[Funland] Vay tín chấp

chelseafc9999

[Tịch thu bằng lái]
Cụ ơi trc đó là 500 củ rồi đó ạ, e vào đường cùng mới như thế ạ
Không nghe máy hoặc đổi số điện thoại thì sẽ là lý do/căn cứ người ta làm phiền Cụ thôi. Theo luật thì cấm bôi nhọ hoặc xúc phạm nhân phẩm, cá nhân gì gì đấy ... nhưng Ngân hàng người ta lách hoặc cố ý gửi công văn về Công an Phường, tổ dân phố ... (Em ví dụ thế) thì phiền cho gia đình đúng không cụ?
Hộ khẩu thì em được biết là các thành phố người ta đồng bộ gần đầy đủ lên hệ thống rồi nên nếu đen thì cụ ở đâu người ta cũng biết hoặc liên lạc Bố/Mẹ phiền ... (Em ví dụ: thông tin cá nhân hoặc thuế má thì chỉ cơ quan có thẩm quyền có và tra cứu, cơ quan ngoài không thể có hoặc có là phạm luật nhưng Ngân hàng vẫn có bằng cách nào đấy để họ thẩm định, ngày xưa em làm Ngân hàng em làm khối rủi ro và tái thẩm định em biết)
Công An thì thì an tâm là nếu không lừa đảo hay cố tình làm sai gì gì thì không sao đâu, nếu doạ cụ cứ yêu cầu giấy mời là không lấy đâu ra đâu hì
Trường hợp Cụ đổi chỗ ở và thay đổi số điện thoại vì cái lý do vỡ nợ ... thì cụ cứ báo thay đổi thông tin liên lạc với Ngân hàng hì
Mà ngân hàng người ta kiểm tra hay làm phiền cũng định kỳ theo quý theo tháng chứ hơi đâu mà ngày nào cũng nã cụ như vay nặng lãi.
Theo ngu ý của em là: cụ cứ đàng hoàng trả lời và phối hợp với Ngân hàng, thiếu mỗi cái là tôi đang không có tiền. Ngân hàng người ta cũng làm theo quy chế và quy định Pháp luật nên không bừa bãi và phức tạp lắm đâu hì
Vâng cám ơn cụ, tại e đang trên hà nội làm vc nó gọi ko biết về ngay đc ko, tháng này e chậm 14 ngày rồi cụ

Ớt xanh

Xe điện
Các cụ cho em hỏi chút ạ, năm trước e có vay tín chấp vpb 30 củ, hiện trả đc 4 tháng rồi ạ, nay e bị vỡ nợ,ko còn khả năng trả liệu có bị kiện, bị đi tù ko ạ, e định đổi số điện thoại ạ.
Trong lịch sử tín dụng của bác sẽ lưu lại, sau này e là khó vay nh được nữa

Nghi.Beta

[Tịch thu bằng lái]
Thì cụ cứ hẹn lịch rồi về, không sao cả
14 ngày thì chưa sao, còn lên nhóm 2,3,4,5 nữa cơ mà ... Tín chấp người ta lấy lãi rất cao gấp đôi gấp 3 bình thường trong đó người ta trích một phần dự phòng cho việc mất vốn mà cụ :)

Vâng cám ơn cụ, tại e đang trên hà nội làm vc nó gọi ko biết về ngay đc ko, tháng này e chậm 14 ngày rồi cụ

Ớt xanh

Xe điện
Còn khả năng bị tòa triệu tập, với đi tù là có ko ạ, e bỏ lên hà nội làm rồi
bác gặp nh thông báo tình hình tài chính của mình và xin trả gốc mỗi tháng 200k không tính lãi khoản tiền gốc, em tin là không tù tội gì đâu.

chelseafc9999

[Tịch thu bằng lái]
Thì cụ cứ hẹn lịch rồi về, không sao cả
14 ngày thì chưa sao, còn lên nhóm 2,3,4,5 nữa cơ mà ... Tín chấp người ta lấy lãi rất cao gấp đôi gấp 3 bình thường trong đó người ta trích một phần dự phòng cho việc mất vốn mà cụ :)
E đường cùng bất cần rồi cụ ạ, đi tù cũng ok.vừa phát hiện con ml vợ e đi ra khỏi nhà nghỉ với sếp nó, làm ngân hàng cụ ạ. Bạn e chụp ảnh, đau hơn hoạn

HVuong8888

Xe tải
Vpb hay là fecre đi't ? Hai bọn này thì cũng 1 chủ! Nhưng vpb thì dễ thở hơn chút! Có điều là cứ đàng hoàng nghe điện với làm việc cùng bank thôi! Như bên e mấy món be bé vài chục cũng ko lo bằng các món lớn! Ng ta chú ý các khoản lớn để đòi thôi! Vài tỉ đến vài trăm còn làm việc lên xuống mấy năm còn chưa chắc đã xong! Cụ vay ít Ko đến mức đi tù đâu

DidiLe

Xe container
Em mua một cái sim, sim đó của ông bị nợ bọn homecredit, suốt ngày em bị gọi hỏi có phải anh là ... ko? Keke buồn thì em buôn, bực thì em chửi nhau vs bọn đấy. Kể cũng hay!
Buôn dưa tám gặp cụ NH gốc T.O thì lâu cụ nhỉ.

nghthai667

Xe hơi
cũng không đến mức như cụ chủ lo đâu. nó gọi điện hay gặp mặt cụ cứ bình thường trình bày hoàn cảnh lí do thôi ạ. cụ chưa có chứ cụ không trả đâu. bạn em bên thu hồi nợ xấu gặp trường hợp như cụ nhiều. chú ý cụ đã chưa có để trả đừng nghe mấy tay đi thu vòi vĩnh. trước mắt cụ cứ làm việc nuôi mình và con cái đi ạ.

longtu210

Xe điện
Em có ô a vay 100 củ vpb giờ trốn gần năm bỏ việc , nó qua cơ quan tìm 1 lần , chắc chả sao cụ ạ

thaison2008

Xe container
Kinh nghiệm thế này nhé!
Cụ sẽ hơi đau đầu về việc suốt ngày bên đó gọi đồi tiền, tuy nhiên cụ vẫn phải nghe và xin khất nợ trả dần, mỗi tháng trả 100k cũng đc, nó sẽ khoanh cụ vào nợ xấu nhưng ko lo truy cứu vs gì gì đâu ạ!

dexom

Xe Cứu Trợ
Kinh nghiệm thế này nhé!
Cụ sẽ hơi đau đầu về việc suốt ngày bên đó gọi đồi tiền, tuy nhiên cụ vẫn phải nghe và xin khất nợ trả dần, mỗi tháng trả 100k cũng đc, nó sẽ khoanh cụ vào nợ xấu nhưng ko lo truy cứu vs gì gì đâu ạ!
Mỗi tháng trả 20k có được ko nhỷ? ;))

Hnsingle

Xe hơi
Chả làm sao. Bà chị em vay tín chấp, thu nhập ko đủ trả. Đến giờ vẫn chẳng bị đi tù hay ra tòa. Em thì nhận cuộc gọi nài nỉ, dọa, chửi liên tục. Sau em block số, gọi đến bảo ko quen, thế là xong.

Vie.ABC

Xe điện
Các cụ cho em hỏi chút ạ, năm trước e có vay tín chấp vpb 30 củ, hiện trả đc 4 tháng rồi ạ, nay e bị vỡ nợ,ko còn khả năng trả liệu có bị kiện, bị đi tù ko ạ, e định đổi số điện thoại ạ.
Án dân sự ... ko trả thì sau này có ngóc đầu lên làm ăn vay mượn cũng rất khó khăn . Không đứng tên tài sản gì thì nợ nó vẫn treo ở đấy đến lúc chết thôi , nợ cá nhân thì khác ...

hanoipho79

Xe lăn
Đánh 2 đầu mạng bóng :ví dụ Mu và Chel mỗi đầu 100 quả . Ai thắng lấy tiền khoảng 96-97 củ . bên thua thì khoảng 100 . Thứ 2 thanh toán trả bên Thua 70 củ nợ 30 , bên thắng lấy đủ . Cứ thế mà diễn mà gỡ . Vỡ hẳn ko xoay được thì về xách valy lên , nhắn tin cho chủ em vỡ em đi , có em trả và đi xa xứ cho khỏi khổ vợ con . Nợ tí ti như cụ chưa chi đã tính bài bùng chạc cho hèn người ra. Em Fun nhé
Giờ vỡ rồi thì thằng nào giao mạng cho...hay Cụ giao cho cụ chủ gỡ đi:)):)):))

Hoacomay17

Xe tăng
Em đang vay tín chấp 5 tỷ, lãi suất 5% vay trong 5 năm. Cụ làm thử đi, nếu nh ko làm được gì thì em làm theo cụ ( ngân hàng nó còn ko thèm lấy số DT của người thân em cơ, nó chỉ có lấy mỗi cái xác nhận nơi em làm việc- em cũng ko hiểu nó đã biết được gì về em/ môt năm này trả nợ, muốn giống cụ lắm rồi)
*** mịa, hôm nay trời rét có khác, lạnh sun chim

Ông là con cái nhà ai mà chữ tín lớn thế, bank cho vay tận 5 tỷ