[Funland] Vay mua oto mới TPBank - Và trải nghiệm tồi tệ !

Chia buồn cùng cụ chủ. Em may hơn cụ rồi.
Em vào showroom Mitsubishi cũng nghe sale TPBank hót như khướu. Nghe cũng máu lắm nhưng về nhà hỏi lại bên bank mình quen xem thế nào
Thấy tốt hơn hẳn, Lãi suất 7% cố định trong 6 năm, tối đa 80% nhưng phụ thuộc thu nhập. Hồ sơ thì lâu hơn mấy bank kia 1 tí nhưng họ biết mình nên xác minh cũng nhanh :D
Tổng cộng mất hơn 3 tuần mới lăn bánh được con xe

Tuấn Auto

Xe điện

Vâng cụ ạ , sáng mai em phải đăng kiểm tạm để đi tết rồi bắt bank mang giấy hẹn qua để lấy giấy tờ gốc về luôn . Đằng nào bank cũng phải cấp giấy lưu hành xe cho em và trả 1 bản hợp đồng vay thế chấp
đấy, nếu như sale có kinh nghiệm thì cái lúc đi đăng ký xe sẽ đi xe đi, ra bấm biển xong cho ngân hàng cầm giấy hẹn nhưng đánh xe sang đăng kiểm bảo nhân viên chờ đăng kiểm khoảng 1 tiếng thôi, thì xe cụ đã được đăng kiểm xong luôn, ko phải đăng kiểm tạm 15 ngày

Boy_8x

Xe máy
Bác nên hỏi rõ trước khi vay

lairai

Xe lăn
Website
www.facebook.com
Cụ vui lòng chỉ rõ hơn hộ em được ko ạ ? Em đặt dấu câu sai toàn bộ chỗ nào ? Em cũng đọc lại rồi mà ko phát hiện ta , cụ chỉ giúp em để em sửa sai ạ !
Ví dụ đây ạ.
Có khoảng trắng trước các dấu câu.
Em vay mua xe, em nói sale làm hết, mang xe đến giao cho em, cùng đi làm giấy tờ ở CSGT (em có mỗi nhiệm vị bấm biển), cùng đi đến đăng kiểm ....

vieteuro

Xe container
Cụ sai lầm ngay từ đầu

Và cái sai đó làm cụ bực mình vài năm nữa

BAOVEVANLONG

Xe tăng
Em thì ngược lại với cụ, em toàn phải gọi cho ngân hàng thu nợ giúp em, khổ chúng nó toàn quên thu nợ của em.
E có quên đâu cụ, vấn đề là họ liên tục gọi nhắc khi chưa đến ngày thu nợ trên tk, gọi liên tục rất phiền, gọi còn đọc ko đúng tên.

BAOVEVANLONG

Xe tăng
Vpbank là ngân hàng bẩn bựa nhất. Suốt ngày nhắn tin bạn đủ tiêu chuẩn vay này nọ. Ai mà bập vào thì ung thủ với nó
E đã tất toán xong, chắc cạch ông Vpbank đến già

sinhtoxoai

Xe tải
Em vay Vietinbank ko mất đồng phí nào, em chỉ mua luôn bảo hiểm thân vỏ VBI của Vietin thui. Em cũng ko rõ có phải thế nên được ưu đãi ko nữa

Bán đảo Linh Đàm, Hoàng Liệt, Hoàng Mai, Hà Nội
Rất tiếc cho cụ vì gặp phải một sale không tận tâm với KH, em lấy làm buồn vì nói chung cũng cùng làm sale bank, nhưng mà cá nhân em thấy thì đặt cái vấn đề kinh nghiệm làm việc ra một bên thì vẫn cần phải quan tâm tới khách hàng là chính, chăm sóc khách hàng chu đáo, giữ mối quan hệ để cùng phát triển lâu dài. Lời khuyên cho cụ thì em nghĩ ngoài việc lựa chọn bank ra thì cụ cũng nên cân nhắc chọn một bạn sale để hỗ trợ mình tốt sẽ khiến cho việc vay vốn sẽ dễ dàng hơn ạ, lãi suất có thể chênh hơn 1 ít nhưng với 1 sale có kỹ năng và tận tâm mình cũng thoải mái hơn

Chỉnh sửa cuối:

muamua

Xe buýt
Rất tiếc cho cụ vì gặp phải một sale không tận tâm với KH, em lấy làm buồn vì nói chung cũng cùng làm sale bank, nhưng mà cá nhân em thấy thì đặt cái vấn đề kinh nghiệm làm việc ra một bên thì vẫn cần phải quan tâm tới khách hàng là chính, chăm sóc khách hàng chu đáo, giữ mối quan hệ để cùng phát triển lâu dài. Lời khuyên cho cụ thì em nghĩ ngoài việc lựa chọn bank ra thì cụ cũng nên cân nhắc chọn RM để hỗ trợ mình tốt sẽ khiến cho việc vay vốn sẽ dễ dàng hơn ạ, lãi suất có thể chênh hơn 1 ít nhưng với 1 RM có kỹ năng và tận tâm mình cũng thoải mái hơn
RM là cái thứ j vậy cụ.

fashion

Xe tăng
xưa e cũng dính 1 lần vay bank,ko khác gì đi xin nhờ vả chúng nó,cạch đến già
giờ có nhiêu mua xe tầm đó mà chạy,kiểu trả hàng tháng cũng ướt hết người

Roman

Xe điện
Trừ khi vay bank mua xe làm ăn. Còn mua để dùng mà vay bank thì ko có trong suy nghĩ của cháu.

Bán đảo Linh Đàm, Hoàng Liệt, Hoàng Mai, Hà Nội
RM là cái thứ j vậy cụ.
em quen tay nên viết thế, em sửa lại cụ nhé, cụ cứ hiểu nôm na là sale bank ạ, RM là viết tắt của relationship manager - chuyên viên quan hệ KH thôi cụ ạ

turnviet

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Website
carcam.vn
Sao em vay bank chúng nó nhiệt tình trách nhiệm thế nhỉ ?
Vụ nào cũng làm đâu ra đấy.
Mấy năm gần đây mình có không bị mất mất cái phí đẽo, phí bôi trơn ngầm... éo cho éo làm gì được bố nhé. Éo cho vay thì thôi.
Cơ mà xong việc thường em vẫn gọi bạn chăm sóc làm việc đến nhà có tí ti :D

Dbill

Xe máy
Các cụ lại nghe quảng cáo rồi, mấy ông nổ như covid ấy chứ bảo sao mấy nh lớn người ta khách xếp hàng chờ giao dịch còn nhưng ông nổ vẫn chả ma nào đến.

Mà vay thì giờ 1 là shinhan, 2 là vietcombank lãi suất thấp nhất, có khi thấp hơn 1 % so mấy ông bé bé. Ra ối tiền.
Em thì có trải nghiệm kinh hoàng, khi vay mua xe tại Shinhanbank, lúc đầu nghe chào mời lãi suất thấp cũng ham, lúc bập vào mới thấy mệt, 2 tuần trời ko xong cái hồ sơ, vặn vẹo, đòi hỏi hết giấy tờ nọ kia, mỗi lúc lắt nhắt 1 tý, quá mệt, nên cuối cùng em đánh ngậm ngùi trả thẳng để lấy xe kịp chạy Tết. Mai e đóng nối cái thẻ tín dụng của Shinhan. Cạch

lamnguyen121186

Xe tải
Nhà 9 - Ngách 9 - Ngõ Tô Tiền - Khâm Thiên - HN
Website
www.facebook.com
Sao em vay bank chúng nó nhiệt tình trách nhiệm thế nhỉ ?
Vụ nào cũng làm đâu ra đấy.
Mấy năm gần đây mình có không bị mất mất cái phí đẽo, phí bôi trơn ngầm... éo cho éo làm gì được bố nhé. Éo cho vay thì thôi.
Cơ mà xong việc thường em vẫn gọi bạn chăm sóc làm việc đến nhà có tí ti :D
Tuỳ từng sale cụ ạ. Em vay bidv cũng nhiệt tình chẳng có vấn đề gì. Nhưng do chứng minh thu nhập bên bidv hơi thấp nên giờ vay thêm mua xe ko ổn nên đành chuyển bank khác mới bị hành như thế.

lamnguyen121186

Xe tải
Nhà 9 - Ngách 9 - Ngõ Tô Tiền - Khâm Thiên - HN
Website
www.facebook.com
Em vay Vietinbank ko mất đồng phí nào, em chỉ mua luôn bảo hiểm thân vỏ VBI của Vietin thui. Em cũng ko rõ có phải thế nên được ưu đãi ko nữa
Dạ cụ, khả năng em cứng quá nên nó ghét. Nhưng em cũng đàm phán rõ là ko mua bảo hiểm nhân thọ, mua bảo hiểm thân vỏ bên pti chỗ người quen rồi. Mấy cái phí vô lý em bảo em nộp tiền vào bank, các bạn ấy tự trừ tiền. Mọi việc ok rồi mà đến lúc đi lấy xe còn bị hành. Hix , nghĩ kay

megaidep

Xe đạp
Chia xẻ với các bác quá trình mua con Tesla của em ở My năm ngoái. Chủ yếu là để so sách các dịch vụ công và tư của 2 nước, hy vọng VN dần cũng sẽ như vậy.

Năm ngoái em quyết định cho em Lexus RX350 đời 2010 nghỉ hưu. Để bú trend, em quyết định mua xe điện và Tesla là lựa chọn hàng đầu.

1.Chọn xe và options trên website của Tesla.
2. Quyết định mua và đặt cọc $100 (hoàn toàn online)
3. Tesla tạo cho em 1 tài khoản và cập nhật tình hình cái xe của em.
4. Xe đã rời nhà máy và trên đường vận chuyển về distribution center gần nhà em.
5. Em lại lên website để trả tiền. Vì lãi suất cho vay đang thấp 2,5%, em quyết định vay 80%.
6. Tesla kết nối em với ngân hàng để em cun cấp thông tin cá nhân. 1' sau khi em nhập thông tin thì nhận được chấp nhận cho vay của ngân hàng. Đồng thời ngân hàng gửi giấy cho vợ chồng em để ký (điện tử).
7. Vợ chồng em ký giấy tờ qua website của ngân hàng, bọn nó đồng thời thống báo cho bank.
8. Em lại lên website của Tesla, số tiền em phải trả bây giờ chỉ còn lại 20% vì ngân hàng đã xủ lý 80% kia.
9. Em chuyển tiền từ tài khoản của em cho Tesla.
10. Khai thông tin cá nhân để đăng ký xe trên website của Tesla.
11. Mua bảo hiểm cho xe. Vì em có sẵn bảo hiểm nên chỉ cần đăng ký thêm cái xe mới vào bảo hiểm có sẵn và trả thêm tiền.
12. Chọn ngày giao xe cũng trên website.
13. Đến ngày giao xe, có người lái xe đến để trước cửa (giấy tờ và biến số tạm thời, có thể chạy luôn)
14. Vài ngày sau giấy tờ chính thức và biển số được chính quyền gửi đến nhà. Bọn bán xe nó làm hết thủ tục cho mình.
15. Hàng tháng ngân hàng vào tài khoản của em tự động rút tiền mà em phải trả.

Tất cả quá trình diễn ra qua máy tính. Em ko phải gọi bất kỳ một cuộc điện thoại nào hay gặp bất cứ ai.