[Funland] Về chuyến công du của Chủ tịch hạ viện Mỹ đến Đài Loan

Mr.V1

Xe tải
10 ngõ 33 phố nguyễn an ninh quận hoàng mai hà nội
Em dự các cụ TQ không dừng lại ở các ngôn từ ngoại giao nữa, mà chửi cụ Mỹ rất ... tục tĩu :P , sau đó thì các bạn Nga cần gì thì bơm cật lực để cho cụ Mỹ ... biết mặt . =))
Thực tế cách đây 25 năm, cũng có 1 vị chủ tịch HẠ viện thăm Đài, nhưng sau đó chả có vấn đề gì xảy ra.

Bà Pelosi ban đầu dự định thăm Đài Loan vào tháng 4 nhưng kế hoạch bị hoãn sau khi bà mắc Covid-19. Đến nay, vẫn chưa có thông tin chính xác về ngày bà đến Đài Loan. Nếu thực hiện kế hoạch, bà Pelosi sẽ trở thành nhà lập pháp cấp cao nhất của Mỹ đến thăm hòn đảo này trong vòng 25 năm. Năm 1997, Chủ tịch Hạ viện Mỹ Newt Gingrich khi đó cũng thực hiện một chuyến đi như vậy./.
Thời cách đây 25 năm khác lắm rồi cụ ah.Giờ khựa mạnh hơn thời đấy gấp 20 lần là ít.Giờ nó ngoi lên siêu cường uy tín và danh dự rất quan trọng với nó.Cụ biết lịch sử thể giới rồi đấy mỗi lần đổi ngôi thì sẽ xảy ra 1 cuộc chiến rất khốc liệt

Kurumasuki

Xe container
Đến khổ cho Tàu
Dánh thì ko dám vì vẫn chưa đủ sức
Thỉnh thoảng nó lại chọc cho oé một cái tức hộc máu mà ko làm gì đc
Nancy đến đài mà khựa không làm gì thì trung quốc mất hết uy tín,tập cũng mất hết uy tín với quân đội và nhân dân.Bà này đang làm 2 thằng siêu cường tiến thoái lưỡng nan.Giờ chỉ mong mụ ấy không đến đài chứ đến thật thì dễ trung quốc nó giã tên lửa thật.Thằng nào cũng có lằn ranh đỏ cả bài học nga còn sờ sờ ra đó.Sau vụ này không biết có đánh nhau không nhưng chắc chắn mẽo chọc giận khựa rồi giờ thì mẽo sẽ phải cân nga khựa cùng 1 lúc nhé

camson6

[Tịch thu bằng lái]
Thêm nữa là hàng Tàu to đùng như CLHĐ đã đi vào sử dụng và xài rất ổn, càng ngày dân sử dụng càng nhiều.
Trong khi hàng Nhật là Metro 1 thì bê bối quá, chả biết có làm xong nổi ko hay lâu quá lại hóa sắt vụn.
Buồn cho hàng Nhật đẳng cấp quá cụ ơi.
Nhầm chuồng rồi, đang nói dân TQ sùng bái hàng Nhật kìa.

vocuc_trongrong

Xe tăng
Yên tâm đi, không có chuyện gì xảy ra đâu :P , hai thằng này đều là đầu gấu nhưng đều xử nhau bằng miệng lưỡi, khi giỗi thôi . Xét về kèo đấm nhau thì thua xa mấy tay đầu gấu làng em ( chúng nó quyết đoán lắm):D, chỉ cần 1 ánh mắt không hài lòng là gạch đá, gậy gộc loạn lên ngay, không nói nhiều . =))
Hồi tháng 2 lúc Nga còn dọa Ukc, em cũng nghĩ mấy ông này chỉ đấu võ mồm. Hết Eu, Mỹ kích động leo thang rồi lại đến Nga vào tung hứng drama cùng.
Ấy thế mà đùng cái giật mình khi sáng mở tin ra thì thấy Nga cho máy bay xuất kích nã tên lửa vào Ukc thật và còn tuyên bố chính thức chiến tranh luôn.
Nên lần này ko dám nói trước Tàu dám/ ko dám làm j nữa. Nếu có đánh Đài thật thì em cũng sẽ ko bất ngờ.

Mr.V1

Xe tải
Giờ bỏ VKHN ra. Nhật và TQ lao vào đánh nhau cháu vẫn bắt đội Nhật.
Bỏ vkhn ra thì khựa vẫn ăn sống thằng nhật thôi.Quy mô hải quân khựa nó còn lớn hơn mẽo rồi chỉ thua số lượng tsb với máy bay thôi còn tàu chiến nó vượt về số lượng rồi

camson6

[Tịch thu bằng lái]
Hai so sánh khập khiễng, Nga ko tuyên bố U là một phần của nó như TQ với DL.
Butin vẫn theo học thuyết coi U B là thành phần của đế chế Nga nhé, nó xl Uk, tấn công Kiev có tuyên bố đâu.

z300

Xe điện
Phóng viên đài loan nói chi Pe sẽ đến Đài loan tối mai!

Mr.V1

Xe tải
Hồi tháng 2 lúc Nga còn dọa Ukc, em cũng nghĩ mấy ông này chỉ đấu võ mồm. Hết Eu, Mỹ kích động leo thang rồi lại đến Nga vào tung hứng drama cùng.
Ấy thế mà đùng cái giật mình khi sáng mở tin ra thì thấy Nga cho máy bay xuất kích nã tên lửa vào Ukc thật và còn tuyên bố chính thức chiến tranh luôn.
Nên lần này ko dám nói trước Tàu dám/ ko dám làm j nữa. Nếu có đánh Đài thật thì em cũng sẽ ko bất ngờ.
Thế giới giờ nguy hiểm hơn rất nhiều rồi cụ.Nhiều thằng muốn ngoi lên còn mẽo lại suy yếu quá nhiều.Mỗi lần đổi ngôi thì máu phải chảy thành sông thôi.Ngày xưa mẽo phế truất anh lên ngôi số 1 thì cũng phải trải qua 2 cuộc thế chiến mới xong.Giờ e chỉ tò mò lần đổi ngôi này quy mô bao nhiêu máu sẽ đổ.Trước mắt nga u cà rô8f

camson6

[Tịch thu bằng lái]
"Dân TQ" này là "dân TQ" của cụ thôi ạ, chứ dân TQ giờ họ ko còn sùng hàng Nhật nữa đâu.
Khỏi nói nhiều, đợi hết Covid cứ gom góp tiền sang Nhật 1 chuyến (nếu nó cấp cho visa) chen nhau tranh cướp mua hàng vs dân TQ trong các siêu thị Nhật là biết liền ;))

stormer

Xe máy
Theo em vẫn sẽ sang thăm Đài thôi, thứ nhất bây giờ đang ko chiến tranh, thứ 2 nói gì thì nói hiện tại Mỹ vẫn đang cửa trên về quân sự, về chính sách đối ngoại vẫn ra rả bán vũ khí cho ĐL, nên nếu 1 quan chức cấp cao đến như bà pL mà ko dám sang thăm ĐL thì quá mất mặt Mỹ, chả nhẽ đợi đến khi chiến tranh xảy ra hay TQ mạnh hơn nữa mới thăm ah

Cucumin

Xe điện
Tính cách người Tàu không thế đâu cụ, ngay cả chính sách ngoại giao của TQ giờ cũng vân thế, họ chỉ o ép , cứng rắn với nước yêu hơn thôi, với thằng to như Mỹ , thì TQ vẫn lấy thỏa hiệp làm trọng.Quan điểm của họ là " Quân tử 10 năm trả thù chưa muộn" họ đã nhịn 100 năm nay rồi, giờ thêm nữa cũng là bình thường. Họ có được ngày hôm nay cũng vì chính sách rồng ẩn mình, hổ đội lốt cừu. Ngay TQ tiêu diệt đế quốc Mỹ không còn xa nữa , nhưng chắc chắn không phải là bây giờ.

cưỡi chổi

Xe lăn
Việc này không phản ánh sức mạnh của Nhật. Hãy gặp những người HQ họ sễ nói cho bạn nghe trong mắt họ ai mới là đại ca thật sự ở Châu Á. Nhật ngày hôm nay có gì nổi bật? kinh tế không, quân sự lại càng không, Nhật Bản thật sự rất già cỗi so với phần còn lại của Châu Á mới
Thế này thì bọn TPH phải gọi cụ bằng bà. Mà những người HQ là cái thá gì mà phải nghe họ nhỉ

vocuc_trongrong

Xe tăng
Giờ bỏ VKHN ra. Nhật và TQ lao vào đánh nhau cháu vẫn bắt đội Nhật.
Nhật bị Mỹ chặt hết tứ chi quân sự sau WW2 rồi cụ. Tổ chức quân đội độc lập hoàn chỉnh ko hề tồn tại (cái này còn thua cả Hàn).
Dù về hình thức Nhật vẫn còn ban bệ bộ quốc phòng nhưng chủ yếu phục vụ công tác "dịch vụ" cho quân đội Mỹ mỗi khi tập trận chung hoặc thỏa thuận mua bán vũ khí thôi.
Giờ đánh nhau tay đôi thì Nhật ko có j để đấu lại Tàu từ quân "thịt" cho tới số lượng khí tài cả.

Đại Ba

Xe điện
Bỏ vkhn ra thì khựa vẫn ăn sống thằng nhật thôi.Quy mô hải quân khựa nó còn lớn hơn mẽo rồi chỉ thua số lượng tsb với máy bay thôi còn tàu chiến nó vượt về số lượng rồi
Cụ ko trả lời em ạ?

Cụ ạ. Con chó nó sủa 3 tiếng, không bằng nó cắn một nhát. Nga, Mỹ có nhiều kinh nghiệm thực chiến, còn Trung Quốc thì 2 lần thực chiến gần đây nhất đều ôm đầu máu chạy về khóc với mẹ già. Hai vụ đó, cũng đã mấy chục năm trước rồi.

Giờ có nói gì, cũng chỉ là chó sủa to mồm thôi.
ĐÁNH, VÀ PHẢI ĐÁNH THẮNG, thì em mới tin.

z300

Xe điện
Phóng viên có tiếng của Đài nói sẽ tới vào đêm mai!

camson6

[Tịch thu bằng lái]
Tính cách người Tàu không thế đâu cụ, ngay cả chính sách ngoại giao của TQ giờ cũng vân thế, họ chỉ o ép , cứng rắn với nước yêu hơn thôi, với thằng to như Mỹ , thì TQ vẫn lấy thỏa hiệp làm trọng.Quan điểm của họ là " Quân tử 10 năm trả thù chưa muộn" họ đã nhịn 100 năm nay rồi, giờ thêm nữa cũng là bình thường. Họ có được ngày hôm nay cũng vì chính sách rồng ẩn mình, hổ đội lốt cừu. Ngay TQ tiêu diệt đế quốc Mỹ không còn xa nữa , nhưng chắc chắn không phải là bây giờ.
Đúng hơn là ngày TQ tự tiêu diệt bản thân không còn xa nữa bởi chính sách bành trướng bá quyền xâm lấn lân bang, bắt nạt nước nhỏ cố hữu và chính những mâu thuẫn nội tại của nó.

phucbqp

Xe hơi
Mỹ chơi bài này cao tay quá. TQ sắp đại hội, a Tập đang muốn ở thêm kỳ nữa. Trong khi đó chính sách 0-covid đang làm kinh tế kiệt quệ. Nếu TQ mà căng thì cũng mệt với Mẽo