vành 16 của newfocus 2.0

math_CFA

Xe hơi
Đã độ thì chơi 17inch luôn cụ, 16 làm gì...:69:

coolguy

Xe hơi
Em nghe nói nếu thay chân dài hơn thì thông số đồng hồ đo xăng, km sẽ ko chính xác. Phải đem tới Ford để cân chỉnh lại. Ko bít thông tin này có đúng ko các bác.

VietWagen

Xe buýt
Bẩm các cụ , em chuột bạch lên vành 17 cho 1.8AT rồi đây ạ.Kết quả là ngoài sức tưởng tượng về độ ồn :102: và dáng xì po :21: Ai cũng phải nhìn con 4` của em,em làm kính Llummar đen xì ngồi trong nhìn thấy bà con cứ chỉ trỏ gật gật :21:- thật mát lòng mát dạ về em Focus của chúng ta quá. Lói chung là được cái lọ mất cái chai các cụ ạ nhưng an ủi cho em là ồn cùng lắm thì cũng chỉ bằng em Civic 2.0 của ông xếp em :)).Em chụp bằng No'ki`a nên không được rõ,mai mốt em vác ra chỗ nào hoành tráng để chụp khoe các cụ :69:
Tổng thiệt hại : 23 củ cho larang + lốp michellin (làm của bác Lamborghini ở Ngọc Khánh - chả bớt em xu mô dù cùng OF với nhau trong khi quảng cáo trên này là có KM cho AE OF :^) )
Dự tính : X củ tiền chống ồn cho sàn :77:

Các cụ động viên em cái chứ nếu không em lắp lại larang cũ bi giờ :'(
Động viên đây (b), dù ảnh ko rõ lắm, nhưng đẹp đấy bác à (b). Tks cái vụ "chuột bạch" này của bác vì tớ cũng hơi lăn tăn về việc kéo chân cho em nó thành 16 hay 17, vẫn biết vành+lốp 17 sẽ ồn hơn 16, nhưng chắc chắn 17 đẹp hơn 16 rồi. Nhờ kết quả của bác mà tớ quyết định sẽ chọn 16 thôi, vì 2 lý do: đỡ ồn hơn và vừa tiền hơn. Nhưng mà vành 17 của bác mới gọi là "dân chơi ko sợ mưa rơi" hê hê :D.

ichbinminh

Xe buýt
Bẩm các cụ , em chuột bạch lên vành 17 cho 1.8AT rồi đây ạ.Kết quả là ngoài sức tưởng tượng về độ ồn :102: và dáng xì po :21: Ai cũng phải nhìn con 4` của em,em làm kính Llummar đen xì ngồi trong nhìn thấy bà con cứ chỉ trỏ gật gật :21:- thật mát lòng mát dạ về em Focus của chúng ta quá. Lói chung là được cái lọ mất cái chai các cụ ạ nhưng an ủi cho em là ồn cùng lắm thì cũng chỉ bằng em Civic 2.0 của ông xếp em :)).Em chụp bằng No'ki`a nên không được rõ,mai mốt em vác ra chỗ nào hoành tráng để chụp khoe các cụ :69:
Tổng thiệt hại : 23 củ cho larang + lốp michellin (làm của bác Lamborghini ở Ngọc Khánh - chả bớt em xu mô dù cùng OF với nhau trong khi quảng cáo trên này là có KM cho AE OF :^) )
Dự tính : X củ tiền chống ồn cho sàn :77:

Các cụ động viên em cái chứ nếu không em lắp lại larang cũ bi giờ :'(
Uầy, hâm mộ cụ! (b)

Dưng cơ mà hình như cụ lắp biển vuông đằng trước ợ *-)

mrfangfap

Xe hơi
Tối quá nhìn chưa rõ xem mâm có hợp với vợ bác không, sao bác không lên mâm nhôm phay của Mondeo mới. Em vote động viên bác nhé (em nợ nhé hết rượu roài ứ vote đc).
Cụ à,em kiếm cái bộ 17 nhôm phay của Mondeo mà không được,em nhờ cả sale của Ford kiếm luôn,cửa hàng nào cũng :77: khi em hỏi loại này,toàn bảo em lấy loại của Mondeo cũ,thế là em cũng :77: .... :)) Em kiếm mấy chỗ không có loại 16 dành cho Focus mà nếu có thì là của loại đời cũ tháo xe mông lại nên em chả chơi.Nhiều loại 16 đẹp lắm nhưng không lắp được cho Ford cụ ạ,em nghe giải thích là bulong ốc vít gì đó không hợp vì Ford nó dùng khác chuẩn với xe Hàn xẻng :102:
em nói thật cái lazang của cụ không đẹp bằng cái trên ảnh đâu cụ ạ:ohmy:đã ồn mà nhìn trông chả đẹp hơn tý nào..hay cụ cho em quả ảnh rõ hơn đi ạ
Em mà ở bển em cũng chơi loại đó,vấn đề là em máu kéo dài giò con 4` của em quá nên em đành chơi loại ni :21: Nhìn cũng được đó cụ ạ,em sẽ post ảnh chụp ban ngày lên sau ạ
Uầy, hâm mộ cụ! (b)
Dưng cơ mà hình như cụ lắp biển vuông đằng trước ợ *-)
Em thấy nó hợp thì lắp thôi,em chả để ý ạ.Đi qua mấy chú XXX thấy các chú ấy chả bảo rì,hay tại mải ngắm 4` quên thắc mắc em :)).Em mong các chú ấy vẫn cứ chiếu cố em nữa ạ (l)

mrfangfap

Xe hơi
Bữa trước up ảnh chụp buổi tối nên không rõ lắm,mấy hôm trước em có làm vài kiểu chụp ngày nay up lên khoe các cụ :69:.Các cụ vào cho ý kiến ạ (b)

songvedem

Xe tăng
Cụ phang phập đầu tư la răng và lốp hết bao nhiều Obama thế ha cụ.

Giá cụ chơi cái La răng 5 chấu cánh đôi của Mercedes dòng C hay E gì không nhớ. Đẹp và trông khỏe kinh khủng. Trong các loại Larang đang chạy ở HN thì em thấy cái đấy đẹp nhất.

davidjames11197

Xe đạp
Cho hỏi tí, bác lắp vành 17 như thế thì các thông số về quảng đường trên đồng hồ còn chính xác không vậy? Vì nếu bác thay lốp to hơn chắc chắn sẽ ảnh hưởng đến vòng quay của bánh xe, nên tốc độ đo ở đồng hồ cũng không còn chính xác so với nguyên gốc của nó.

namgianghp86

Xe tải
Cho hỏi tí, bác lắp vành 17 như thế thì các thông số về quảng đường trên đồng hồ còn chính xác không vậy? Vì nếu bác thay lốp to hơn chắc chắn sẽ ảnh hưởng đến vòng quay của bánh xe, nên tốc độ đo ở đồng hồ cũng không còn chính xác so với nguyên gốc của nó.
cái lazang to lên nhưng cái thành lốp nó mỏng đi, cái bề rộng to ra cụ ợ, nên không ảnh hưởng đến đường kính bánh xe, có sai thì chút ít thôi, dưới 3% là được

namgianghp86

Xe tải
Bữa trước up ảnh chụp buổi tối nên không rõ lắm,mấy hôm trước em có làm vài kiểu chụp ngày nay up lên khoe các cụ :69:.Các cụ vào cho ý kiến ạ (b)

không hiểu sao em thấy nó không hợp với focus , với xe màu trắng thì càng không hợp cụ ợ.trông ko khỏe xe:mad:

mrfangfap

Xe hơi
Cụ phang phập đầu tư la răng và lốp hết bao nhiều Obama thế ha cụ.

Giá cụ chơi cái La răng 5 chấu cánh đôi của Mercedes dòng C hay E gì không nhớ. Đẹp và trông khỏe kinh khủng. Trong các loại Larang đang chạy ở HN thì em thấy cái đấy đẹp nhất.
Em thay hết khoảng 1k1 obama.Mà đúng là ford kén đồ ạ,nhiều loại đẹp lém mà lắp không được.Bác Lamborgini chủ của hàng nói thế ạ :)
Em thấy có vẻ cũng sai lệch,em sẽ theo dõi thêm 1 thời gian nữa xem dư lào ạ.Xe em đi được 1k3 mà xăng báo 13,6l ,không hiểu có chuẩn không.Bác nào đã từng ở ngưỡng này rồi cho em biết với ạ (b)

mrfangfap

Xe hơi
không hiểu sao em thấy nó không hợp với focus , với xe màu trắng thì càng không hợp cụ ợ.trông ko khỏe xe:mad:
Ford khó kiếm larang phù hợp hay sao ý cụ ạ,không như xe Hàn.Em đi mấy chỗ rồi đều không có hoặc kiểu dáng ko đẹp,ẻo lả nên đành lấy em này.Kể ra em nhìn cũng không đến nỗi ợ :21:

songvedem

Xe tăng
Để em chụp ảnh cái La răng yêu thích rồi post cho cụ xem.
Cái La răng chân dài của cụ ngon đấy. Nhìn thấy cả cụm phanh bên trong nên trông rất khỏe xe.