Vậy là Vinhomes thâu tóm khu Nam An Khánh ?!

North America

Xe hơi
Nhà em khu cao xà lá thấy bẩu có dự án di dời chung cư mà mãi chưa thấy có động đậy j, vừa tò mò, háo hức lại vừa lo

thanhastec2002

Xe tải
Website
www.astecgroup.vn
North America nói:
Nhà em khu cao xà lá thấy bẩu có dự án di dời chung cư mà mãi chưa thấy có động đậy j, vừa tò mò, háo hức lại vừa lo
Cao Xà Lá chuẩn bị thành Smart City của Vin.

Rô-Ron

Xe điện
Vin đại mỗ 200ha, nhưng e nghĩ 75ha khu Thành phố vườn sẽ ra hàng trước. Nếu dân hấp thụ hết thì đúng là mới đến lượt 200ha của vin đại mỗ. Vin thăng long có
24ha với hơn 700 căn thôi. 200ha của vin đại mỗ chắc 7000 căn thì kinh hoàng. :D
Em ko rõ địa thế mấy khu này, cụ cho em hỏi : theo cụ đánh giá thì địa thế khu tp vườn hay khu 200ha Vin Đại mỗ đẹp hơn?

ORIJEANS

Xe container
Em ko rõ địa thế mấy khu này, cụ cho em hỏi : theo cụ đánh giá thì địa thế khu tp vườn hay khu 200ha Vin Đại mỗ đẹp hơn?
Chắc chắn là tp vườn ngon hơn nhiều chứ cụ. :) và dĩ nhiên giá nó cũng chát hơn. :)

ORIJEANS

Xe container
Vin cũng là thằng mua lại 1 góc, đừng thánh hoá, hạ tầng là cái gì??? Vin đã làm hạ tầng gì??? xây san sát hàng chợ nhìn qua hồ sang bên kia xem có khác 1 trời 1 vực k
Thì e nghe nói nó mang vinmart với school về mà cụ. Còn dĩ nhiên xét về quy hoạch phân lô thì thua bên kia.

vietran

Xe ba gác
Thì e nghe nói nó mang vinmart với school về mà cụ. Còn dĩ nhiên xét về quy hoạch phân lô thì thua bên kia.
Ai đã xem khu của sudico đối diện với Vin rồi nhìn vin chán hẳn, vin mật độ chi chít đông gấp nhiều lần, thiết kế cũng hàng chợ. Nó như hàng tuyển với hàng chợ ấy.
Trường học thì ở đâu cũng có nhé, trường học bên này thiết kế rộng rãi hơn nhiều, còn chợ thì bên nào chả là bên nào, tuần đi mua 1 lần chạy xe 2 phút đâu là vấn đề.

vietran

Xe ba gác
Đất sạch giờ làm chả xuể chả thằng nào dại đi đền bù mấy cái chung cư cũ đâu cụ, lấy đất nhà máy xí nghiệp, dnnn làm ngon ăn hơn nhiều nếu trong phố.
Nhiều chung cư cũ xưa đền bù thì kiêu giờ nhìn bên cạnh nó xây to đẹp thèm mà chả ai ngó ngàng tới nữa =))

phihanhgia

Xe container
Vin TL với Sudico An khánh, giá thị trường có bằng nhau không mà các cụ đặt lên bàn cân so sánh?

ORIJEANS

Xe container
Ai đã xem khu của sudico đối diện với Vin rồi nhìn vin chán hẳn, vin mật độ chi chít đông gấp nhiều lần, thiết kế cũng hàng chợ. Nó như hàng tuyển với hàng chợ ấy.
Trường học thì ở đâu cũng có nhé, trường học bên này thiết kế rộng rãi hơn nhiều, còn chợ thì bên nào chả là bên nào, tuần đi mua 1 lần chạy xe 2 phút đâu là vấn đề.
Vinschool khác trường làng cụ êi.

Còn thiết kế e công nhận vin mật độ dầy, bố trí layout cũng k có gì đặc sắc, thậm chí còn bị chê bất hợp lý.

winecellar

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.winecellar.vn
Vin TL với Sudico An khánh, giá thị trường có bằng nhau không mà các cụ đặt lên bàn cân so sánh?
Vin TL nằm trong Sudico An Khánh. Vin TL đầy đủ tiện ích thì đương nhiên sẽ hơn Sudico An Khánh xây dựng chưa đâu vào đâu chứ cụ.

winecellar

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.winecellar.vn
Những ai đầu tư khu này thì có dãy liền kề khu A Gleximco nằm bên cạnh chung cư của Gleximco đang xây, dãy này em thấy đông vui và có thể ở ngay được, đầu tư cũng ok, giá sẽ lên.
Em note lại là chỉ được đúng dãy này thôi nhé chứ đừng có mò sang khu A đối diện bên kia đường.

Chỉnh sửa cuối:

vietran

Xe ba gác
Vinschool khác trường làng cụ êi.

Còn thiết kế e công nhận vin mật độ dầy, bố trí layout cũng k có gì đặc sắc, thậm chí còn bị chê bất hợp lý.
Em chưa bao giờ cho Vinschool điểm 7 thang điểm 10 cụ ạ, trong khi các trường làng khác 8,9 là thường và rất nhiều trường 10 điểm. Nếu ở khu vực đó thì em cho F 1 học Nguyễn Huệ - Hà đông hay Am - Hà nội hay Chuyên tổng hợp chứ Vin miễn phí em cũng cám ơn. Những gì dc gọi là tiện ích của Vin như trường học, bệnh viện, nhà hàng, siêu thị thì đối với em lại k có giá trị gì vì em k sử dụng.
Tất nhiên mỗi người có 1 nhận thức và đánh giá khác nhau.

vietran

Xe ba gác
Vin TL nằm trong Sudico An Khánh. Vin TL đầy đủ tiện ích thì đương nhiên sẽ hơn Sudico An Khánh xây dựng chưa đâu vào đâu chứ cụ.
Nói như cụ thì ở tập thể Thành Công hay Kim Liên sẽ là tốt nhất, tiện ích gấp vạn lần ra tít tận ven đô. Ra ven đô lý do duy nhất để lấy cái không gian thoáng đãng mà ở chi chít vào nhau đổi lấy cái thương hiệu thì hơi đắt

winecellar

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.winecellar.vn
Nói như cụ thì ở tập thể Thành Công hay Kim Liên sẽ là tốt nhất, tiện ích gấp vạn lần ra tít tận ven đô. Ra ven đô lý do duy nhất để lấy cái không gian thoáng đãng mà ở chi chít vào nhau đổi lấy cái thương hiệu thì hơi đắt
Cụ thử nêu cho em xem Sudico hay hơn Vin Thăng Long ở điểm nào cụ?
- Sudico toàn nhà hoang
- Sudico bán đất nền cho dân tự xây dẫn đến tình trạng mai kia mỗi nhà một kiểu không đồng bộ và khó quản lý
- Sudico thời điểm này chưa có một cái tiện ích nào cả.
- Tiềm lực tài chính của Sudico rất đuối vì vậy dự án Sudico 10 năm nữa em nghĩ chưa thể xong được.
Đây là em nêu tạm 5 cái lớn chưa được của Sudico.
Ưu điểm: Rẻ hơn, nhưng mua một cái nhà rẻ và chưa ở được bỏ không mấy năm thì chọn Vin TL sẽ hơn.

Chỉnh sửa cuối:

ORIJEANS

Xe container
Em chưa bao giờ cho Vinschool điểm 7 thang điểm 10 cụ ạ, trong khi các trường làng khác 8,9 là thường và rất nhiều trường 10 điểm. Nếu ở khu vực đó thì em cho F 1 học Nguyễn Huệ - Hà đông hay Am - Hà nội hay Chuyên tổng hợp chứ Vin miễn phí em cũng cám ơn. Những gì dc gọi là tiện ích của Vin như trường học, bệnh viện, nhà hàng, siêu thị thì đối với em lại k có giá trị gì vì em k sử dụng.
Tất nhiên mỗi người có 1 nhận thức và đánh giá khác nhau.
Cụ so sánh bọn cấp 3 làm gì, cụ nghĩ bọn mẫu giáo, cấp 1 thì thế nào??? Đấy mới là vấn đề.

vietran

Xe ba gác
Cụ thử nêu cho em xem Sudico hay hơn Vin Thăng Long ở điểm nào cụ?
- Sudico toàn nhà hoang
- Sudico bán đất nền cho dân tự xây dẫn đến tình trạng mai kia mỗi nhà một kiểu không đồng bộ và khó quản lý
- Sudico thời điểm này chưa có một cái tiện ích nào cả.
- Tiềm lực tài chính của Sudico rất đuối vì vậy dự án Sudico 10 năm nữa em nghĩ chưa thể xong được.
Đây là em nêu tạm 5 cái lớn chưa được của Sudico.
Ưu điểm: Rẻ hơn, nhưng mua một cái nhà rẻ và chưa ở được bỏ không mấy năm thì chọn Vin TL sẽ hơn.
Với góc nhìn về bds như cụ thì thôi em xin phép k tranh luận

winecellar

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.winecellar.vn
75 ha thành phố vườn Vin sẽ làm trong tương lai sẽ là một dự án trong khoảng 10-15 tỷ đối với liền kề và song lập, cụ nào thấy Vin TL chưa ổn thì cố chờ DA này