Thảo luận Vào E200-2008 số có tiếng kêu tách tách

dung_taybien

Xe tăng
Bác phán chuẩn quá =D>=D>=D> đúng lỗi này nhé, e đã ra hãng đặt cái vòng cao su ở phần khớp nối với hộp số tổng thiệt hại 245k một tuần sau có hàng.
E chém bừa thôi cụ, chúc cụ hạnh phúc

Mer 300

Xe đạp
Không chỉ đi số cách cách mà còn cảm giác hơi trễ số hơn 1 chút nữa.Thật ra cái này em không có điều kiện mua cái mới cho các cụ nhưng em có thể cắt 1 ống cao su chịu lực lắp khuyến mại cho các cụ thôi thì các cụ mất 200k Đặt mua thì đi dc 3 năm còn đồ khuyến mại của em dùng tạm 2 năm.
Cái này có liên quan gì đến độ trễ của máy đâu vì nó chỉ tác động cơ học mà

toán mercedes

Xe tăng
Mấy ông kéo cá gặp mấy ông đi câu cá đây cả rồi haaizzz , giờ nâu nâu ae ít lên tư vấn , mà quan khách mới đi xe mer nhiều , nhiều khi ae thợ qua muốn tư vấn để giúp cho những người mới đi mer nhưng ngại vì không biết đâu là khách đâu là ...... , !!! :)) :)) . Nghỉ cho khoẻ . Trời sinh voi rồi ắt sinh cỏ ae cứ cố gắng làm tốt rồi sẽ ổn hết .

toán mercedes

Xe tăng
Tôi ít còm trên diễn đàn, nhưng đọc xong không thể không lên tiếng. Tôi là người đã, đang và sẽ sử dụng xe Mer; do chưa có điều kiện mua xe mới nên tôi lựa chọn mua xe cũ. Mà đã là đi xe cũ thì không sửa chữa lớn thì sửa chữa nhỏ. Tôi vẫn đang sửa tại xưởng của Toán - Tam Trinh từ khi đi xe cho đến nay. Cảm nhận là lành nghề, thái độ tốt, giá cả hợp lý, tôi cảm thấy hài lòng. Có điều khi còm thì Toán viết không hay và nhiều lỗi chính tả, nhưng có một số cụ chắc là có điều không hài lòng nên đã tỏ thái độ. Tôi viết ở đây chưa chắc Toán đã biết tôi là ai, nhưng có đôi điều để cccm tham khảo, không nên có cái nhìn phiến diện về người khác. Trân trọng..!
Em chần thành cảm ơn ạ ! Chúc quý chách luôn thượng lộ bình an , vạn sự như ý nguyện ạ

Mer 300

Xe đạp
Mấy ông kéo cá gặp mấy ông đi câu cá đây cả rồi haaizzz , giờ nâu nâu ae ít lên tư vấn , mà quan khách mới đi xe mer nhiều , nhiều khi ae thợ qua muốn tư vấn để giúp cho những người mới đi mer nhưng ngại vì không biết đâu là khách đâu là ...... , !!! :)) :)) . Nghỉ cho khoẻ . Trời sinh voi rồi ắt sinh cỏ ae cứ cố gắng làm tốt rồi sẽ ổn hết .
Mình làm tốt thì lo gì cụ, không tư vấn cho người này thì có người khác, hy vọng các ae trong forum có thêm kinh nghiệm

oto16ahn

Xe điện
Thay cái caosu cần đi số trong hãng cái caosu này cũng chỉ có vài chục nghìn . pải lên cầu mới thay đc cụ ạ

wagoner

Xe buýt
Đúng rồi, ông đóng mịa xưởng, nghỉ cho khỏe

toán mercedes

Xe tăng
Đúng rồi, ông đóng mịa xưởng, nghỉ cho khỏe
Yên tâm tui có muốn đóng cửa thì người đi mer họ lại mở ra , khéo đợi đến khi tui đóng cửa trắc mấy đứa như cụ vào viện tâm thần .... :)) , no mà chau rồi kiến thức và để thời gian kiếm miếng ăn cho gia đình đi

wagoner

Xe buýt
Yên tâm tui có muốn đóng cửa thì người đi mer họ lại mở ra , khéo đợi đến khi tui đóng cửa trắc mấy đứa như cụ vào viện tâm thần .... :)) , no mà chau rồi kiến thức và để thời gian kiếm miếng ăn cho gia đình đi
Mở cửa mà không có ai vô khác gì đóng cửa, tui đọc lỗi chính tả ông viết mới tâm thần đó ông. Thôi ông về lo xưởng ông đi, đừng lo cho nhà tôi

toán mercedes

Xe tăng
Mở cửa mà không có ai vô khác gì đóng cửa, tui đọc lỗi chính tả ông viết mới tâm thần đó ông. Thôi ông về lo xưởng ông đi, đừng lo cho nhà tôi
Khiếp !! Lỡm aaa , công nhân như tụi tôi thì biết đọc và biết viết là đủ rồi :)) . Mà sao ông biết xưởng nhà tui không có khách

quan_service

Xe buýt
cccm cho e hỏi xe E 200 - 2008 khi vào số có hiện tượng kêu tách tách, e có gọi điện cho hãng họ nói là bị tuột cái vòng gì gì, có bác nào đã bị hiện tượng như thế này bao giờ chưa cho em hóng với (xe em vừa thay dầu hộp số rồi nhé). cảm ơn cc nhiều
nó bị hỏng cái cao su đệm chỗ thanh đi số và cần gạt, ( cao su nó nhỏ và tròn như cái cúc áo), bệnh này thì nhẹ và chi phí ít . thay mới khoảng 200k cả công.

hoanh.nguyen123

Xe hơi
Khiếp !! Lỡm aaa , công nhân như tụi tôi thì biết đọc và biết viết là đủ rồi :)) . Mà sao ông biết xưởng nhà tui không có khách
Thời buổi nào rồi mà chỉ cần biết đọc biết viết là đủ? Thế hoá ra trình độ của cụ chỉ bằng thằng cu học lớp 2 thôi à, a e sinh hoạt trên này là chia sẻ, tư vấn cho nhau, cụ xem....các cụ hỏi cụ chỉ có thể nó đc mỗi câu là “ mang xe qua xưởng e” thế thì các cụ trên này hỏi làm gì nữa cho mất công,
Nói thật với các cụ trên này chứ ai tham rẻ thì tham, chứ e chỉ cần tốt chứ éo cần rẻ, cái gì cũng có giá của nó hết thôi,

toán mercedes

Xe tăng
Thời buổi nào rồi mà chỉ cần biết đọc biết viết là đủ? Thế hoá ra trình độ của cụ chỉ bằng thằng cu học lớp 2 thôi à, a e sinh hoạt trên này là chia sẻ, tư vấn cho nhau, cụ xem....các cụ hỏi cụ chỉ có thể nó đc mỗi câu là “ mang xe qua xưởng e” thế thì các cụ trên này hỏi làm gì nữa cho mất công,
Nói thật với các cụ trên này chứ ai tham rẻ thì tham, chứ e chỉ cần tốt chứ éo cần rẻ, cái gì cũng có giá của nó hết thôi,
Cụ và Cụ wagoner cùng một 2 cụ nữa ( có lẻ sắp vào lốt ) ngày này năm ngoái kết hợp lập thớt nói xấu Toán mercedes , các cụ có cần em chụp ảnh bos lại cho mọi người sem không :))
• nhờ vụ năm ngoái các cụ dạy ma năm nay mình có nhiều kinh nghiệm đối đáp đấy nhé ! :)) :)) :))

Truonguk

Xe tải
Em đã đi 3 đời xe mẹc cũ , xe em đi thì cũng chỉ quanh quẩn bệnh gầm bệ thôi chứ máy móc cũng chẳng hề hấn gì , em cũng lân la vài chỗ sửa linh tinh vì cũng chạy xem chỗ nào tốt thì đặt niềm tin . Đã qua chỗ cụ TrụngjAv và cụ Toán . Cảm nhận các cụ làm rất tốt . Nhưng sang chỗ cụ Trungjav xa quá, từ nhà e sang gần 40km lận đi cầu thanh trì . Vậy nên xe em 80-90% toàn ra cụ Toán sửa . Em thấy tay nghề rất tốt , và tư vấn thật mà. Cứ quanh quẩn vài nơi rồi cũng về chỗ cụ Toán làm . Thấy xe chạy ngon là dc . Em đi E300 ạ . Em thấy làm lành nghề mà sao thấy các cụ phàn nàn ác thế nhỉ .

wagoner

Xe buýt
Không rẻ đâu cụ. Em chỉ ví dụ một điểm: thay đồ luôn có công dù giá khá cứng, đa số các xưởng khác đã bán đôi giảm sóc 7 củ chẳng hạn, thì không có công thay nữa

Cụ và Cụ wagoner cùng một 2 cụ nữa ( có lẻ sắp vào lốt ) ngày này năm ngoái kết hợp lập thớt nói xấu Toán mercedes , các cụ có cần em chụp ảnh bos lại cho mọi người sem không :))
• nhờ vụ năm ngoái các cụ dạy ma năm nay mình có nhiều kinh nghiệm đối đáp đấy nhé ! :)) :)) :))
Em là antifan của bác, em không rảnh lập thớt nói xấu bác, nhưng nếu có thớt hỏi bác thì em sẽ góp vui. Xưởng nào cũng có khách riêng, bác cũng tự tin mà, không cần lo bác ạ

Em đã đi 3 đời xe mẹc cũ , xe em đi thì cũng chỉ quanh quẩn bệnh gầm bệ thôi chứ máy móc cũng chẳng hề hấn gì , em cũng lân la vài chỗ sửa linh tinh vì cũng chạy xem chỗ nào tốt thì đặt niềm tin . Đã qua chỗ cụ TrụngjAv và cụ Toán . Cảm nhận các cụ làm rất tốt . Nhưng sang chỗ cụ Trungjav xa quá, từ nhà e sang gần 40km lận đi cầu thanh trì . Vậy nên xe em 80-90% toàn ra cụ Toán sửa . Em thấy tay nghề rất tốt , và tư vấn thật mà. Cứ quanh quẩn vài nơi rồi cũng về chỗ cụ Toán làm . Thấy xe chạy ngon là dc . Em đi E300 ạ . Em thấy làm lành nghề mà sao thấy các cụ phàn nàn ác thế nhỉ .
Trong các xưởng mẹc bình dân thì xưởng cụ toán bị kêu nhiều nhất

toán mercedes

Xe tăng
Không rẻ đâu cụ. Em chỉ ví dụ một điểm: thay đồ luôn có công dù giá khá cứng, đa số các xưởng khác đã bán đôi giảm sóc 7 củ chẳng hạn, thì không có công thay nữa

Em là antifan của bác, em không rảnh lập thớt nói xấu bác, nhưng nếu có thớt hỏi bác thì em sẽ góp vui. Xưởng nào cũng có khách riêng, bác cũng tự tin mà, không cần lo bác ạ

Trong các xưởng mẹc bình dân thì xưởng cụ toán bị kêu nhiều nhất
Làm nghề cũng giống như đi làm cave ý cụ ...,!! Em dù làm tốt đến mấy thì cũng không thể 100 người mình chiều được hoặc làm tốt hết được cả 100 , tuy nhiên thì em cũng không đến nỗi chày Cối Quanh co thoái thác chách nhiệm với bất cứ một khách hàng nào khi có sự cố do đồ đạt nhà mình hoặc do liên quan đến công việc mà mình đã làm trước đó cụ hiểu chứ ???? Mà cụ đang đi xe gì vậy ??? Sửa nhà em mấy lần rồi đưa cái hoá đơn lên em coi với . Gớm !!!! Có gì em giải chình cho cụ để các cụ khác cũng rõ cùng

Chỉnh sửa cuối:

toán mercedes

Xe tăng
Em cảm ơn cụ nhiều
- em có vài lời tâm sự cùng các cụ là cái cụ " wagoner " em cũng không biết là ai và cũng không biết mặt mũi hình thù con gì , em chỉ nhớ năm ngoái cụ này cùng một vài cụ và một vài gara khác kết hợp chơi gara em một vố . Giờ có lẻ lại đang tìm cơ hội đẻ làm tiếp ấy mà , Em đoán cụ này là thợ làm ở một gara khác nào đó chứ tính cụ này Đàn Bà thích lai zai trắc chắn không bao giờ phải men merceded