[Funland] Vào 3 ra 7 và KHÔNG BAO GIỜ về đến nhà

cairong_2011

Xe container
Lâu rồi em thực hiện phương châm đã đi uống thì taxi, grab

Roses

Xe điện

Nino88

Xe container
Cụ Đào hoa thế mà không uống rượu em là em không tin đâu nhé:))
Em uống rượu mà,nhưng giã thật đắt vào để em có động lực mà cai,chứ cứ rẻ là lại tặc lưỡi uống!

salesvietlong

Xe buýt
Chủ nhật vừa rồi,2 vợ chồng em ra quán mua 30k chân vịt luộc 1 âu,ra chợ mua 1/2kg mực về hấp. Tối 2 vợ chồng ra ban công ăn,mỗi ng nửa lon,vui đáo để >:D<>:D<
Quay trở lại đi nhậu,em thì trc giờ k nhậu đc chỉ chém gió thôi. E mà ko uống thì đố ai giữ đc. Em chỉ sợ mấy ôg rượu uống người. Mình ko uống nó cà khịa rồi lời to tiếng lại nó xiên thôi
May quá,em không gặp ôg nào như thế\:D/\:D/\:D/

Thủng Xăm

Xe hơi
Cụ chuyển bớt rượu của nhà cụ sang cho em đi, nhiều rượu thế uống say chết :P
Em nghĩ cũng nên bỏ kiểu cổ xuý bia dịu bằng cách bỏ nút vodka đi, min mod mở cái thớt cái là nhao nhao mời dịu, say thì sao... Dẹp hết

Châu Tứ TN

Xe điện
Em thì cứ vơ đủ thứ bệnh vào người, bạn bè có thương mới ép (có thể thương không đúng cách) và cũng vì thương nên chả nỡ ép thằng bệnh :))
Có phải?
- Em bị đau lưng :(
- Uống vào cho giãn gân giãn cốt em :>
- Em bị đau tim =((
- Chỉ có rượu mới chữa được thất tình, uống đi :-bd
- Em chỉ uống được vài li thôi %-(
- Chủ quán đâu, lấy cho cái cốc vại :)]
Chạy đâu cho thoát hả cưng :-?

carat

Xe buýt
Đây mà một câu chuyện buồn của một người bạn của em chia sẻ, em mang về đây chia sẻ lại với các bác. Mong rằng chúng ta nên hết sức cẩn thận khi tham gia giao thông. Mạnh mẽ nói KHÔNG với rượi bia khi phải lái xe. Đã vui là phải hết mình nhưng phải chắc chắn rằng, sau mỗi cuộc vui luôn có một phương án an toàn về nhà (taxi, xe ôm, gọi vợ...)
--

Ớn lạnh với "vào 3 ra 7"

Mùng 3 tết năm đó, ba và chú tôi cùng đi chúc tết người bạn phương xa. Khuya, cả nhà lo lắng vì ba và chú chưa về. Giữa lúc hoang mang thì nhận được cuộc gọi từ số của ba, nhưng đầu dây bên kia là một giọng lạ, đầy hốt hoảng: "Anh ơi, tui thấy vụ té xe, một người thì chết rồi, một người đang thoi thóp". Mẹ tôi ngất xỉu khi nghe tin. Cả nhà nháo nhào chạy đến nơi xảy ra tai nạn.

Người thoi thóp là ba tôi, chú tôi đã tử nạn. Cả hai nồng nặc mùi rượu bia. Từ đó, niềm vui ngày tết biến thành nỗi đau buồn. Ba tôi được bác sĩ cứu sống. Sau này, khi mọi chuyện tạm lắng, ba tôi kể: cuộc nhậu của ba và những người bạn có lệ hễ ai về sớm thì phạt 7 ly. Ba và chú tôi đã ngà ngà say, xin kiếu về trước vì đường xa, mỗi người phải uống thêm 7 ly. Ba và chú vì quá say mà tự té xe. Ba tôi đã bỏ hẳn bia rượu.

Bản thân tôi cũng đã nhiều lần gây ra tai nạn giao thông, thậm chí suýt chết vì say. Và không ít lần trong số ấy cũng vì cái lệ "vào 3 ra 7" mà bạn bè tôi hay áp dụng. Tôi chưa bỏ được bia rượu như ba tôi, nhưng tôi hiểu rằng không nên liều lĩnh mà điều khiển xe ra về khi đã say. Giờ mỗi lần ai đó bắt phải "vào 3 ra 7", tôi từ chối và ra về ngay nếu họ phật ý. Tôi rùng mình khi nghe điệp khúc kiểu này. Tôi không muốn mình lặp lại sai lầm của ba tôi.

Hãy dẹp ngay suy nghĩ muôn thuở ép nhau uống kiểu "vào 3 ra 7".

TẠ TƯ VŨ
Ba và chú của bạn vẫn còn trẻ con thật. Chẳng ai ép được tôi uống cả, ngay cả các sếp; mình phải khéo léo từ chối hoặc uống kiểu nhấp môi để người mời cũng không bị cụt hứng hoặc bị cảm giác thiếu tôn trọng. Tôi uống rượu mà ai ép là tôi mà tôi đã từ chối hoặc chỉ xin phép nhấp môi mà cứ kiểu ép uống hết thì tôi dừng luôn, đi ra ngoài ngồi uống nước hoặc bỏ về nếu chỉ là xã giao.

BadBoy79

Xe lăn
Xơ gan, ung thư gan nguyên nhân chủ yếu do rượu.

cuongtelecoms

Xe buýt
Em không thích uống rượu bia (lâu lâu uống một ly vang nhỏ hoặc một lon bia ngon thì OK với em) nhưng nhiều khi phải uống nhiều hơn nhiều số đó. Những khi đó, xác định luôn từ đầu là taxi hoặc Grab là đơn giản và an toàn nhất. Vợ và con ở nhà đang chờ mình.

P.s: Nói chung, rượu bia thì cần thời gian để tuyên truyền chứ em nghĩ VN mình sẽ không nói cấm là cấm được ngay đâu.

6V4 PRADO

Xe điện

Tìm Áo

Xe tăng
Cưa cẩm thì ib nhau đê
Ai lại bóc mẽ nhau thế ;)) cơ mà ... lúc nào cũng có a đưa về lo gì :))
Đã đưa là phải có rì :D
Lần sau cụ đưa về đi! :))
Hôm trc cứ tưởng a đưa e về cơ ;))

Được tiếng mà ko đc miếng ;))

Có mỗi a ko chê e chứ cụ trên chê có đưa e về đâu a nhỉ ;))
Kìa 6V4 PRADO :D
Lần sau cấm trốn nhé!
Các cụ ý sợ ăn gạch, keke
Em đã chốt xong kèo :D