[Funland] Vào 3 ra 7 và KHÔNG BAO GIỜ về đến nhà

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
các cụ nên rút kinh nghiệm, chứ không chẳng die vì rượu lại die vì mấy thằng say, em thật, cái tầm có dấm vào chúng nó dễ húng lắm, tìm cách từ chối khéo thôi, chứ nói thẳng không khéo lại nằm bệt.

em thì cứ bảo luôn là đang uống thuốc điều trị nên không uống đc, và lảng đi chỗ khác, thế cho nhanh.
Từ chối khéo là 1 kỹ năng, thậm chí nâng lên hạ xuống, nhấp ít nhấp nhiều, rơi vãi lúc cụng ly và lúc đưa lên uống...
Lúc ông nào cũng có tý men trong người mà thô lỗ hay thể hiện coi thường là dễ xảy ra những điều không hay, ai lại Phàm Phu Tục Tử giống đám còn lại thì nói làm gì nữa cụ nhể, keke

born2go

Xe điện
Em thì mời hay ép hay van xin em cũng đều ... uống

Thằng nào lèo nhèo em bật kèo thì chỉ có nước nôn tại chỗ hoặc quỳ em mới tha, tsb mấy thằng ép rượu hehehe

dongphuong031

Xe tăng
Kinh nghiệm của em là mình kiểm soát được mình thì mình còn tham gia, nếu muốn về thì cứ té, rút lui chủ động mà ko cần trình bày xin phép.

ToaiCB400

Xe máy
Nói chung các bác ai cũng đúng nhưng với thể chế + xả hội bây giờ thì toàn làm việc trên bàn nhậu .
Nói không ngoa chứ trên 60% mối quan hệ làm ăn của em là trên bàn nhậu thì từ chối sao giờ. E chỉ tâm niệm là nếu đi nhậu thì đi grap. Nếu nát rồi thì như em có sẵn 1 nhà nghỉ quen ! cứ đưa địa chỉ là chú ấy trả giúp tiền taxi luôn . Có thể uống nhưng uống rồi thì đừng lái xe ...

shiluo

Xe container
Rượu bia không nên ép nhau, ai thích thì uống thôi
Em thì rất thích :D

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Em thì trừ khi chúng trói chân tay và đổ rượu vào miệng thì em buộc phải uống, và uống xong là chơi món hợi tửu - ngủ đến khi tỉnh mới chạy xe! :D
Từ chối thẳng quá thì không nỡ nên đành dùng khổ nhục kế thôi lão :))

AnhhoangSu

Xe điện
Đi nhậu vui nhất là đc ngồi 3 hoa với nhau, có tý cồn chỉ để cho nó lâng lâng, chém nó phê thôi. Chứ ép đến mức gục thì còn đíu j để nói nữa. Em ngồi bàn nhậu nào, kể cả lớn hay bé bao giờ cũng phải phủ đầu trc cỡ mình uống kém, cố đc đến điểm sẽ xin phép dừng. Văn minh nên cứ nói thật để ae khỏi ép. Mấy kiểu bô lão, sếp xó cũng éo có cỡ nói mình chen ngang đi trc hay dựng luật này nọ.

AnhhoangSu

Xe điện

nhtruong

Xe tải
Ủng hộ quan điểm cụ chủ. Các cụ trước khi vào bàn thì ông nào cũng sợ uống nhiều, khi vào bàn rồi thì quên hết trời đất, ép nhau tưng bừng đến khi say thì thôi. Mong rằng các cụ ngày càng văn minh, không ép nhau uống hoặc thống nhất chỉ làm 2-3 chén/cốc thì thôi. Cả nể với bạn bè nhưng sao lại không biết cả nể với vợ con các cụ nhỉ.

lttvtvn

Xe container
Sài Gòn hoa lệ nhưng nhà em ở Q.2 thì không!
Chỉ có uống hoặc không, uống nhiều hay uống ít đều không lái xe, kể cả xe máy. Em đảm bảo rất nhiều cụ trên này uống bia xong lái xe máy về.

cuongdiv

Xe container
Phải nói thật bệnh này giờ thành trào lưu rồi, mong nhà nước ra tay cấm ngặt thì còn có thể cứu vãn, chứ nhân tình thế thái vài chén vào bay bay là quên hết những bài học như trên ngay.
E thấy trên thế giới hình như ko có hoặc có rất ít nước cấm rượu bia, thay vào đó họ đánh thuế cao, còn sử dụng như nào là mỗi người phải tự chịu trách nhiệm

dungcivic

Xe tăng
Dân nghiện bia rượu mà bảo bỏ rượu nghe rằng hơi phét. Chắc bỏ được 49 ngày

Babanh.com

Xe hơi
Túm lại uống vẫn phải uống, nhưng phải biết dừng ah

Dung TOYOTA

Xe tăng
Thời trẻ trâu còn cứ vào mười ba, ra mười bảy :(( éo hiểu sao vẫn còn sống đến bây giờ. Ngu thiệt :(

Ngonghinh

Xe tăng
Nhà cháu thì uống rượu đã lâu và ví ngoại giao nên hay phải đi uống, nhưng hôm nào lái xe là có lời trước và rất kiên quyết, nếu ko thì gửi xe và gọi taxi cho lành.

meotamthe

Xe cút kít
say lại còn biết nhờ nữa à cụ? em chỉ đến chiều hôm sau tỉnh dậy ở đâu đó mới biết hôm qua mình nát

Em mới say là tính chuyện đấy luôn cụ ạ, say lúc đấy là thấy mình khó điều khiển cơ thể rồi dù đầu vẫn còn tỉnh, cụ ạ

Cụ Muỗm

[Tịch thu bằng lái]
Toàn tự tay đổ vào mồm lại kêu người ta ép. Không uống nữa thì thằng nào ép được.

Acheng122

Xe hơi
Đây mà một câu chuyện buồn của một người bạn của em chia sẻ, em mang về đây chia sẻ lại với các bác. Mong rằng chúng ta nên hết sức cẩn thận khi tham gia giao thông. Mạnh mẽ nói KHÔNG với rượi bia khi phải lái xe. Đã vui là phải hết mình nhưng phải chắc chắn rằng, sau mỗi cuộc vui luôn có một phương án an toàn về nhà (taxi, xe ôm, gọi vợ...)
--

Ớn lạnh với "vào 3 ra 7"

Mùng 3 tết năm đó, ba và chú tôi cùng đi chúc tết người bạn phương xa. Khuya, cả nhà lo lắng vì ba và chú chưa về. Giữa lúc hoang mang thì nhận được cuộc gọi từ số của ba, nhưng đầu dây bên kia là một giọng lạ, đầy hốt hoảng: "Anh ơi, tui thấy vụ té xe, một người thì chết rồi, một người đang thoi thóp". Mẹ tôi ngất xỉu khi nghe tin. Cả nhà nháo nhào chạy đến nơi xảy ra tai nạn.

Người thoi thóp là ba tôi, chú tôi đã tử nạn. Cả hai nồng nặc mùi rượu bia. Từ đó, niềm vui ngày tết biến thành nỗi đau buồn. Ba tôi được bác sĩ cứu sống. Sau này, khi mọi chuyện tạm lắng, ba tôi kể: cuộc nhậu của ba và những người bạn có lệ hễ ai về sớm thì phạt 7 ly. Ba và chú tôi đã ngà ngà say, xin kiếu về trước vì đường xa, mỗi người phải uống thêm 7 ly. Ba và chú vì quá say mà tự té xe. Ba tôi đã bỏ hẳn bia rượu.

Bản thân tôi cũng đã nhiều lần gây ra tai nạn giao thông, thậm chí suýt chết vì say. Và không ít lần trong số ấy cũng vì cái lệ "vào 3 ra 7" mà bạn bè tôi hay áp dụng. Tôi chưa bỏ được bia rượu như ba tôi, nhưng tôi hiểu rằng không nên liều lĩnh mà điều khiển xe ra về khi đã say. Giờ mỗi lần ai đó bắt phải "vào 3 ra 7", tôi từ chối và ra về ngay nếu họ phật ý. Tôi rùng mình khi nghe điệp khúc kiểu này. Tôi không muốn mình lặp lại sai lầm của ba tôi.

Hãy dẹp ngay suy nghĩ muôn thuở ép nhau uống kiểu "vào 3 ra 7".

TẠ TƯ VŨ
e đồng tình với ý kiến của cụ!