[Funland] Về chuyến công du của Chủ tịch hạ viện Mỹ đến Đài Loan

toyota219

Xe điện
Chắc có người nóng lòng muốn thống nhất ĐL, bên kia thì trong nc cũng chả có j đặc biệt nên đi chọc chó chơi lấy phíu.🤣🤣🤣
Vaiz cả khi xung đột chiến tranh còn lo dân hok có Iphone, hay hàng tiu dùng- Tv quần áo, đồ nội thất, trang trí giáng sing???
Trong khi dầu, lương thực thực phẩm thì😭😭😭. Nhật Bản WW2???

Tv1912

Xe buýt
Thằng Mỹ nó bán Đài một lần lúc tước ghế hội đồng bảo kê trao cho TQ, đến các truyền nhân của lão Tưởng cũng ghê răng với anh Mẽo thì các các cụ dân chủ hy vọng gì ở tình bạn không biên giới của bọn đế quốc, chẳng qua nó cần cái gai để chọc vào mông TQ(kẻ khả dĩ nhất cướp vị trí kinh tế số 1 của Mẽo) nên vẫn để thằng cô hồn Đài Loan tồn tại, còn gì tuyệt vời hơn khi dùng một đám người Hoa này chọc mit một đám người Hoa khác! :D

cocsku

Xe cút kít
Thằng Mỹ nó bán Đài một lần lúc tước ghế hội đồng bảo kê trao cho TQ, đến các truyền nhân của lão Tưởng cũng ghê răng với anh Mẽo thì các các cụ dân chủ hy vọng gì ở tình bạn không biên giới của bọn đế quốc, chẳng qua nó cần cái gai để chọc vào mông TQ(kẻ khả dĩ nhất cướp vị trí kinh tế số 1 của Mẽo) nên vẫn để thằng cô hồn Đài Loan tồn tại, còn gì tuyệt vời hơn khi dùng một đám người Hoa này chọc mit một đám người Hoa khác! :D
Vậy theo cụ ở đâu có tình bạn không biên giới?

Arjuna85

Xe tải
Già néo đứt dây. Mỹ chơi dao cẩn thận đứt tay ạ.
Khi một phái đoàn 18 năm mới đến thì có thể là chơi dao
Nhưng nhiều phái đoàn đến dồn dập là Mỹ đang chuẩn bị nâng cấp quan hệ với Đài
Xem như đối tác thân quen và đáng tin cậy
Còn chiến tranh Mỹ chưa bao giờ ngán
Chỉ có Tàu mới sợ

Cap nhi tan

Xe buýt
Em nghĩ Trung Quốc theo đuổi chính sách zero covid một phần để test xem khả năng tự cung tự cấp trong trường hợp có cấm vận như thế nào.
Mà nó mới test với mình bằng việc đóng biên mấy tháng là biết ngay thằng nào nghẹo trước rồi.
Các chị bán hàng Đức, hàng Úc online cũng thấy khan hàng lắm rồi!
Hi hi, Tàu cấm biên mà hàng Đức khan hiếm.....

longkhau

Xe tải

Phe Dân chủ Mẽo thừa thắng xông lên, nhiều cái lợi:
Nâng cao uy tín phe Dân chủ,
Kéo sự chú ý dân Mỹ khỏi U cà,
Bán vũ khí và việc kéo con chíp của Tsmc về Mỹ.

Đài phen này thì mệt đây!

thanh040506

Xe trâu
Khi một phái đoàn 18 năm mới đến thì có thể là chơi dao
Nhưng nhiều phái đoàn đến dồn dập là Mỹ đang chuẩn bị nâng cấp quan hệ với Đài
Xem như đối tác thân quen và đáng tin cậy
Còn chiến tranh Mỹ chưa bao giờ ngán
Chỉ có Tàu mới sợ
Thời đó xa rồi bác. Các cuộc chiến trước đây Mỹ đều áp đảo, giờ với Nga, TQ k có chuyện áp đảo được đâu.

maitrang1972

Xe điện
Ngay sau chuyến thăm của bà Pelosi là chuyến thăm của phái đoàn nghị sĩ Mĩ

Có vẻ đòn tập trận của TQ nghe chừng k ăn thua
Em dự bạn Mỹ đã ngửi thấy việc anh Trung sẽ thông râm với chị Nga một cách bạo liệt hơn trên chiến giường U-cà và một vài chỗ nhạy cảm khác, vì vậy bạn Mỹ cùng đồng đội mới liên tục chọc ngoáy em Đài để anh Trung bận bịu việc nhà, giảm hưng phấn với chị Nga . =))

Chỉnh sửa cuối:

thanh040506

Xe trâu
Em dự bạn Mỹ đã ngửi thấy việc anh Trung sẽ thông râm với chị Nga một cách bạo liệt hơn trên chiến giường U-cà và một vài chỗ nhạy cảm khác, vì vậy bạn Mỹ cùng đồng đội mới liên tục chọc ngoáy em Đài để anh Trung bận bịu việc nhà, giảm hưng phấn với chị Nga . =))
Mỹ cuối năm thì bầu cử, TQ thì đại hội. Căng nhỉ.

Dân Tổ

Xe container
Từ giờ đến cuối năm còn đầy đoàn đến Đài Loan các cụ ạ :D Hết Mẽo đến Anh, đến EU các thứ các thứ. Lên gân tí với nhau chứ chả nên chuyện gì đâu ạ :D

meotamthe

Xe cút kít
Từ giờ đến cuối năm còn đầy đoàn đến Đài Loan các cụ ạ :D Hết Mẽo đến Anh, đến EU các thứ các thứ. Lên gân tí với nhau chứ chả nên chuyện gì đâu ạ :D
Nhân vật số 3 đến rồi thì từ giờ cho tới 2024 còn nhiều người đến lắm, mà có khi cả ứng cử viên TT Mỹ cũng sẽ đến ĐL trước để tăng điểm tranh cử TT.
TQ sẽ leo thang dần dần áp lực lên ĐL, vì thế mà nhiều nơi dự báo TQ sẽ thống nhất bằng vũ lực toàn phần hoặc bán phần có thể diễn ra trong khoảng 5 năm nữa cụ ạ.
Năm 2018 em dự định đi du lịch Tây Tạng rồi 2019 đi Hongkong chơi, ai ngờ Hongkong xảy ra sự kiện nên từ bỏ ý định đi du lịch đến đấy, em khuyên các cụ mợ nào có ý định đi du lịch ĐL thì nhanh nhanh thực hiện đi không lại tiếc như em.

Dân Tổ

Xe container
Nhân vật số 3 đến rồi thì từ giờ cho tới 2024 còn nhiều người đến lắm, mà có khi cả ứng cử viên TT Mỹ cũng sẽ đến ĐL trước để tăng điểm tranh cử TT.
TQ sẽ leo thang dần dần áp lực lên ĐL, vì thế mà nhiều nơi dự báo TQ sẽ thống nhất bằng vũ lực toàn phần hoặc bán phần có thể diễn ra trong khoảng 5 năm nữa cụ ạ.
Năm 2018 em dự định đi du lịch Tây Tạng rồi 2019 đi Hongkong chơi, ai ngờ Hongkong xảy ra sự kiện nên từ bỏ ý định đi du lịch đến đấy, em khuyên các cụ mợ nào có ý định đi du lịch ĐL thì nhanh nhanh thực hiện đi không lại tiếc như em.
Bạn em vẫn ở HK không có gì thay đổi nhiều cụ ạ, và dự định nhà em là sang năm sẽ sang HK chơi và thăm anh em bạn bè tại đây. Đài Loan thì các em họ em vẫn chia sẻ là bình thường không có gì biến động cả :) Cô chú em cũng sang tháng qua chơi thăm vợ chồng chúng nó và các cháu.

Việc căng thẳng qua những sự kiện cụ nói là đúng, nhưng thực tế là việc đi lại hiện tại cũng mới chỉ tạm ảnh hưởng nhẹ, chưa đến mức sẽ leo thang nhanh chóng đâu. Nên đúng như cụ nói, nếu có kế hoạch thì nên chủ động đi sớm nếu được :)

meotamthe

Xe cút kít
Bạn em vẫn ở HK không có gì thay đổi nhiều cụ ạ, và dự định nhà em là sang năm sẽ sang HK chơi và thăm anh em bạn bè tại đây. Đài Loan thì các em họ em vẫn chia sẻ là bình thường không có gì biến động cả :) Cô chú em cũng sang tháng qua chơi thăm vợ chồng chúng nó và các cháu.

Việc căng thẳng qua những sự kiện cụ nói là đúng, nhưng thực tế là việc đi lại hiện tại cũng mới chỉ tạm ảnh hưởng nhẹ, chưa đến mức sẽ leo thang nhanh chóng đâu. Nên đúng như cụ nói, nếu có kế hoạch thì nên chủ động đi sớm nếu được :)
Với em là người học tiếng Trung, cách đây hơn 20 năm em tiếp xúc với văn hoá phẩm tiếng Trung đầu tiên ngoài sách là tạp chí hoạ báo của Hongkong, nên em muốn đi vì muốn nhìn thấy nó ở trạng thái cũ, nhưng sau khi có sự kiện kia thì em hết cả hứng thú, hơn nữa lại có tâm trạng buồn cho Hongkong. Vì vậy đi được tốt nhất nên đi luôn cụ ạ :)

vdtours

Xe lăn
Website
www.youtube.com
Đài về Tàu rồi thì đi du lịch càng dễ chứ. ;))

Dân Tổ

Xe container
Với em là người học tiếng Trung, cách đây hơn 20 năm em tiếp xúc với văn hoá phẩm tiếng Trung đầu tiên ngoài sách là tạp chí hoạ báo của Hongkong, nên em muốn đi vì muốn nhìn thấy nó ở trạng thái cũ, nhưng sau khi có sự kiện kia thì em hết cả hứng thú, hơn nữa lại có tâm trạng buồn cho Hongkong. Vì vậy đi được tốt nhất nên đi luôn cụ ạ :)
Năm em tới HK lần đầu là 1994, lần 2 là 1996 đều đi cùng bố em :) Hồi đấy ấn tượng là bên đấy nhiều người Việt thế, chỗ nào cũng đèn đóm, sầm uất nhộn nhịp cả đêm.

Sau này thì 2004 em có bay từ London về HK chơi 3 ngày với bạn, HK từ sau 1997 còn phát triển hơn so với những gì em nhớ 2 lần trước đó. 2012 em sang thêm 1 lần nữa và từ đó đến nay thì cũng chỉ 1 vài chuyến công tác ngắn ngày.

HK vẫn có nhiều khu để cụ hoài niệm :D Thế nên nó sẽ chả mất đi đâu được đâu, cứ tranh thủ có cơ hội là đi ạ. :)

Ối Giời Ơi

Xe tăng

E đoán trong thời gian này TQ k bao giờ dám sử dụng vũ lực để chiếm ĐL đâu . K chỉ Mĩ chắc chắn sẽ can thiệp mà còn có cả EU và Nhật nữa cũng sẽ k bao giờ ngồi yên . Trong tương lai chắc sẽ có nhiều cuộc tập trận leo thang hơn nữa nhưng dùng vũ lực đánh chiếm ĐL sẽ k bao giờ xảy ra ít nhất trong vài năm tới . Nếu cụ có kế hoạch đi du lịch thì cứ bình tĩnh chứ k phải gấp :)

Hanamlut

Xe buýt
E đoán trong thời gian này TQ k bao giờ dám sử dụng vũ lực để chiếm ĐL đâu . K chỉ Mĩ chắc chắn sẽ can thiệp mà còn có cả EU và Nhật nữa cũng sẽ k bao giờ ngồi yên . Trong tương lai chắc sẽ có nhiều cuộc tập trận leo thang hơn nữa nhưng dùng vũ lực đánh chiếm ĐL sẽ k bao giờ xảy ra ít nhất trong vài năm tới . Nếu cụ có kế hoạch đi du lịch thì cứ bình tĩnh chứ k phải gấp :)
Em cũng nghĩ 1 vài năm thì khó. Nhưng nếu cuộc chiến Nga-Uca, Mĩ, Châu âu kéo dài (có thể 3-5 năm) thì những nước đó sẽ kiệt sức, và khi đó là lúc TQ ra tay.