[Funland] Vay tiền ngân hàng - thế chấp, không thế chấp

MuathuHN252

Xe cút kít
Thẻ tín dụng dùng để thanh toán sau đó dc hoàn tiền, dùng của bank nào lợi nhất các cụ nhỉ, và điều kiện mở có khó ko ạ? Em nhận lương qua vietinbank nhưng thấy thẻ bên này chẳng có chương trình gì mấy.

yukana2023

Xe máy
Thẻ tín dụng dùng để thanh toán sau đó dc hoàn tiền, dùng của bank nào lợi nhất các cụ nhỉ, và điều kiện mở có khó ko ạ? Em nhận lương qua vietinbank nhưng thấy thẻ bên này chẳng có chương trình gì mấy.
Mợ nên dùng của hsbc, hoàn luôn theo tháng, tiền tươi

phu.hkvn

Xe máy
Vay người thân thôi, trả lãi như bank, còn vay bank thì lằng nhằng hơn, còn bank cột điện thì ... :D k trả nổi đâu cụ

Langthang_Mercedes

Xe container
Nhận lương qua ngân hàng nào thì quan trọng gì, quan trọng là bao nhiêu. Hoàn tiền trực tiếp nhiều thì giảm các ưu đãi khác.

MuathuHN252

Xe cút kít
Nhận lương qua ngân hàng nào thì quan trọng gì, quan trọng là bao nhiêu. Hoàn tiền trực tiếp nhiều thì giảm các ưu đãi khác.
Lâu rồi e ko hỏi nhưng trước e hỏi 1 lần bank khác họ ko cho em mở, có lần e hỏi v p b thì nếu e ko có thẻ lương ở v p b e fai có sổ tiết kiệm ở đó mới mở dc ạ..mà bh rút sổ thì thẻ đó cũng sẽ đóng luôn

Langthang_Mercedes

Xe container
Lâu rồi e ko hỏi nhưng trước e hỏi 1 lần bank khác họ ko cho em mở, có lần e hỏi v p b thì nếu e ko có thẻ lương ở v p b e fai có sổ tiết kiệm ở đó mới mở dc ạ..mà bh rút sổ thì thẻ đó cũng sẽ đóng luôn
Có sổ tiết kiệm mới mở được thẻ thì là “uy tín” tín dụng không cao, thẻ đó được bảo kê bởi cái sổ tiết kiệm kia, đương nhiên rút tiền thì khoá thẻ. Cơ mà qui trình của ngân hàng đó hơi là lạ.

phunv74

Xe tải
Giờ cụ chứng minh dc thu nhập đều qua tk thì bank nào nó cũng cho mở, ko cần phải có dòng tiền qua bank đó.

MuathuHN252

Xe cút kít
Có sổ tiết kiệm mới mở được thẻ thì là “uy tín” tín dụng không cao, thẻ đó được bảo kê bởi cái sổ tiết kiệm kia, đương nhiên rút tiền thì khoá thẻ. Cơ mà qui trình của ngân hàng đó hơi là lạ.
V p b e hỏi 1 lần thì vậy ạ, lâu rồi e ko hỏi, để e hỏi lại xem.
Giờ cụ chứng minh dc thu nhập đều qua tk thì bank nào nó cũng cho mở, ko cần phải có dòng tiền qua bank đó.
Chứng minh thư nhập thì em có sao kê tiền lương dc từ thẻ em và em có hợp đồng lao động ạ

LongLH

Xe điện
Cụ mà có người quen làm Bank mà còn nhà thì làm vay sửa chữa nhà. Tất nhiên là cụ không sửa gì cả mà lấy tiền đó làm ăn/ thế nên em mới nói là cần người quen làm Bank để thủ tục nhanh trôi. Vay bank cho rẻ cụ à

Mợ_Toét_2710

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
cụ mở cái hộ kinh doanh cá thể, xong vay bank để kinh doanh là lãi thấp. Cụ có ts thế chấp thì đơn giản với 100tr mà.

Đ.Hương

Xe tải
Đó là họ gọi thôi, vd e nhận lương qua vietinbank thì ok, e sẽ làm thẻ vietinbank dc, chứ qua bên khác nó có chịu đâu. Vpb có đợt e có đi gửi sổ tiết kiệm ở đó thì vd e gửi 50 thì nó sẽ cho e làm cái thẻ tín dụng 50tr. Còn e ko gửi tiết kiệm nữa thì cái thẻ đó nó sẽ khóa luôn
Không. Ít nhất là V I B, M B, V P B gọi và bảo nếu đồng ý làm thì gửi thẻ trực tiếp cho em luôn. Em đang dùng tk M B và V P B. Giờ cụ chỉ cần có dòng tiền qua tk đều đều thì thẻ hạn mức 50tr thì cũng dễ thôi

Chỉnh sửa cuối:

TN1805

Xe điện
Hình như là phí rút đâu đó tầm 20% cụ ah :x .phí này cắt ngay lúc rút,và bản thân ls cũng cao.còn nếu muốn rút thì cứ ra siêu thị điện máy nhờ khách mua hàng họ trả tm cho mình,mình quẹt thẻ là khả quan nhất.
2% trên số tiền rút thôi ... lấy đâu ra 20% thì giết người à. Tôi thi thoảng vẫn rút tiền mặt tại cây ATM, rút từ thẻ MasterCard.
Thẻ MasterCard của tôi có thời hạn trả 55 ngày, tôi rút tiền mặt thường trả trong vòng 55 ngày không mất xu tiền lãi nào ngoài phí 2% nói trên.

Chỉnh sửa cuối:

toichothue

Xe tải
E đang vay vietcom ạ, phí phạt 2% năm đầu, 1% năm sau.
Tính như Cụ thì để vay khoản mới + thủ tục giải chấp cũng mất kha khá phí ạ. :(
thực ra giải chấp + thế chấp mà theo luật quy định thì chưa hết 2tr của 2 khoản. Nhưng muốn nhanh thì phải làm dịch vụ cụ ah.
Nếu vay bank TMCP cụ sẽ bị “nã” bảo hiểm thì mới vay dc. Còn Vietcom thì e ko rõ nhân viên có bị ép như bank TMCP hay ko.

Đ.Hương

Xe tải
2% trên số tiền rút thôi ... lấy đâu ra 20% thì giết người à. Tôi thi thoảng vẫn rút tiền mặt tại cây ATM, rút từ thẻ MasterCard.
Em nghĩ cao hơn chứ vì nếu có 2% thì cần gì dịch vụ quẹt thẻ hộ để lấy tiền mặt.