năm chữa trị ut em biết.

Hoavokhuyet hp

Xe tải
Hà Nội chật chội, ô nhiễm, đắt đỏ, tạp nham các cụ nhỉ? Cày hộc cả mặt mới được cái nhà chui ra chui vào để bám trụ đất này.
Các cụ có bao giờ nghĩ đến 1 tầm tuổi nào đấy sẽ về quê vui thú điền viên không??? Không khí trong lành, con người thân thiện, thực phẩm sạch, chi phí sinh hoạt rẻ...
ở quê giờ nhiều nhà máy công nghiệp, ô nhiễm nguồn nước hết cụ ạ, quê em h ung thư đầy ra, thà ở hà nội ô nhiễm không khí 1 tý nhưng ốm đau bệnh tật gần bệnh viện tiện hơn, còn thích tháng về quê 2 lần mỗi lần 2 ngày cuối tuần là thích cụ ạ.

QueViet

Xe tăng
ở quê giờ nhiều nhà máy công nghiệp, ô nhiễm nguồn nước hết cụ ạ, quê em h ung thư đầy ra, thà ở hà nội ô nhiễm không khí 1 tý nhưng ốm đau bệnh tật gần bệnh viện tiện hơn, còn thích tháng về quê 2 lần mỗi lần 2 ngày cuối tuần là thích cụ ạ.
Đồng ý với cụ :D
May ra thì Tây Nguyên, Tây Bắc mới còn trong lành, hình chụp anh em đang đánh cá suối