[Funland] Về chợ điện tử WISH

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
ơ Amazon cũng thanh toán trước mà sao các cụ ko kêu :))

Si đa

Xe đạp
món hàng cụ mua có nhiều tiền không.? Em thấy có những món hàng nó giảm đến 90%. chỉ sợ tham mua rẻ về rồi lại phải vứt đi.
Em mua mấy món khoảng 500k đổ lại cụ ạ. Em cũng xài creditcard, nhưng chưa thấy phát sinh vấn đề gì

Được gửi từ iPhone X - Otofun

Demchinhhang.net

Xe container
Toàn cụ xe đạp vào comment an toàn tuyệt đối, có mùi gì ở đây :))
Cái thể loại điền thẻ tín dụng thì cái uy tín của nó phải lớn lắm. Khoan hãy bàn đến chất lượng SP cụ nhể. Phát triển người dùng bằng con đường cơm thế này thỉ mỏi tay lắm luôn:))

Nani2020

[Tịch thu bằng lái]
Toàn cụ xe đạp vào comment an toàn tuyệt đối, có mùi gì ở đây :))
Xe đạp thì sao hả cụ, cụ nghĩ chơi of là biết hết à?
Cái Wish này nó có từ lâu rồi, chủ nhân và hàng hoá là của TQ nhé.
Bọn họ làm ăn rất uy tín, em hay mua trên Wish vì giá hợp lý và có nhiều sự lựa chọn.

Nani2020

[Tịch thu bằng lái]
Theo VTV thì nó là thịt lừa. Mấy ông nick mới đăng bài tung hứng :D
Em thấy thương hại cho dân VN ta vì phải sống trong môi trường thật giả lẫn lộn.
Em ở Châu Âu và mua hàng rất nhiều lần trên nhiều ứng dụng ( chủ yếu của TQ) và CHƯA TỪNG GẶP VẤN ĐỀ GÌ. Mỗi tội thời gian ship lâu ( 2-3 tuần) , thậm chí có lần sau 3 tuần em chưa nhận được thì họ hoàn lại tiền và sau đó thì hàng lại đến mà em cũng không biết làm sao để thanh toán lại nữa cơ.

Nani2020

[Tịch thu bằng lái]
Có ship đến tận nhà ko cụ, và thanh toán thế nào??
Ship tận nhà cụ ạ, thanh toán qua thẻ hoặc paypal. Mỗi tội thời gian ship hơi lâu.
Bắt buộc phải đăng nhập trước khi mua hàng, vì phải đăng ký thì quản lý ứng dụng mới biết mình là ai để giải quyết trong trường hợp khiếu nại.
Người bán hàng trên ứng dụng này phải trả phí cho nhà quản lý ứng dụng ( tương tự eBay). Bán hàng không uy tín người mua cho điểm xấu thì lần sau khỏi bán được hàng.
Cụ cứ chọn người bán có điểm tốt mà mua.

Binbi

Xe điện
Em thấy thương hại cho dân VN ta vì phải sống trong môi trường thật giả lẫn lộn.
Em ở Châu Âu và mua hàng rất nhiều lần trên nhiều ứng dụng ( chủ yếu của TQ) và CHƯA TỪNG GẶP VẤN ĐỀ GÌ. Mỗi tội thời gian ship lâu ( 2-3 tuần) , thậm chí có lần sau 3 tuần em chưa nhận được thì họ hoàn lại tiền và sau đó thì hàng lại đến mà em cũng không biết làm sao để thanh toán lại nữa cơ.
Dân Việt Nam, trong đó có tôi không mượn cụ phải thương hại. Chúng tôi biết đâu thật đâu giả và không ham mua của rẻ để mà rước bực vào người. Bọn doanh nhân mạng bán hàng kiểu lừa đảo đầy rẫy, trong đó trên Wish là đông nhất. Cụ ở châu âu thì hãy thương hại cho mấy thằng khách hàng đang kêu than này nhé:

Chỉnh sửa cuối:

vneseman

Xe lăn
Xe đạp thì sao hả cụ, cụ nghĩ chơi of là biết hết à?
Cái Wish này nó có từ lâu rồi, chủ nhân và hàng hoá là của TQ nhé.
Bọn họ làm ăn rất uy tín, em hay mua trên Wish vì giá hợp lý và có nhiều sự lựa chọn.
Em không nói là chơi of lâu là biết hết mà chơi lâu người ta có trách nhiệm với những gì người ta phát ngôn ra hơn là ông ất ơ ở đâu nào phán như đinh đóng cột, rồi ai nghe theo mà bị lừa thì tắt nick là xong. Còn nó uy tín ra sao thì cụ cứ xem mấy cụ trước và sau vừa post vài link cho cụ thẩm đấy.

Mingthu

Xe hơi
Thì có cụ chẳng thống kê toàn nick mới toe vào khen đấy :))
Chuẩn
Bọn này rất lập lờ đánh lận con đen, thanh toán báo giá theo tiền cam và khi charge thẻ thì mới ớ ra
Hàng tàu, vòng qua Campuchia

Demchinhhang.net

Xe container
Chưa cần nói mấy cái chợ online lởm khởm như ông WISH này, đến to như thằng Vin mà nó còn chơi chiêu tung hứng, ma trận giá làm người tiêu dùng phổ thông loạn đao pháp luôn.
Cái xe máy của nó treo cái giá như hình dưới. Nhưng đấy là cái xác xe, còn sau đó phải mua pin, hoặc thuê pin, mua dây sạc. Trong trường hợp mua pin và mua dây sạc cho chủ động thông thường thì giá là 49.6 củ.
Nó giấu nhẹm cái thông tin nếu mua cái xác xe kia về để ngắm, muốn đi được thì phải mua hoặc thuê pin.

lancaster

[Tịch thu bằng lái]
Ngày nào em cũng có émail của bọn lừa đảo này.
Làm gì có chuyện iPhone 12 pro có giá hơn triệu, đích thị lừa đảo

Hajp

Xe tải
Cái này e ở bên Nhật cũng thấy nó hay quảng cáo trên mạng mà chưa mua bao giờ vì mọi thứ nó bán ra quá rẻ so với mặt bằng chung, chắc chất lượng k bảo đảm cho lắm

ngtuhan

Tháo bánh
-Về độ an toàn thì nó cũng như Amazon, Ebay thôi.
-Về chất lượng thì tiền nào của nấy vậy, Wish chủ yếu thiên về hàng giá rẻ.
-Về thời gian ship thì rất chậm.
VN mình thường quan niệm tiền trao cháo múc nên trả trước thì không yên tâm, tâm lý này dần dần sẽ mất đi, khi các dịch vụ online phát triển.

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com

Quý Sang

Đi bộ
Các bác cho em hỏi là CTV bán hàng bên Wish kiểu mình nạp tiền vào hệ thống rồi ăn hoa hồng sản phẩm bán ra có phải lừa đảo không ạ? Vì em thấy là chỉ kích chuột 60 lần lần mà được gần 30 USD và nạp khoảng 12 triệu mỗi ngày và rút tiền được ra luôn. Kiếm tiền thế có dễ quá không ạ. Vì em nghi lừa đảo lắm. Và có thể nạp lần đầu nó cho mình rút tiền nhưng khi nạp 3 4 lần với khoản tiền lớn thì nó lấy của mình luôn và không trả lại. Em nghĩ vậy mong các bác tư vấn giúp em.

lehoang83

Đi bộ
04 ngô thì trí phường nại hiên Đông quận Sơn Trà Đ
Các bác cho em hỏi là CTV bán hàng bên Wish kiểu mình nạp tiền vào hệ thống rồi ăn hoa hồng sản phẩm bán ra có phải lừa đảo không ạ? Vì em thấy là chỉ kích chuột 60 lần lần mà được gần 30 USD và nạp khoảng 12 triệu mỗi ngày và rút tiền được ra luôn. Kiếm tiền thế có dễ quá không ạ. Vì em nghi lừa đảo lắm. Và có thể nạp lần đầu nó cho mình rút tiền nhưng khi nạp 3 4 lần với khoản tiền lớn thì nó lấy của mình luôn và không trả lại. Em nghĩ vậy mong các bác tư vấn giúp em.
Tài khoản bạn kích chuột 60 sao rồi,mình cũng đang như bạn,,ko biết có phải lừa đảo hay ko