Thảo luận Về kích hoạt auto lock trên cerato 1.6AT !

Vinaxuki JBC

Xe tăng
Xe mình KIA Rondo AT cũng không có auto lock, liệu có xử lý được ko nhỉ. bản của mình máy xăng 2.0 chắc giống Cerato 2.0 mà lại không có auto lock. Bác có thể chỉ dẫn cụ thể hơn được không ?
Thanks bác nhiều.
Của E cũng Rondo AT như Cụ. Về cơ bản thì E thấy nó cũng giống như Cerato thôi. Nhưng cái E cần thì nó lại làm ngược với mong muốn. Lock cửa thì ấn nút bằng cơm, khi dừng xong về P thì lại auto unlock.. chắc hãng cũng làm trò để khều thêm chút phí dịch vụ thôi. Chứ để mở cài đặt cái này thì đơn giản, nhưng ko có tài liệu, ko có tools thì cũng chịu.

Duybeo1512

Đi bộ
nó chỉ là rút cái giắc, cụ cứ thử thoai, k thích lại cắm vào như cũ, mất j đâu mà phải "nghe nói" với "thấy bảo"???
Là cắt chứ cụ, em thấy ko rút đc mà.
Cụ nào làm rồi cho em xin kinh nghiệm ạ. Em kiểm tra trong màn hình ko thấy chế độ auto lock thì khi cắt dây màu đen nó có hiện lên không ạ.

Chỉnh sửa cuối:

bachikho

Xe tải
Là cắt chứ cụ, em thấy ko rút đc mà.
Cụ nào làm rồi cho em xin kinh nghiệm ạ. Em kiểm tra trong màn hình ko thấy chế độ auto lock thì khi cắt dây màu đen nó có hiện lên không ạ.
clip ở trang trước mà cụ k chịu xem nhỉ ;)

Duybeo1512

Đi bộ
clip ở trang trước mà cụ k chịu xem nhỉ ;)
Có xem cụ ơi, nhưng em đang muốn hỏi là trc lúc cắt dây thì ở màn hình điều khiển chế độ auto lock có hiện hay không, hay chỉ ẩn đi thôi. Em ktra xe em ko thấy hiện nên mới sợ cắt dây rồi mà nó ko hiện auto lock để setup.

bachikho

Xe tải
Có xem cụ ơi, nhưng em đang muốn hỏi là trc lúc cắt dây thì ở màn hình điều khiển chế độ auto lock có hiện hay không, hay chỉ ẩn đi thôi. Em ktra xe em ko thấy hiện nên mới sợ cắt dây rồi mà nó ko hiện auto lock để setup.
quái nhỉ, cụ xem clip thì biết, rút giắc thử, ko ưng ý thì cắm lại thôi, chả phải cắt cái j hết, e đang xài đây, rút ra là hiện option auto lock

ngoc_phuong

Xe lăn
Của E cũng Rondo AT như Cụ. Về cơ bản thì E thấy nó cũng giống như Cerato thôi. Nhưng cái E cần thì nó lại làm ngược với mong muốn. Lock cửa thì ấn nút bằng cơm, khi dừng xong về P thì lại auto unlock.. chắc hãng cũng làm trò để khều thêm chút phí dịch vụ thôi. Chứ để mở cài đặt cái này thì đơn giản, nhưng ko có tài liệu, ko có tools thì cũng chịu.
Rondo thì phải lắp thêm cụm auto look ngoài. Còn không thì dùng Cơm.