[Funland] Về già, các cụ/ các mợ có đi bế cháu không?

skype0211

Xe tăng
Vợ chồng già đang yên ổn tự nhiên mỗi người mỗi ngã, con cái biết nghĩ sẽ cố gắng để chuyện này ko xảy ra. Nhiều cụ cứ bảo chăm cháu cũng vui, dạ thưa vất vả và mệt vãi ra í, nhiều bà thương con thương cháu nên phải chấp nhận, chứ bảo muốn thế thì ko đâu.

Lê Bảo Minh

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
linhlimoshop.com
Em thích được bế cháu. Chỉ sợ lúc ấy các con thích tự lập, hoặc muốn mình được nghỉ ngơi nên các cháu tự sắp xếp mà không nhờ ý.

Dr Thanh Bùi

Xe lăn
Vợ chồng già đang yên ổn tự nhiên mỗi người mỗi ngã, con cái biết nghĩ sẽ cố gắng để chuyện này ko xảy ra. Nhiều cụ cứ bảo chăm cháu cũng vui, dạ thưa vất vả và mệt vãi ra í, nhiều bà thương con thương cháu nên phải chấp nhận, chứ bảo muốn thế thì ko đâu.
Cứ cho mấy cụ ấy ở nhà chăm con 1 tháng có xón mịa ra quần ấy mà vui vs chả vẻ . E phụ vợ chăm con có 2 tháng mà sụt mất 6 kg luôn .

TranCB

Xe tăng
Không. Con thằng nào thằng đấy giữ, trông.
Em sẽ đi du lịch khắp nơi.

meotamthe

Xe cút kít
Em trông được nhưng chắc không chăm được, em thích nói chuyện nhồi sọ trẻ con hơn :D

Trục

Xe ba gác
Cứ cho mấy cụ ấy ở nhà chăm con 1 tháng có xón mịa ra quần ấy mà vui vs chả vẻ . E phụ vợ chăm con có 2 tháng mà sụt mất 6 kg luôn .
Em mất 3,5kg đây, giờ bắt đầu tăng kg trở lại. ;))

Dr Thanh Bùi

Xe lăn
Cụ làm gì mà sụt cân nhanh vậy ợ?
2 tháng đó 2 mẹ con về ngoại , bé nhà e nó hơi khó tính nên đêm chỉ cần đi tiểu , bỉm ẩm là nó khóc , e phải dậy thay bỉm , pha sữa ( vợ e ít sữa không đủ , cả ngày chăm con cũng mệt nên e để vợ tranh thủ ngủ ) ... Sáng dậy tranh thủ giặt quần áo cho con rồi ra xe bus đi làm . tối lại bắt xe bus về .

lai 4 fun

Xe tải
Em rất yêu trẻ con nên nếu có cháu em rất thèm được trông nó. Ko biết ông bà thông gia có tranh với em ko chứ em thì sẽ trông cháu nếu sức còn đủ khoẻ. Nhưng nếu có điều kiện em sẽ bảo con thuê giúp việc trong vòng 1 năm đầu vì giai đoạn này cực lắm cần có người giúp việc hỗ trợ việc nhà cơm nước giặt giũ lau dọn ( có thể thuê theo giờ ).Mà con gái em em cũng quán triệt từ nhỏ nên nó chăm em rất tốt thì đến khi có con cũng sẽ chủ lực chăm con tốt. Vậy có tận mấy nhân lực thì gánh nặng cho mỗi người sẽ nhẹ đi. Cả chồng nó cũng phải chăm con cho có sự chia sẻ với vợ và tăng tình yêu với con. Ngược lại nếu con dâu thì em cũng bắt con trai em tích cực chăm vợ con , con dâu nhờ thì em trông cháu ngay chứ sợ nhất nó ko nhờ hehee. Chốt lại cái này cũng tuỳ có người trốn trông con trông cháu vì họ không thích. Có người thích giúp mà sức khoẻ không có cũng nên thuê giúp việc ko nên ôm đồm lợi bất cập hại. Em thì chắc sớm cũng phải gần chục năm nữa mới lên chức mà nghĩ đến đã thấy thích rồi.

Saltbeavn

[Tịch thu bằng lái]
Em thì chưa kịp nhờ ông bà đã xung phong rồi, theo em vấn đề này tùy điều kiện.
Thuê được người giúp việc thì thuê, ko thì nhờ ông bà, có rất nhiều vc trẻ vẫn đang phải nhờ ông bà.
Em thích được bế cháu. Chỉ sợ lúc ấy các con thích tự lập, hoặc muốn mình được nghỉ ngơi nên các cháu tự sắp xếp mà không nhờ ý.
mỗi ngừoi mỗi tính 2 cụ nhỉ. với ông bà thích dc chăm cháu mà ko cho thì có khi ông bà ốm luôn. ngược lại đối với ông bà ngại chăm mà ép thì khổ ông bà. nhà e đứa thứ 2 thì e đang ở riêng. ông bà ngày nào cũng chạy qua. toàn lấy cớ tối ngủ lại. con bé dc mấy tháng ông bà bán nhà chuyển vè ở cùng toà luôn cho tiện đi lại. ép luôn thằng a chuyển lên ở cùng ông bà. mấy năm sau e lại chuyển đi. ông bà buồn phát ốm. e bảo thôi về ở cùng con. bố mẹ cũng sắp già rồi.
e sau này có cháu sẽ xung phong bế chăm hộ luôn. e thích dc chăm trẻ con. 2 đứa nhà e từ nhỏ e làm hết. càng làng càng vui càng khoẻ ra=))

ubisapro

Xe trâu
2 tháng đó 2 mẹ con về ngoại , bé nhà e nó hơi khó tính nên đêm chỉ cần đi tiểu , bỉm ẩm là nó khóc , e phải dậy thay bỉm , pha sữa ( vợ e ít sữa không đủ , cả ngày chăm con cũng mệt nên e để vợ tranh thủ ngủ ) ... Sáng dậy tranh thủ giặt quần áo cho con rồi ra xe bus đi làm . tối lại bắt xe bus về .
Đứa thứ 2 nhà e, mẹ nó cũng ko đủ sữa. Giờ e nhớ lại vẫn kinh hoàng. Nhà e còn đi xin sữa mẹ, rồi chờ giã đông, vệ sinh bình sữa. Cái món sữa mẹ vệ sinh bình nhọc hơn sữa bột. E ngủ ít thì chịu được nhưng đang ngủ bị gọi dậy đêm là hôm sau e quay cuồng ngay. Thế nên đợt đó e thức đến khoảng 1-2h sáng, sau đó là chui đi ngủ đến 6h sáng hôm sau. Thời gian đó mẹ nó tự lo lấy. Ko sụt cân nào :D

ototroll

Xe hơi
Em thích trẻ con nên sẽ bế

Hà hay hát

Xe tải
nếu con mình cần giúp thì mình vẫn phải giúp, chả nhẽ kệ cho con cháu mình nó nheo nhóc

khanhtb

Xe điện
e thấy đa số nhờ ông bà trông trẻ là ko có đk thuê gv

HTDA

Xe buýt
Em là em chả chịu xa partner đâu, ở với nhau vui bỏ xừ, giờ lại lên trông cháu, bỏ lại 1 mình. Con cháu ở gần ko sao, 2 ông bà cùng đi, còn xa quá thì nhờ ông bà thông gia, nếu ko mang về quê chúng tôi chăm, ko có chuyện bắt chúng tôi xa nhau nhé 😂

VCHDHN

Xe container
Thanh niên VN có tội mãi không chịu cai sữa, có khi 50 t rồi vẫn bám bố mẹ, xin tiền đi nhậu. Còn tiền của mình để mua đất, mua nhà, mua xe đẹp...cực chẳng đã, khó quá bắt buộc phải nhờ thì nhờ thôi. Chứ nghiện sữa, khó cai quá thì kể cũng khổ bố mẹ...
Nói đi cũng phải nói lại. Cái kiểu bao bọc con cái, coi chúng nó vĩnh viễn là trẻ con cũng là căn " bệnh " của cha mẹ VN :)).

thngaylangthang

Xe ngựa
Em vào xem ... đua xe, tổ lái

hd-vt

Xe container
Khi vợ chồng ông bạn em có cháu ngoại, bà vợ nói thẳng không chăm được và rất bực khi thấy nhà nội có ý nhường nhà ngoại...cục cưng hehe. Đành phải trông, sau bà quen hơi cháu thì cũng ổn.

Lói chung nhà nội éo ra gì và con cũng ỷ lại cha mẹ.