Thảo luận Về chỗ chỉnh độ chụm và cân bằng động

Zune.Ngô

Xe buýt
Dear các cụ,
Hôm rồi em đi chỉnh độ chụm và cân bằng động ở Hunter Nguyễn Khánh Toàn, hết hơn 1 củ. Trong khi đó cách đây 1 năm cũng làm 2 hạng mục tương tự ở Tire Fun Nguyễn Xiển hết 700k. Có phải tiền mất giá hay các cụ ở Hunter chém đẹp em ạ?????
Phải công nhận chỗ cụ Hà thì tốt rồi và giá cũng có cao hơn các nơi khác một chút

BopTaoDo

Xe máy
Dear các cụ,
Hôm rồi em đi chỉnh độ chụm và cân bằng động ở Hunter Nguyễn Khánh Toàn, hết hơn 1 củ. Trong khi đó cách đây 1 năm cũng làm 2 hạng mục tương tự ở Tire Fun Nguyễn Xiển hết 700k. Có phải tiền mất giá hay các cụ ở Hunter chém đẹp em ạ?????
hơn 1 năm trước em cũng làm 2 hạng mục này chỗ anh Hà Hunter chỉ có 600K
giá bây giờ thì e ko rõ

Taxi baby

Xe tải
Em mới đi cân bằng sau bigC long biên 460k. Lái hết bị lệch, i10 tự dưng lái đầm hơn, k nhẹ lái như trước. Chả hiểu có sao k.

Altis20

Xe hơi
Đúng rồi xe e bị nhao phụ, e vào chỗ a Hà Hunter thay ốc camber Mỹ 500k 1 con loại đặc biệt căn chỉnh trên ốc đc, giờ thẳng tưng
Con C230 của em cũng bị nhao phụ. Hôm ra chỗ đối diện 168 Ng.Khánh Toàn (chắc đúng chỗ a Hà Hunter) các bác thợ nói là chỉ chỉnh được mức độ đỡ nhao nhất có thể vì càng I bị lắp chưa đúng...!?. Sau khi cân chỉnh thì công nhận đỡ hẳn, mà E thấy chỉ vít siết ốc camber j j đó. Giờ không biết thay con ốc đặc biệt như bác Khôi nói liệu có fix đc 100% bệnh nhao không nhỉ!?

Triệu Khôi

Xe tải
Con C230 của em cũng bị nhao phụ. Hôm ra chỗ đối diện 168 Ng.Khánh Toàn (chắc đúng chỗ a Hà Hunter) các bác thợ nói là chỉ chỉnh được mức độ đỡ nhao nhất có thể vì càng I bị lắp chưa đúng...!?. Sau khi cân chỉnh thì công nhận đỡ hẳn, mà E thấy chỉ vít siết ốc camber j j đó. Giờ không biết thay con ốc đặc biệt như bác Khôi nói liệu có fix đc 100% bệnh nhao không nhỉ!?
E thấy cũng đỡ nhiều cụ ạ còn 100% thì ko hết đc

quang prado

Xe tải
Địa chỉ Bác Hà Hunter ở đâu bác?

DrPanda223

Xe hơi
Các cụ cho em hỏi chỉnh độ chụm thời gian mất bao lâu thế. e lần đầu mang đi làm hỏi các cụ để bố trí thời gian cho hợp lý.

TireFun

Xe buýt
Số 89 Lô A5, Nguyễn Chánh, Yên Hòa, Cầu Giấy, Hàội
Website
tirefun.vn
:x:x CÂN CHỈNH ĐỘ CHỤM - DỊCH VỤ “ĐÁNG” TỪNG ĐỒNG TIỀN BÁT GẠO.:x:x (*)(*)
=:)TIREFUN ĐỒNG HÀNH - TRÂM ANH HỘI TỤ =:)
==========================================
(*)(*) Tặng Ngay Phiếu Thay Dầu - Giảm Giá 50%.(*)(*)
(*)(*) Tối Ưu Xế Yêu Của Bạn - Test Xe Kỹ Càng, Cẩn Thận (*)(*)

BẠN ĐANG LO LẮNG?

MẤT LÁI Gây Tai Nạn Giao Thông.
Vị trí vô lăng KHÔNG CÂN VÀ LỆCH với hướng xe chạy,
Xế Yêu bị "VẸO CẦU"?
Lốp Xe Bị ĂN MÒN rất nhanh.
Một Vài Chi Tiết Cơ Khí Gây Không An Tâm.

:x Tất cả các lỗi trên là những lỗi kỹ thuật liên quan đến “góc đặt bánh xe”, hay gọi nôm na là "độ chụm bánh xe".:x:x

VÌ SAO PHẢI "CĂN CHỈNH ĐỘ CHỤM"

Đây là những lý do đích đáng cho vấn đề này

(*) Tạo cảm giác nhẹ nhàng, chắc chắn, linh họat, chính xác, dễ điều khiển, chạy nhanh không bị láng, lái lâu không bị mệt…
(*) Hạn chế tối đa "Tai Nạn Giao Thông".
(*) Khả năng bám đường tốt nhất
(*) Tạo cảm giá lái “êm” nhất
(*) Đảm bảo độ bền nhất cho các chi tiết cơ khí (giàn rô tuyn, cao su, bi moay ơ)
(*) Giảm thiểu nhất độ mài mòn lốp xe.
(*) Khắc Phục Hiện Tượng Nhao Lái.
(*) Tăng tuổi thọ của Lốp đáng kể.
(*) Tạo cảm giác nhẹ nhàng, chắc chắn, linh họat, chính xác, dễ điều khiển, chạy nhanh không bị láng, lái lâu không bị mệt…

ĐỪNG LO "ĐÃ CÓ" "TIREFUN"

TIREFUN - Giải Quyết Mọi Vấn Đề Của Bạn.

(*) Máy Móc Cực Kỳ Hiện Đại - Chuyên dùng Căn Chỉnh Chụm.
(*) Vui Vẻ Khi Đến - Happy Khi Về.
(*) FREE tư vấn mọi vấn đề VỀ XE bởi CHUYÊN GIA OTOFUN.
(*) Tư Vấn Giúp Bạn TỐI ƯU XẾ YÊU của mình.

Hãy gọi ngay cho chúng tôi:

TIREFUN - TRUNG TÂM DỊCH VỤ CỦA DIỄN ĐÀN OTOFUN
:-c:-c Cơ sở 1: Số 9 Trần Kim Xuyến - Cầu Giấy, Hà Nội.
:-c:-c: (04).6260.2326 - Hotline:
090.175.6226
:-c:-c Cơ sở 2: Số 1 Nguyễn Văn Linh, Long Biên, Hà Nội
☎
☎: (04).6651.6059 - Hotline:
0868.516.168
#trungtamdichvutirefun, #otofun, #tirefun, #canchinhdochum,#canchinhthuoclai,

Triệu Khôi

Xe tải
:x:x CÂN CHỈNH ĐỘ CHỤM - DỊCH VỤ “ĐÁNG” TỪNG ĐỒNG TIỀN BÁT GẠO.:x:x (*)(*)
=:)TIREFUN ĐỒNG HÀNH - TRÂM ANH HỘI TỤ =:)
(*)(*) Tặng Ngay Phiếu Thay Dầu - Giảm Giá 50%.(*)(*)
(*)(*) Tối Ưu Xế Yêu Của Bạn - Test Xe Kỹ Càng, Cẩn Thận (*)(*)

BẠN ĐANG LO LẮNG?

MẤT LÁI Gây Tai Nạn Giao Thông.
Vị trí vô lăng KHÔNG CÂN VÀ LỆCH với hướng xe chạy,
Xế Yêu bị "VẸO CẦU"?
Lốp Xe Bị ĂN MÒN rất nhanh.
Một Vài Chi Tiết Cơ Khí Gây Không An Tâm.

:x Tất cả các lỗi trên là những lỗi kỹ thuật liên quan đến “góc đặt bánh xe”, hay gọi nôm na là "độ chụm bánh xe".:x:x

VÌ SAO PHẢI "CĂN CHỈNH ĐỘ CHỤM"

Đây là những lý do đích đáng cho vấn đề này

(*) Hạn chế tối đa "Tai Nạn Giao Thông".
(*) Khả năng bám đường tốt nhất
(*) Tạo cảm giá lái “êm” nhất
(*) Đảm bảo độ bền nhất cho các chi tiết cơ khí (giàn rô tuyn, cao su, bi moay ơ)
(*) Giảm thiểu nhất độ mài mòn lốp xe.
(*) Khắc Phục Hiện Tượng Nhao Lái.
(*) Tăng tuổi thọ của Lốp đáng kể.

ĐỪNG LO "ĐÃ CÓ" "TIREFUN"

TIREFUN - Giải Quyết Mọi Vấn Đề Của Bạn.

(*) Máy Móc Cực Kỳ Hiện Đại - Chuyên dùng Căn Chỉnh Chụm.
(*) Vui Vẻ Khi Đến - Happy Khi Về.
(*) FREE tư vấn mọi vấn đề VỀ XE bởi CHUYÊN GIA OTOFUN.
(*) Tư Vấn Giúp Bạn TỐI ƯU XẾ YÊU của mình.

Hãy gọi ngay cho chúng tôi:

TIREFUN - TRUNG TÂM DỊCH VỤ CỦA DIỄN ĐÀN OTOFUN
:-c:-c Cơ sở 1: Số 9 Trần Kim Xuyến - Cầu Giấy, Hà Nội.
:-c:-c: (04).6260.2326 - Hotline:
090.175.6226
:-c:-c Cơ sở 2: Số 1 Nguyễn Văn Linh, Long Biên, Hà Nội
☎
☎: (04).6651.6059 - Hotline:
0868.516.168
#trungtamdichvutirefun, #otofun, #tirefun, #canchinhdochum,#canchinhthuoclai,
Giá cả sao ạ?

TireFun

Xe buýt
Số 89 Lô A5, Nguyễn Chánh, Yên Hòa, Cầu Giấy, Hàội
Website
tirefun.vn
Xe cụ làm gói cân bằng động và chỉnh độ chụm là 700k. Cụ là thành viên diễn đàn nên nếu đăng ký lịch trong gian hàng của TireFun thì sẽ được giảm thêm 20% còn 560k cụ nhé.

Triệu Khôi

Xe tải
Xe cụ làm gói cân bằng động và chỉnh độ chụm là 700k. Cụ là thành viên diễn đàn nên nếu đăng ký lịch trong gian hàng của TireFun thì sẽ được giảm thêm 20% còn 560k cụ nhé.
Giá hợp lí thanks cụ để lần tới e qua bên cụ

dangsaoviet

Xe điện
ngõ 70 Trương Công Giai- Phường D.Vọng_ Cầu Giấy
Dear các cụ,
em thì em lại biết một câu chuyện của một thanh niên yêu xe như con ở Thái Nguyên. ở đó cũng có máy Hunter, chỉnh các kiểu cón đà điểu, - chỉnh đi chỉnh lại vẫn phải về Nguyễn Khánh Toàn để chỉnh lại. Một lần là ăn luôn, không nhao không lệch. thêm nữa, nghe BBC nó đồn là ông chủ Hunter Nguyễn Khánh Toàn là đại diện cho Hunter tại Việt Nam. Hàng năm đều có chuyên gia từ Mỹ sang huấn luyện, giao lưu học hỏi lẫn nhau......
kết luận : máy móc như nhau nhưng tay nghề của Thợ mới là điều tạo ra sự khác biệt. Em chả biết chủ là ai nhưng thợ giỏi ắt hẳn thầy cũng giỏi. Và trong thời buổi này, dc như vậy trả tiền cao hơn một chút chắc cũng không vấn đề gì cụ nhỉ?

hn03

Xe điện
- Nói như cụ đúng, vì chỉ cần 7 màu với hoạ sỹ đã vẽ được những kiệt tác, với 7 nốt nhạc thì người nhạc sĩ đã để lại những tác phẩm bất hủ. Rơi vào em với cụ thì...
- Nhưnh đó là lý thuyết thôi. Giá cũng phải chung một chút, chênh 30% nên xem lại chính sách giá. Trừ khi ta có những công nghệ bỏ nhiều tiền ra mua mà nơi khác không có.
em thì em lại biết một câu chuyện của một thanh niên yêu xe như con ở Thái Nguyên. ở đó cũng có máy Hunter, chỉnh các kiểu cón đà điểu, - chỉnh đi chỉnh lại vẫn phải về Nguyễn Khánh Toàn để chỉnh lại. Một lần là ăn luôn, không nhao không lệch. thêm nữa, nghe BBC nó đồn là ông chủ Hunter Nguyễn Khánh Toàn là đại diện cho Hunter tại Việt Nam. Hàng năm đều có chuyên gia từ Mỹ sang huấn luyện, giao lưu học hỏi lẫn nhau......
kết luận : máy móc như nhau nhưng tay nghề của Thợ mới là điều tạo ra sự khác biệt. Em chả biết chủ là ai nhưng thợ giỏi ắt hẳn thầy cũng giỏi. Và trong thời buổi này, dc như vậy trả tiền cao hơn một chút chắc cũng không vấn đề gì cụ nhỉ?

kvboto

Xe container

emyeugrandis

Xe tải
Dear các cụ,
Em thấy Hunter Nguyễn Khánh Toàn đắt lòi, kể cả giá lốp cũng nhưng cân bằng, chỉnh chụm. Em làm mọi thứ về lop ở số 9 Đào Tấn, 29 Ngọc Khánh đều thấy chuẩn chỉ (giá lop và dịch vụ tốt, kỹ thuật ok, thái độ rất vui vẻ chỉnh chu).

Mua xe nào

Xe điện
- Nói như cụ đúng, vì chỉ cần 7 màu với hoạ sỹ đã vẽ được những kiệt tác, với 7 nốt nhạc thì người nhạc sĩ đã để lại những tác phẩm bất hủ. Rơi vào em với cụ thì...
- Nhưnh đó là lý thuyết thôi. Giá cũng phải chung một chút, chênh 30% nên xem lại chính sách giá. Trừ khi ta có những công nghệ bỏ nhiều tiền ra mua mà nơi khác không có.
Cái Cụ ví dụ về hoạ sĩ nó lại đếch nằm ở công nghệ mà nó thuộc về hàm lượng chất xám.
Cái máy Hunter công nhận nó là công nghệ nhưng chỉ giúp chuẩn đoán thôi và cũng không phải giúp chuẩn đoán tất cả. Có những thông số khác vẫn cần kinh nghiệm chất xám của thợ để chuẩn đoán và đo thêm để từ đó mới quyết định sẽ chỉnh ntn cho chuẩn. Thợ có kiến thức tốt, tay nghề cao vẫn chỉnh tốt dù ko có máy Hunter và ngược lại ko phải cứ có máy Hunter là sẽ chỉnh tốt được. Giá trị chất xám nó chứa hàm lượng không nhỏ bởi vậy giá khác nhau cũng là bình thường.