[Thảo luận] về đèn xanh đèn đỏ ở chỗ rẽ vào Bộ Công An

buicongchuc

Xe ba gác
[Cụ honam viết: "cay nhất là phố T.B.Trọng cấm 1 chiều để chúng nó để xe cả hai bên đừong...mẹ toàn xe của chúng nó, thật ngang ngược và cậy chức cậy quyền.." ]

Cụ honam sao không làm mấy kiểu ảnh gửi lên đây để anh em chiêm ngưỡng lũ cậy... đó!

vutamhoan

Xe tăng
Cái BCA gọi là "Bộ Có Ăn" hay sao mà nhân viên toàn đi ô tô hết các cụ ạ :D Xe đỗ nhiều cứ gọi là như lá rụng, hãi thật

chemgio33

Xe tải
cụ ơ tỉnh về, k va chạm nhiều,đi làn giữa cho lành!nếu cãi giỏi thì hãy đi làn ngoài nhé!.....

potter.nguyen

Xe buýt
Kính Cụ! Vì em thường xuyên qua chỗ này nên có thể cho Cụ vài thông tin bổ ích nhé: (có 02 làn chính dành cho xe ô tô, làn ngoài cùng bên phải dành cho xe mô tô, xe gắn máy, xe đạp, xe thô sơ, người đi bộ).
1. Hướng từ cầu T. Long vào TT Thành phố, xe ô tô đi được ở cả 02 làn chính. Thời gian đầu làn 2 cho xe đi thẳng, làn 1 dành cho xe quay đầu. Hiện nay, làn 1 dành cho xe quay đầu và đi thẳng, làn 2 dành cho xe đi thẳng (tính từ làn bên trái). Nhưng nhiều xe không quen đường, hoặc không nắm rõ nên cứ dạt hết vào làn 2, làm cho em cứ một mình trên làn 1, hic.
2. Hướng từ TT Thành phố đi cầu T. Long, làn 1 dành cho xe quay đầu, làn 2 dành cho xe đi thẳng. Nhưng nếu cụ lỡ đi vào làn 1 mà vẫn cứ đi thẳng, bị xxx vị vào, cụ có thể nối là:
2.1. Đầu đường chỗ ngã 3 giao với đường Hoàng Quốc Việt không có biển phân làn (tức là biển 411).
2.2. Vạch mũi tên ở gần chỗ đền xanh đỏ BCA bị mờ không nhìn rõ, hoặc bị phương tiện đi phía trước che khuất tầm nhìn. Hơn nữa vạch mũi tên kẻ dưới đường chỉ có tác dụng hướng dẫn, không có tác dụng phân làn dẽ bắt buộc.
Chúc cụ đi may mắn nhé!
Cụ có nhầm vụ xe máy đi làn trong cùng không ạ. Em đi chỉ thấy 2 làn ngoài ghi là xe cơ giới, làn trong là xe thô sơ. Hay xe máy là xe thô sơ ạ :|

wombat

Xe máy
Mũi tên phân làn rẽ trái đó được bỏ rồi, vừa rồi giao thông công chính kẻ lại vạch đường ở đó đã không kẻ lại, nhưng cũng không xóa dứt khoát, cho nên vài thằng mất dạy vẫn dựa vào đó nhìn mặt ăn tiền thôi, nó cứ thổi vào nếu ai rắn thì nói là nhắc nhở, còn ai không biết thì chung chi chứ không bao giờ có biên bản đi sai làn đường ở đó đâu. Tóm lại ngay cửa bộ công an chúng nó vẫn làm vậy thì khắp nơi đều thế thôi.

doremonmattich

Xe tăng
Cóhai lý do:
1. Phân luồng đểu ở đấy nhằm kiếm tiền
2. Tạo làn đường thông thoáng cho anh em trong ngành về cơ quan cho tiện.

be_chanh

Xe tải
Website
www.bienqc.com
Nhưng mà em thấy phân làn ở đấy đúng là quá bật cập. Vẫn biết phải tạo điều kiện thuận lợi cho xxx yên tâm công tác để phụ vụ dân. Nhưng mà cái này thì hơi thuận lợi quá khiến dân lại khổ rồi