[Funland] Về chuyến công du của Chủ tịch hạ viện Mỹ đến Đài Loan

Ối Giời Ơi

Xe tăng
Đến lúc này nhiều người vẫn ngây thơ tin rằng có 1 cuộc tán công trực tiếp vào phái đoàn Mĩ hoặc máy bay chở bà Polesi nhỉ? Điều này là chắc chắn sẽ k bao giờ xẩy ra lúc này . Đó có thể coi là hanh động tấn công trực tiếp vào nc MĨ . TQ đủ khôn ngoan để tránh điều đó xẩy ra nhất có thể .

TBN28

[Tịch thu bằng lái]
Có chứ cụ, xa gần đều ảnh hưởng cả.
Tàu nó là công xưởng thế giới đó cụ,
Nó chống covid thui mà còn khan hiếm hàng hóa.
Nhưng cháu vẫn muốn xem chúng nó đấm nhau :D :D :D
Ảnh hưởng có lợi, vì Tàu sẽ phải phân tán bớt lực lượng, tiêu hao sức sông công lính cho Đài Loan, Tàu mà sa lầy ở ĐL như Nga ở Uk thì càng tốt cho ta hơn nữa.

Mont

Xe tải
Kèo hay chưa hết. Theo em là vậy. Động tác nân gân từ đầu của TQ mà kết thúc như thế này quá lãng xẹt. Tất nhiên TQ chả dại gì độp vào Đài khi người Mỹ còn ở đấy. Nhưng người Mỹ mà đi... Ai sẽ ở lại bảo vệ Đài khi TQ coi Mỹ vi phạm ranh đỏ

Nói thì nói thế chứ biết đâu kèo mõm của anh TQ thì quá ê mặt cho cụ Tập :))

Jôn sần

Xe Cứu Trợ
Người OF
Gia đình em có 2 người hy sinh vì chiến tranh rồi. Với em và gia đình em, thế là đủ. Đời em và con em, xin miễn ạ.
Thế con nhà nòi rồi.
Giặc (xâm lược) đến nhà đàn bà cũng phải đánh :))

Agatsuma Zenitsu

Xe đạp
Lý do gì để nhiều cụ bài Tq thế nhỉ. Nó gần mình, kinh tế phụ thuộc nó, mà chửi với sỉ nhục như hát hay thế.
Bài học lịch sử hàng nghìn năm nay rồi cụ à, không phòng Trung không được cụ à, nó mà tốt đẹp thì cũng ko đến nỗi mình phòng nó như thế này.

motiva

Xe tải
Đến lúc này nhiều người vẫn ngây thơ tin rằng có 1 cuộc tán công trực tiếp vào phái đoàn Mĩ hoặc máy bay chở bà Polesi nhỉ? Điều này là chắc chắn sẽ k bao giờ xẩy ra lúc này . Đó có thể coi là hanh động tấn công trực tiếp vào nc MĨ . TQ đủ khôn ngoan để tránh điều đó xẩy ra nhất có thể .
Cụ Tập khôn ra thì nên bảo vệ phái đoàn hết sức mới đúng. Nhỡ thằng nào nó dậu đổ bìm leo thì đáng quan ngại lắm lắm.

Hoangtung281993

Đi bộ
Cá nhân em thấy sau khi bà này về thì Đài mới là thằng khổ nhất! Trước đó thì Tập vẫn muốn thu hồi Đài bằng ngoại giao hòa bình nhưng sau vụ đêm nay thì chắc chắn lão phải nghĩ lại rồi! Em nghĩ sớm muộn gì Tàu nó cũng bắn thôi, chuẩn bị 1 vài năm như Nga đã. ;))

Skoda_Favorit

Xe container
1214 cụ mợ hóng! :D

A Nok

[Tịch thu bằng lái]
Toàn bọn xỏ lá, /// í mà Cụ. Chúng đâu hiểu được hợp tác cộng sinh. Chúng chỉ khoẻ chửi, bỉ bôi nhưng khi đất nước cần chúng té mịa nó đi ;))
Đơn giản Cụ chỉ cần vào TQ, vào ngay các trang mạng của nội địa TQ xem chúng nó dạy dân nó gì về ta, tuyên truyền những gì? 1.2 tỷ dân ( số chưa 1 lần bước ra biên giới) chúng nó nói gì về ta cụ ạ ...đừng chửi người khác vội thế?

TBN28

[Tịch thu bằng lái]
Cá nhân em thấy sau khi bà này về thì Đài mới là thằng khổ nhất! Trước đó thì Tập vẫn muốn thu hồi Đài bằng ngoại giao hòa bình nhưng sau vụ đêm nay thì chắc chắn lão phải nghĩ lại rồi! Em nghĩ sớm muộn gì Tàu nó cũng bắn thôi, chuẩn bị 1 vài năm như Nga đã. ;))
Tàu nó có khả năng thu hồi bằng vũ lực thì thu từ đời 8 hoánh rồi, ko đợi tới chuyến thăm của bà này, mà trước đó cũng 1 ông CT Mỹ, năm ngoái thì có ông Bộ trưởng gì đấy của Mỹ đến thăm Đài thì có làm sao.

rgbhis

Xe tăng
Thớt này nhiều bác coi thường TQ quá, riêng em thì đang lo ngày mai ngủ dậy thế giới lại thêm một sự thay đổi khác, chỉ hy vọng ông Tập kém cỏi đúng như trong mắt các cụ.
Chuẩn đấy cụ. Nhiều ô cứ chê Tập giang hồ mõm. Tập mà gây chiến thì VN ở ngay cạnh có nguy cơ thành chiến trường.

La già

Xe tăng
Cũng vì "Long huyệt hổ đàm"​
"Thớt" hay luôn có cả ngàn người xem. :P
"Còm" hăng lắm bác bị bem, :((
Thớt bay lắm bác lèm bèm tiếc thương! :D
Cụ đổi lại đoạn lèm bèm sang e hèm nghe nó nhẹ nhàng hơn ạ.