[Funland] Về lại giá trị thật .

cusao

Xe lăn
Em vẫn tôn trọng qui luật thị trường. Cứ không ai mua tự khắc giảm giá, cứ lao vào mua tội gì không tăng giá?
Chỉ cay vụ hoá đơn điêu gian mà cánh quản lý không có biện pháp gì để ngăn chặn thì quá kém hoạc có đã có cái để chén

xukthal.

Xe lăn
Em bổ sung thêm là để thoải mái không lo trộm, con lx của em để cạnh con wave @ thế mà chúng nó dám dắt ra giữa ngõ để lấy con wave.
Nói thế thôi chứ nó tốn xăng gần gấp đôi con vision và đi sửa định kỳ tốn gấp 3
Chuẩn luôn cụ, ko tốn tiền lắp khóa càng :)) Nhưng lx thì tốn xăng chứ Prima với Sprint máy đời mới đã tiết kiệm xăng như Hòn Đá rồi cụ nhé ;))

Trần Gia

Xe tăng
Việc bán giá thực tế cao hơn so với hóa đơn đã diễn ra cả chục năm, báo chí vẫn viết, chắc ai cũng biết. Thế mà e ko hiểu sao mấy a thuế vụ ko quan tâm như món đất đai các cụ nhỉ?

vnthan

Xe buýt
Cái này không liên quan gì Honda cả, bác ạ.
Thực ra nó có nguồn gốc từ Honda hết bác ạ. Từ hơn 10 năm trước em đã có biết chính sách bán hàng của Honda là bán theo lot. Đại khái là 1 lot = x con SH, y con Lead, z con wave... Đại lý buộc phải mua theo lot rồi chia ra con nào hot tăng giá, con nào khó tiêu thụ giảm giá so với đề xuất.

Giả sử cụ là đại lý của Honda, cụ có phương án nào tốt hơn để giảm được tồn kho mà vẫn bán được hết hàng, nhập tiếp đợt mới về bán không?

vanhai493

Xe điện
nếu là em thì cứ lên mạng tìm thôi

New car 2023

Xe container
Thực ra nó có nguồn gốc từ Honda hết bác ạ. Từ hơn 10 năm trước em đã có biết chính sách bán hàng của Honda là bán theo lot. Đại khái là 1 lot = x con SH, y con Lead, z con wave... Đại lý buộc phải mua theo lot rồi chia ra con nào hot tăng giá, con nào khó tiêu thụ giảm giá so với đề xuất.

Giả sử cụ là đại lý của Honda, cụ có phương án nào tốt hơn để giảm được tồn kho mà vẫn bán được hết hàng, nhập tiếp đợt mới về bán không?
Tôi cũng biết cái trò bán theo Lot của Honda.
Cũng phải thừa nhận, Số lượng SH + Wave + Vision của nó có căn cứ theo thị trường, và để tránh rủi ro cho chính nó, thì nó ép Head phải mua theo Lot có tỷ lệ nội bộ khá cố định như trên.
Ép được thì tội gì không ép.

Thế nên, chuyện phải Nâng giá A và Giảm giá B là hiển nhiên phải làm.

Tuy nhiên, câu chuyện ở thread này là việc bán hàng 2 giá.
Ờ, mấy đồng chí Head khá là bậy bạ, dám trốn thuế nhà nước, trong khi đống thuế là Quyền lợi thiết thân của họ.

Thế thì ngược lại, nếu muốn thu thuế theo đúng giá bán hàng, thì hãy thu đúng với Giá thực bán, kể cả khi Giá thực bán thấp hơn barem.

PS: Do các Đại lý trước đây trốn thuế nhiều quá, các bác trên trển mới đẻ ra cái Barem, phải không ạ.

New car 2023

Xe container
Này muốn làm nghiêm phải cài cắm rồi bắt quả tang cho vào kho đá thì mới hết cái trò bán 1 đằng ghi hoá đơn 1 nẻo. Cty lớn hãng lớn mà không quản lý đc. Làm như mứt.
Khổ cái, mấy Đại lý "muốn làm nghiêm", tôi sa thải hết rồi bác ạ.
Phải Không nghiêm, nó mới hiệu quả.

vnthan

Xe buýt
Tôi cũng biết cái trò bán theo Lot của Honda.
Cũng phải thừa nhận, Số lượng SH + Wave + Vision của nó có căn cứ theo thị trường, và để tránh rủi ro cho chính nó, thì nó ép Head phải mua theo Lot có tỷ lệ nội bộ khá cố định như trên.
Ép được thì tội gì không ép.

Thế nên, chuyện phải Nâng giá A và Giảm giá B là hiển nhiên phải làm.

Tuy nhiên, câu chuyện ở thread này là việc bán hàng 2 giá.
Ờ, mấy đồng chí Head khá là bậy bạ, dám trốn thuế nhà nước, trong khi đống thuế là Quyền lợi thiết thân của họ.

Thế thì ngược lại, nếu muốn thu thuế theo đúng giá bán hàng, thì hãy thu đúng với Giá thực bán, kể cả khi Giá thực bán thấp hơn barem.

PS: Do các Đại lý trước đây trốn thuế nhiều quá, các bác trên trển mới đẻ ra cái Barem, phải không ạ.
Cái chết là xã hội vẫn phụ thuộc tiền mặt nhiều quá, nên mọi giải pháp từ ngọn đều sẽ không hiệu quả.

Em ko phải quan chức xử lý chính sách, nhưng nếu thực sự em ở vị trí đó và là người muốn giải quyết sự việc, thì em sẽ yêu cầu đám trợ lý của em tham khảo các chính sách về tự do kinh doanh, về chống độc quyền phải nghiên cứu để ra văn bản cấm cái bọn Yêu VNĐ ko đc phép bán theo Lot nữa. Thế là thay đổi được hiện trạng ngay :P

Cuộc chiến chống chuyển giá, chống độc quyền, chống bất bình đẳng kinh doanh thì nó nhiều tập. Nhưng để một kẽ hở tồn tại thời gian dài như thế thì có vẻ một số bác nhà mình đang chưa hoàn thành trách nhiệm thì phải.

New car 2023

Xe container
Cái chết là xã hội vẫn phụ thuộc tiền mặt nhiều quá, nên mọi giải pháp từ ngọn đều sẽ không hiệu quả.

Em ko phải quan chức xử lý chính sách, nhưng nếu thực sự em ở vị trí đó và là người muốn giải quyết sự việc, thì em sẽ yêu cầu đám trợ lý của em tham khảo các chính sách về tự do kinh doanh, về chống độc quyền phải nghiên cứu để ra văn bản cấm cái bọn Yêu VNĐ ko đc phép bán theo Lot nữa. Thế là thay đổi được hiện trạng ngay :P

Cuộc chiến chống chuyển giá, chống độc quyền, chống bất bình đẳng kinh doanh thì nó nhiều tập. Nhưng để một kẽ hở tồn tại thời gian dài như thế thì có vẻ một số bác nhà mình đang chưa hoàn thành trách nhiệm thì phải.
"văn bản cấm cái bọn Yêu VNĐ ko đc phép bán theo Lot nữa": Đâu có bác, các Head tự nguyện - yêu cầu - ra lệnh mua như rứa đấy ạ.
Bên mua nào chả là thượng đế ạ, bao gồm cả các Head.

vnthan

Xe buýt
"văn bản cấm cái bọn Yêu VNĐ ko đc phép bán theo Lot nữa": Đâu có bác, các Head tự nguyện - yêu cầu - ra lệnh mua như rứa đấy ạ.
Bên mua nào chả là thượng đế ạ, bao gồm cả các Head.
Haha, lần đầu em nghe thấy câu này. Bọn head tự đòi mua như thế, xong tự nguyện tìm cách trao đổi mua bán lại cho nhau để đẩy hàng thành thị - nông thôn cho hết hàng. Còn bọn Yêu VNĐ chỉ bán theo yêu cầu của thượng đế :P