[Funland] Về chuyến công du của Chủ tịch hạ viện Mỹ đến Đài Loan

Dream 100

Xe trâu
Người OF
Trong HP mẽo thì chủ tịch hạ viện xếp hàng thứ 2 thay tổng thống khi tổng thống đương nhiệm tạch, cũng vào hàng tứ trụ Mỹ đấy. Tự nhiên nhắm bắn tứ trụ cường quốc ko phải chuyện nhò đâu. Giang hồ mõm nó cũng vừa vừa thôi!
Thứ 3 cụ ạ: Tổng thống ---> Phó Tổng thống --->Chủ tịch Hạ viện 👍

meotamthe

Xe cút kít
:D
Em không bàn về kinh tế hay quân sự của Trung cuốc ở hai thời kỳ đó nên không phải xem xiếc làm gì.
Ý em là ảnh hưởng và uy tín cả nội bộ lẫn ngoại bộ của Trạch Dân đồng chí khi đó́ so với anh Xi ở thời điểm này là hơn nhiều. Uy tín và ảnh hưởng đúng nghĩa chứ không cần phải đả hổ diệt ruồi phe cánh lấn át như anh Xi.
Uy tín nội bộ hay ảnh hưởng bên ngoài đều được tính trên các chỉ số kinh tế và quân sự hết, cụ định sáng tạo cách tính riêng chăng

trantien

Xe tăng
Giờ có quả tên lửa phọt từ đáy biển lên trúng máy bay của bà Pel thì các cụ đoán thử xem tên lửa của ai.

Rivers

Xe container
Chã không mở kèo tài xỉu chốt mã vụ này em thấy hơi phí, mai thủy triều rút xem ai là người mặc quần, ai phe nào nhìn phát biết ngay :))

cmos83

Xe buýt
美國眾議院議長裴洛西(Nancy Pelosi)預計2日晚間10點左右抵達台灣。日本NHK最新消息,日本沖繩防衛局表示,有8架美軍F-15及5架空中加油機2日晚間8時許陸續從嘉手納基地起飛,往沖繩南方飛行,極有可能是前往執行「裴洛西專機」護衛任務。
8 f-15, 2 máy bay tiếp dầu cất cánh từ tsb reagan để đón Pelosy. Dự kiến sắp hạ cánh rồi.

Bemagauvn

Xe điện
Mà các cụ cứ làm như hạ E Foc Oăn dễ lắm ý…
Bắn đi đã và bắn rụng được đi đã hẵn tính 😂😂😂.
Ps : Là em xem phim nhiều thấy nó khó 😞.

sthd

Xe lăn
:D
Em không bàn về kinh tế hay quân sự của Trung cuốc ở hai thời kỳ đó nên không phải xem xiếc làm gì.
Ý em là ảnh hưởng và uy tín cả nội bộ lẫn ngoại bộ của Trạch Dân đồng chí khi đó́ so với anh Xi ở thời điểm này là hơn nhiều. Uy tín và ảnh hưởng đúng nghĩa chứ không cần phải đả hổ diệt ruồi phe cánh lấn át như anh Xi.
càng nói càng sai
ở Tung của bây giờ, Mr Xi như hoàng đế rồi. vị thế lớn hơn Mr Giang nhiều.

thậm chí đã có sách Tư tưởng Mr Xi rồi cơ mà

Abram

Xe điện
Lộ trình này chắc bay qua TW luôn rồi, hóng Tập dám bắn không

Ặc. Chã nghĩ tập dám bắn chị ấy à?
Trừ khi tiêm cho tập thuốc lắc liều cao thì xác suất tập dám bắn khoảng 1%.

Theo các cụ nếu khựa đài tẩn nhau thì mình nên lấy Ba Bình hay đá Chữ Thập trước :))

XPQ

Xe cút kít
Uy tín nội bộ hay ảnh hưởng bên ngoài đều được tính trên các chỉ số kinh tế và quân sự hết, cụ định sáng tạo cách tính riêng chăng
Đó là lô dích của bác và trong lúc này thôi. Bình tĩnh lại bác sẽ thấy mấy cái chỉ số mà lúc này bác viện ra có nhẽ chỉ đúng ở mấy nước phương tây thôi. Còn em đâu có sáng tạo cái gì đâu, chỉ thấy thực tế qua mấy lãnh tụ mà em thần tượng thôi.

dichvuflycamhn

Xe buýt
Dọa gì cụ, mấy ngày hôm nay điều quân và khí tài ầm ầm đến eo biển rồi.
Hổ giấy thôi cụ ơi chứ nó cũng chả dại gì oánh nhau. Mỹ thì nó ở tận bên kia quả đất, oánh thì giỏi lắm là triệt tiêu đc ít sinh lực địch, với phá hủy đc ít khí tài của Mỹ. Đại loại là 2 thằng hàng xóm oánh nhau, oánh luôn cả thằng bảo kê, mà nhà thằng bảo kê thì nó ở tít ngoài đảo xa nên cũng chỉ như muỗi đốt cột điện. Thằng bảo kê nó lại có khả năng di chuyển linh hoạt nên thỉnh thoảng nó vác gạch tương vào nhà, nhẹ thì vỡ cửa kính, nặng hơn thì u đầu mẻ trán. :D Cụ cứ chờ đấy xem có dám bắn phát nào ko. Vài bữa là rút quân thôi.

XPQ

Xe cút kít
càng nói càng sai
ở Tung của bây giờ, Mr Xi như hoàng đế rồi. vị thế lớn hơn Mr Giang nhiều.

thậm chí đã có sách Tư tưởng Mr Xi rồi cơ mà

Đấy là hiện trạng kết quả từ miu lược của anh Xi tự nâng mình lên thôi mà. So với Giang Trạch Dân, Xi chưa đủ tầm. Thành tịu mà Xi đang dựa vào là kết quả từ Đặng từ Giang từ Hồ đó thôi.

.Bo My

Xe container
Em nhắc lại dự đoán của em là vẫn có tên lửa đối không bay lên, nhưng ko trúng máy bay của bà Pelosi.
Tàu có bảo bắn Pelosi đâu, sẽ xử thằng Đài. Mà cũng không chỉ cấm vận hàng Đài làm gì, mấy chục năm mới có 1 Pelosi đến thăm, Tàu làm sao bỏ qua cơ hội được.