[Funland] Vào cua tốc độ cao khi trời mưa, 6 người thương vong

doctor76

Xe ba gác
Người OF
R.I.P nạn nhân. Đọc còm thấy có một số cụ Of có vẻ thù hằn với xe biển xanh,k hiểu tại sao 😐?
Có ai muốn vậy đâu cụ, sáng đi qua thấy cái quan tài để dọc đường mà run, lái xe mà mất kiểm soát dù chỉ 1 phút thôi là trả giá đắt cụ ạ. Em đi 50km/h mà đứa bé chạy băng sang đường,em đâm vào kéo nó đi mấy mét mà cháu nó không chết, Cảnh sát xử em đúng mà vẫn phải mất 50 củ.

hanhhdvn

Xe tải
Xe này biển xanh, biển số 26M-000.76, trước đây thuộc Quỹ bảo vệ phát triển rừng Sơn La, nhưng đã bán thanh lý, người mua chưa sang tên thôi. Bà cụ mất thật khổ vì chính cụ ông cũng mất ngày này Tết năm ngoái, giờ bà cụ về giỗ cụ ông.

Screenshot (28).png
Screenshot (29).png
Screenshot (30).png
Văn bản này thấy sai sai, đề ngày 31/03/2020 nhưng căn cứ thực hiện lại là QĐ ngày 18/12/2020

barca6996

Xe container
Có ai muốn vậy đâu cụ, sáng đi qua thấy cái quan tài để dọc đường mà run, lái xe mà mất kiểm soát dù chỉ 1 phút thôi là trả giá đắt cụ ạ. Em đi 50km/h mà đứa bé chạy băng sang đường,em đâm vào kéo nó đi mấy mét mà cháu nó không chết, Cảnh sát xử em đúng mà vẫn phải mất 50 củ.
Vâng cụ, tai nạn giao thông là điều k ai muốn. Chỉ là e thấy có một số cụ cho rằng tai nạn là do cái biển xanh.

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Thế họ có áp dụng điều 601 To đền Bé với bác không?

doctor76

Xe ba gác
Người OF
Thế họ có áp dụng điều 601 To đền Bé với bác không?
Không cụ, nhưng họ bảo hai bên ra tòa dân sự, giấy tờ xe giữ khi nào có quyết định của tòa thì trả, thôi em đành nôn ra, bảo hiểm đền 20 củ, em ra thêm 30.

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Không cụ, nhưng họ bảo hai bên ra tòa dân sự, giấy tờ xe giữ khi nào có quyết định của tòa thì trả, thôi em đành nôn ra, bảo hiểm đền 20 củ, em ra thêm 30.
Hehe, đúng quy trình ở cái xứ văn minh này.
Chia sẻ cùng bác đốc.

Hanoi1919

Xe tăng
Và tôi thấy thế nó mới ngu xuẩn, bác ạ.
Đành là nó muốn phạt lái xe + điện thoại - và cái đó là xứng đáng, nhưng cái cách diễn đạt lại đơn giản như ở văn phòng: Đưa máy lên tai nghe.
Nó dẫn đến hậu quả: nghe phone là bị phạt; hoặc nghe phone là không thể bị phạt: Diễn đạt cách nào cũng được.
Thực tế thì không chỉ luật nhà mình quy định như vậy. Như Nhật Bản cũng chỉ cấm dùng tay thao tác điện thoại khi lái xe hoặc dùng tay cầm điện thoại áp vào tai khi lái xe. Nếu dùng thiết bị handfree của xe hay dùng earphone thì vẫn nghe gọi bình thường mà không phạm luật. Điều luật đó có bất cập hay không thì còn bàn cãi nhiều nhưng trong trường hợp này rõ ràng anh bạn lái xe bồn không vi phạm luật hiện hành nếu anh ta đeo tai nghe.

Chỉnh sửa cuối:

hunglawyer

Xe buýt
Trời mưa đường trơn mà đi như thế thì thôi rồi. Khổ thật. Ông xe tải bị oan. Về bỏ con vợ đi. Nó làu bàu đâm ra gặp hạn. Đang lái xe cứ càu nhàu linh tinh.
Các cụ cũng rút kinh nghiệm khi trích cam nên xóa tiếng đi nhé. Nhiều khi lại bị oan gia bởi âm thanh trong video :)

hunglawyer

Xe buýt

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Thực tế thì không chỉ luật nhà mình quy định như vậy. Như Nhật Bản cũng chỉ cấm dùng tay thao tác điện thoại khi lái xe hoặc dùng tay cầm điện thoại áp vào tai khi lái xe. Nếu dùng thiết bị handfree của xe hay dùng earphone thì vẫn nghe gọi bình thường mà không phạm luật. Điều luật đó có bất cập hay không thì còn bàn cãi nhiều nhưng trong trường hợp này rõ ràng anh bạn lái xe bồn không vi phạm luật hiện hành nếu anh ta đeo tai nghe.
Tụi EU khuyến cáo đừng alo khi lái xe; và nếu có alo thì phải sử dụng hand-free device.
Và cái đó từ lâu rồi bác.
Nhưng đúng là không thể kết tội anh lái xe ở #1.

hunglawyer

Xe buýt
Văn bản này thấy sai sai, đề ngày 31/03/2020 nhưng căn cứ thực hiện lại là QĐ ngày 18/12/2020
Cụ phải xem thêm Quyết định kia nữa thì mới kết luận được. Nhầm lẫn ngày tháng, con số là chuyện bình thường mà :)

kduc

Xe Cứu Trợ
Cơ bản là lx 7 chỗ thiếu kn thôi, e cẩm giác nếu ko phanh thì 7c thoát.

ok.

Xe tăng
Cơ bản là lx 7 chỗ thiếu kn thôi, e cẩm giác nếu ko phanh thì 7c thoát.
Không thoát được bác ạ, không phanh thì xuống rãnh bên phải (hoặc xuống vực) vì đang bó cua bên ý dù không gắt lắm

Kiểu này là tay hết khả năng bẻ lái bên phải rồi do đặt tay sai lại phi nhanh-kiểu đang bon bon hai tay chụm xuống gần đùi ý theo dạng quen đường rồi, muốn chỉnh phải mà tay cũng sát sườn rồi nên tính nhấp phanh để có thời gian đưa tay lên chỉnh dễ hơn mà văng xe - lúc ấy nó cứng người ra rồi nên càng không chỉnh cái phải thêm chút nào được nữa.

Bác nhìn khi xe trôi lái xe không thể bẻ phải thêm được một chút nào nữa cứ tiếp tuyến mà văng ra thôi, nếu bẻ được có khi xe đã xoay ngang hoặc lật thì ông tải lút phanh chắc đỡ hơn. Tay bác trót trong thế ý & đường văng dư vậy thì cũng không thể có kinh nghiệm gì hơn, có chăng là trách cái bọn làm đường không làm nghiêng đoạn cua ý.

Lên tuyển lái xe bác thấy ông nào lái cứ hay có cái kiểu tay đặt gần đùi thì đuổi cmn trước đi cho đỡ phải hối tiếc về sau.

taplai2012

Xe trâu
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
cc đi xe có thử test các chức năng abs với cân bằng điện tử của xe mình chưa?

test thử bằng cách nào?
Em ngồi cạnh 1 cụ thử giúp ABS và EPS. Hoảng cụ ạ, nhưng đúng là rất an toàn.

gocart

Xe cút kít

Big Bang

Xe điện
Không thoát được bác ạ, không phanh thì xuống rãnh bên phải (hoặc xuống vực) vì đang bó cua bên ý dù không gắt lắm

Kiểu này là tay hết khả năng bẻ lái bên phải rồi do đặt tay sai lại phi nhanh-kiểu đang bon bon hai tay chụm xuống gần đùi ý theo dạng quen đường rồi, muốn chỉnh phải mà tay cũng sát sườn rồi nên tính nhấp phanh để có thời gian đưa tay lên chỉnh dễ hơn mà văng xe - lúc ấy nó cứng người ra rồi nên càng không chỉnh cái phải thêm chút nào được nữa.

Bác nhìn khi xe trôi lái xe không thể bẻ phải thêm được một chút nào nữa cứ tiếp tuyến mà văng ra thôi, nếu bẻ được có khi xe đã xoay ngang hoặc lật thì ông tải lút phanh chắc đỡ hơn. Tay bác trót trong thế ý & đường văng dư vậy thì cũng không thể có kinh nghiệm gì hơn, có chăng là trách cái bọn làm đường không làm nghiêng đoạn cua ý.

Lên tuyển lái xe bác thấy ông nào lái cứ hay có cái kiểu tay đặt gần đùi thì đuổi cmn trước đi cho đỡ phải hối tiếc về sau.
Thường vào cua, lái xe sẽ cảm nhận thấy nguy hiểm khi xe không bám đường, lúc này phải rà phanh. Nhiều đoạn cua, tốc độ hơn 50 một chút mà đã không thấy bám đường rồi

barca6996

Xe container
Mấy ông biển xanh hay đi ẩu vì có phải xe nhà các ông ấy đâu.
Cụ thấy thế ag? E biết ông nào lái xe công mà chạy ẩu thì dễ nhận quyết định nghỉ việc, nhất là xe của lãnh đạo