[Funland] Về fpt play box

trinhson179

Xe hơi
cụ ra đổi chưa cụ, thấy cái fpt playbox này nó quảng cáo quá trời mà

S320

Xe điện

bảo châu

Xe điện
Có phải các cụ đang nói đến cái FPT play HD box đúng không ạ? các thao tác chậm kinh, mở mãi mới lên. Nhiều lúc chỉ có tiếng, màn hình đen thui. Sai lầm là thuê bao cái này. Tự dưng 1 tháng mất 120k mà các kênh HD xem cũng không nét lắm. Thế mà e vẫn phải dùng vì đối với các cụ già nhà em, nó dễ sử dụng hơn so với Android box.
Nhà em dùng với tivi Samsung màn hình cong, phải bật tivi trước rồi bật box lên thì được. Lúc nào quên, bật box trước thì phải tắt cả 2 đi rồi chờ 5p sau bật lại mới được.

christhnvn

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.tueminh.online
Có phải các cụ đang nói đến cái FPT play HD box đúng không ạ? các thao tác chậm kinh, mở mãi mới lên. Nhiều lúc chỉ có tiếng, màn hình đen thui. Sai lầm là thuê bao cái này. Tự
dưng 1 tháng mất 120k mà các kênh HD xem cũng không nét lắm. Thế mà e vẫn phải dùng vì đối với các cụ già nhà em, nó dễ sử dụng hơn so với Android box.
Nhà em dùng với tivi Samsung màn hình cong, phải bật tivi trước rồi bật box lên thì được. Lúc nào quên, bật box trước thì phải tắt cả 2 đi rồi chờ 5p sau bật lại mới được.
FPT Play Box hay SmartBox 2 VNPT đều có cấu hình yếu nhưng bù lại có cái giao diện thân thiện dễ dùng. FPT cho xài cái kênh FPT Play xem bóng đá cũng ngon nhưng tựu chung lại đắt lòi mắt

Các dòng Box khác rẻ chạy khỏe, cần xem app FPT Play thì nạp tiền 50k 1 tháng dùng 1 năm 500k còn lâu mới bằng giá con FPT Play Box. 2 năm sau Android nó nâng cấp lên trên trời rồi lại đổi chạy cho sướng

Nhan886

Xe buýt
Thì cứ cài thui cụ, nó cũng có kho ứng dụng như iphone ipad ấy( em đoán vậy) haha
túm lại cụ hướng dẫn cho người nông dân trồng khoai tỷ mì tí đê,,, em đang dùng ATV3 hem bít có cài đc hem???

kformds

Xe buýt
Cục của cụ khả năng lỗi rồi, nên mang đi bảo hành. Em dùng cục vnpt cùi mía mà vẫn ngon chả giật lác gì

thienthanmudo

Xe tăng
Website
kynangbongda.com
Nhà em cũng bị như trường hợp của cụ. Hồi đầu mới ra dịch vụ này thì nó còn chịu khó cập nhật phim phò các kiểu lên. Giờ thì toàn phim vớ va vớ vẩn, mấy kênh hay hay như Discovery thì chẳng xem lại đc, có cái thì chẳng có thuyết minh hay sub việt gì cả. Toàn xì xà xì xồ chẳng hiểu gì. Chán quá nên em bán bố ti vi đi rồi

meta99

Xe tải
Cái FPT Playbox thực ra là Android STB và đặt các soft của FPT vào nhưng chắc chắn vì lợi nhuận FPT sẽ dùng cấu hình còi cho nó. Mà Android cũng như Windows ấy, dùng một thời gian là chậm. Cấu hình càng còi càng nhanh chậm cho nên bản thân em không dùng các thể loại này mà mua Android STB tiêu chuẩn trên thị trường với cấu hình theo túi tiền.
Còn về nội dung các cụ biết thừa EPL là không được phép phát lung tung nên FPT chắc chỉ quảng cáo cho dễ bán hàng thôi

S320

Xe điện
Vậy là em mớt ciền nhu ruồi :((:((:((

Cái FPT Playbox thực ra là Android STB và đặt các soft của FPT vào nhưng chắc chắn vì lợi nhuận FPT sẽ dùng cấu hình còi cho nó. Mà Android cũng như Windows ấy, dùng một thời gian là chậm. Cấu hình càng còi càng nhanh chậm cho nên bản thân em không dùng các thể loại này mà mua Android STB tiêu chuẩn trên thị trường với cấu hình theo túi tiền.
Còn về nội dung các cụ biết thừa EPL là không được phép phát lung tung nên FPT chắc chỉ quảng cáo cho dễ bán hàng thôi

xindunghoi

Xe hơi
em dùng android tv có cài fpt play. không biết mua gói trả tiền có dùng như fpt bõ ko nhỉ đỡ phải bỏ tiền mua fpt box

S320

Xe điện
em dùng android tv có cài fpt play. không biết mua gói trả tiền có dùng như fpt bõ ko nhỉ đỡ phải bỏ tiền mua fpt box
Đương nhiêu cụ mua gói trả tiền thì hơn hẳn box của nó rồi. Cấu hình lởm lắm. Em ko duyệt web đc tý nào luôn.

Lamnk

Xe máy
Có con nào ngon cụ nhỉ, thấy làng đồn có MiBox 4k với Nvidia Shield khá ổn (giá chát)

Lái 007

Đi bộ
Em dùng mấy tháng nay thấy ngon lành cành đào mà các bác, đợt trước hay chập chờn về đêm nhưng từ đợt lên hệ điều hành mới hồi tháng 2 em thấy mượt hơn hẳn. Vừa hết Ngoại hạng Anh nghe thấy báo có hẳn bản quyền U20 xem miễn phí luôn.