[Funland] Về chuyến công du của Chủ tịch hạ viện Mỹ đến Đài Loan

Babetta6868

Xe tăng
Bay về Hawaii ăn tu hài và sò lông rồi, thôi các cụ về phụ gấu cơm nước nhà cửa đi, không có gì hóng đâu!

minh_tv72

Xe tăng
Em có vài người bạn TQ, trên wechat thấy đang lên gân cốt hô khẩu hiệu kiểu như : đêm nay sẽ giải phóng Taiwan; tiêu diệt quân thù, bắn hạ quân thù ...... có vẻ khí thế lắm.

meodenminh

Xe điện
Em có vài người bạn TQ, trên wechat thấy đang lên gân cốt hô khẩu hiệu kiểu như : đêm nay sẽ giải phóng Taiwan; tiêu diệt quân thù, bắn hạ quân thù ...... có vẻ khí thế lắm.
Cũng chiến đấu bằng bàn phím như OF mình hả cụ. Không biết bên Mỹ có diễn đàn tương tự nào không nhỉ

DurexXL

Xe lăn
Kịch hay em hóng:

Pelosy xuống Đài Loan, Tàu không dám bắn, lêu lêu và vạch vôi vào mồm các nick thân Tàu

Pelosy không dám xuống Đài Loan, lêu lêu và vạch vôi vào mồm các nick thân Mỹ

Thật là sướng khoái
Kiểu gì cũng được vạch vôi vào mồm 1 lô nick
Ho ho

Hanoiann202x

[Tịch thu bằng lái]
Nga không thông được Mông Cổ
Thằng thông Mông Cổ đầu tiên là Chu Nguyên Chương
Sau là Chu Đệ.
Sau nửa là bọn mãn Thanh chiếm và sáp nhập Mông Cổ
Và cuối cùng là Trung Hoa Dân Quốc
Nhảm nhí. Nga ko những thông nát đýt Mông cổ mà còn chiếm thêm vô số đất của dân mông. Tội nghiệp

meotamthe

Xe cút kít
Em có trích link báo đấy cụ, mới vừa rồ đối thoại Shangri-la 2022m BTQP Trung Quốc cũng xác nhận vậy mà cụ, đấy là chính sách nhất quán của Trung Quốc rồi .

" “Chúng tôi sẽ chiến đấu bằng mọi giá, và chúng tôi sẽ chiến đấu đến cùng. Không ai được đánh giá thấp quyết tâm và năng lực của các lực lượng vũ trang TQ trong việc bảo vệ toàn vẹn lãnh thổ quốc gia. Những người theo đuổi sự độc lập của Đài Loan nhằm chia rẽ TQ chắc chắn sẽ không có kết cục tốt đẹp"

Còm trước của cụ không có thông tin TQ nói cụ ơi, chuyên gia Mỹ với chuyên gia Pháp mà :)

avn

Xe điện
Các chỉ số chứng khoán Taiwan và Trung Quốc đỏ rực ngày nay, và bây giờ chỉ số Future Mỹ cũng rớt mạnh

Các anh chắc chỉ chờ nhau xuống thang, nhưng quyết không chịu là thằng mở mồm trước.

thanhvinhckgtcc

Xe điện
Kịch hay em hóng:

Pelosy xuống Đài Loan, Tàu không dám bắn, lêu lêu và vạch vôi vào mồm các nick thân Tàu

Pelosy không dám xuống Đài Loan, lêu lêu và vạch vôi vào mồm các nick thân Mỹ

Thật là sướng khoái
Kiểu gì cũng được vạch vôi vào mồm 1 lô nick
Ho ho
Các nick thân Mỹ chuẩn bị xếp hàng ngay ngắn :D

meotamthe

Xe cút kít
Anh Tập mà bem thì yên tâm mấy ngàn kỹ sư, nhà khoa học, máy móc của TSMC sẽ được bốc về Mẽo ngay tặp lự, Mẽo cầu còn chả được :))
Nếu đánh nhau thật thì rời khỏi đảo kiểu gì cụ ơi, bơi chắc, về Mỹ kiểu gì thế cụ :))

Alevonic

Xe hơi
Nếu đánh nhau thật thì rời khỏi đảo kiểu gì cụ ơi, bơi chắc, về Mỹ kiểu gì thế cụ :))
Trước em có đọc ở đâu đó, trường hợp Tq tấn công, chiếm đảo, TSMC sẽ phá huỷ nhà máy để không rơi vào tay đối phương.

chả hiểu tập hí nghĩ gì mà đòi hạ máy bay Bà Pel . khi tập ấn nút tui ko tin Nga và VN đứng về phía Tập có chăng anh ủn :)
Có nghĩa là anh Tập thành kẻ thù của toàn nhân loại.
độc tài như anh ủn còn ko dám ấn nút .:)
đến đây mọi việc đã quá dễ hiểu :)