về các dự án chung cư của FLC

nguyentrang93

[Tịch thu bằng lái]
bên em đang phân phối dự án FLC Green Apartment 18 Phạm Hùng, em xin phép review một vài vấn đề để các cụ các mợ tham khảo ạ:

Bên căn hộ FLC có sở hữu 50 năm, không tách sổ riêng cho từng căn hộ (chỉ ký HDMB) với CĐT
.
Nhược điểm khi mua căn hộ FLC 18 Phạm Hùng là không làm được sổ chứng nhận quyền sở hữu riêng cho từng căn hộ. Quyền sở hữu thể hiện trên hợp đồng mua bán. Sẽ khó thế chấp tài sản này cho ngân hàng để vay vốn kinh doanh. Hiện FLC cũng ko có ngân hàng nào cho vay, vì vậy cccm phải thanh toán bằng tiền tự có hết, vấn đề chuyển nhượng thì không sao cả cccm nhé, sẽ chuyển nhượng qua HDMB thôi.

Còn 1 nhược điểm khác nữa, ko hẳn về pháp luật mà về tâm lý sở hữu của người dân mình. Đó là nhà đất hay chung cư gì cũng phải sở hữu vĩnh viễn để làm tài sản tích lũy cho con cháu sau này. Trong khi đó căn hộ FLC sẽ sở hữu chỉ trong 50 năm. Nên cccm mua ở đây thì tập xác định là 50 năm nữa, nó ko còn là của mình, sẽ ko phải là vĩnh viễn lâu dài để mà có tài sản để lại cho con cho cháu. Còn theo quan điểm của em là mình sẽ cho con một môi trường học tập và sống tiện ích nhất, định hình hướng học tập cho các con, sẽ cho con cái cần câu cơm thôi ạ, Còn việc nhà cửa sau này con sẽ phải tự lực bằng chính năng lực của mình.

Ưu điểm của dự án

- Giá căn hộ rẻ hơn so với khu vực. Giá chung cư Garden Hill Trần Bình và Mỹ Đình Plaza 2 ngay cạnh đó hiện đang từ 29 - 34 triệu/m2. Diện tích từ 75m2 đổ lên nên để sở hữu căn hộ phải có từ trên 2 tỷ. Còn FLC thì giá từ 22tr/m2, diện tích 45m2 60m2 70m2 nên chỉ từ 1.1 tỷ - dưới 1.8 tỷ. Căn nào cũng được thiết kế 2 PN và các căn hộ đều được tối ưu hóa diện tích, thiết kế làm giảm những góc chết tạo cho căn hộ luôn ngập tràn ánh sáng.

- Dự án xây dựng tại vị trí đắc địa, giao thông và cơ sở hạ tầng đồng bộ, thuận tiện di chuyển tới các địa điểm tiện ích công cộng như Siêu thị BigC, Bệnh viện 19-8, Sân vận động QG Mỹ Đình, trường ĐH Quốc Gia, DH Thương Mại, trường liên cấp Đoàn Thị Điểm, các trường tiểu học, THCS, THPT tại khu vực.

- sở hữu 50 năm với căn hộ 1.1 tỷ so với đi thuê nhà vẫn có lợi hơn về tài chính. Vì tính ra chỉ mất từ 1.8 triệu/ tháng với căn hộ 45m2 (giá thuê hiện tại từ 6 - 8 triệu trở lên, chưa kể việc tăng giá hàng năm từ 3-5%) Được toàn quyền sở hữu căn hộ, thích làm gì thì làm, ko phải lo chuyển nhà, chủ nhà đòi tăng giá. Nói tóm lại là vẫn đảm bảo tiêu chí An Cư Lạc Nghiệp.
- Cả dự án gồm 348 căn, hiện tại còn 114 căn thôi ạ. Nên các cụ cứ yên tâm đi ạ, cần tìm hiểu sâu hơn về dự án alo em: 0988 109 918
Trích nguồn nhé bạn
Copy chất xám của người khác thì tâm đâu để làm sale?

Nhà đất 247

[Tịch thu bằng lái]
E thấy các cụ mua cc ở FLC đại mỗ, chủ đầu tư chậm bàn giao nhà lên cty đấu tranh đòi quyền lợi bị đơn phương cấm dứt hđ đấy. Các cụ nên cẩn thận e chưa thấy chủ đầu tư nào thanh lý hđ mua bán cả. Các cụ phải mua giá chênh nếu thanh lý thì mất tiền chênh à.
Sao bà sếp em mua ở đấy thì bẩu là CDT trả tiền phạt chậm bàn giao nhẩy. căn của chị ý vừa làm hoàn thiện xong vào ở rồi

longvuvan

Xe hơi

nguyentrang93

[Tịch thu bằng lái]
thế có cần tôi bổ sung thêm cội nguồn mảnh đất này không
Hình như anh không hiểu vấn đề rồi. Bài viết em trích dẫn do chính em viết ở topic khác, bạn gái kia copy, có chỉnh sửa, chèn số điện thoại của bạn ấy vào (hình như đã xóa bài) nên em mới yêu cầu trích nguồn

longvuvan

Xe hơi
Hình như anh không hiểu vấn đề rồi. Bài viết em trích dẫn do chính em viết ở topic khác, bạn gái kia copy, có chỉnh sửa, chèn số điện thoại của bạn ấy vào (hình như đã xóa bài) nên em mới yêu cầu trích nguồn
thế cô có có cân nào 1,1ty quay đầu không? gửi anh đi

nguyentrang93

[Tịch thu bằng lái]
thế cô có có cân nào 1,1ty quay đầu không? gửi anh đi
1.1 tỷ quay đầu thì giờ em đang bán
FLC 18PH căn 45m2 giá 1.25 tỷ. Chiết khấu 12%-14%. Còn dưới 1.1 tỷ
Sở hữu 50 anh nhé. Ưu nhược điểm em phân tích ở trên.
Ko vay đc ngân hàng nhé anh.

Mipec City View Kiến Hưng Hà Đông từ 950tr/60m2.
Sở hữu lâu dài. Vay đc 70%

Ông anh ưng cái nào thì call em

Chỉnh sửa cuối:

longvuvan

Xe hơi
1.1 tỷ quay đầu thì giờ em đang bán
FLC 18PH căn 45m2 giá 1.25 tỷ. Chiết khấu 12%-14%. Còn dưới 1.1 tỷ
Sở hữu 50 anh nhé. Ưu nhược điểm em phân tích ở trên.
Ko vay đc ngân hàng nhé anh.

Mipec City View Kiến Hưng Hà Đông từ 950tr/60m2.
Sở hữu lâu dài. Vay đc 70%

Ông anh ưng cái nào thì call em
18 PHAM HUNG a qua rồi và a biết rồi, và a cancel luôn rồi

MIPEC a hôm qua mới xuống nhưng đang lăn tăn xiu

Phong7887

Xe buýt
Chưa biết kiểu 50 năm này có gì hay không nhể. Thấy cũng đâu có rẻ.

custas

Xe tải
nói chung là chất lượng e k dám bàn nhưng e từng mua sp của FLC rồi. dính vào dân luật mệt mỏi lắm. các cụ cân nhắc. làm vc với nó có ngày uất mà chết.

xuanthi1

Xe tải
nói chung là chất lượng e k dám bàn nhưng e từng mua sp của FLC rồi. dính vào dân luật mệt mỏi lắm. các cụ cân nhắc. làm vc với nó có ngày uất mà chết.
Mệt mỏi là sao hả cụ, em chưa hiểu lắm.
Mua chung cư của flc có sổ hồng thì ok chứ cụ. em cũng đang định mua của flc đại mỗ đây, còn chất lượng thì em ko đòi hỏi nhiều, giá 20tr/m2 thì chất lượng như mặt bằng các chung cư cùng tầm giá

custas

Xe tải
Mệt mỏi là sao hả cụ, em chưa hiểu lắm.
Mua chung cư của flc có sổ hồng thì ok chứ cụ. em cũng đang định mua của flc đại mỗ đây, còn chất lượng thì em ko đòi hỏi nhiều, giá 20tr/m2 thì chất lượng như mặt bằng các chung cư cùng tầm giá
có thể mỗi sản phẩm sẽ khác nhau. cái e mua pháp lý lộn xộn. cdt làm ăn chầy bừa. còn đai mỗ e k biết. nhưng lần e sang cdt chỗ lê đức thọ đúng hôm cư dân đại mỗ kéo lên biểu tình, cụ cứ xem kỹ thủ tục, giấy tờ. nếu ok rồi cứ quất thôi.

hnt286

Xe tải
Em cũng đang quan tâm FLC Phạm Hùng, thấy giá khá hợp lý nhỉ các cụ, mỗi tội không có ngân hàng đửng ra cho vay nên thiếu chút. Còn pháp lý em cũng đang quan tâm. Bác nào mua rồi share cho anh em mấy dòng với ạ, thanks

Aloso195

Xe hơi
Em cũng đang quan tâm FLC Phạm Hùng, thấy giá khá hợp lý nhỉ các cụ, mỗi tội không có ngân hàng đửng ra cho vay nên thiếu chút. Còn pháp lý em cũng đang quan tâm. Bác nào mua rồi share cho anh em mấy dòng với ạ, thanks
Cháu đang có căn FLC 36 Phạm Hùng, Đã Có Sổ Đỏ , Diện Tích 70m2 Ban Công Đông Nam , Nội Thất Full Hết Chỉ Việc Xách Vali Vào Ở , Giá Cháu Bán 2,150 tỷ . Cụ Cần Thì Ới Cháu : Không tám tám tám tám sáu hai bẩy bẩy hai .

Ba Gờ

Xe máy
Đợt trước e mua FLC Đại Mỗ. Đóng 30% Đợi dài cổ không vào được hợp đồng mua bán. Bên FLC. Dự án lúc nào cũng chạy dự án trước. Pháp lý sau.
Vụ GPXD ở FLC Đại Mỗ. Sale-Cen group và chủ đầu tư hứa lên. Hứa xuống. Để mình chạy theo những lời hứa đó thật mệt mỏi.
Còn mình vào công trường của FLC thì nó cứ gọi là hổ lốn. Chắc tiền nào của đấy các cụ ạ.
Em bye FLC từ đó.