[Funland] Vàng lại lên ngôi !

terwa

Xe tăng
Bọn thổi giá đất làm Loạn thị trg, Tiền mất giá, Lãng phí nguồn đất dùng cho sxuat, Tăng giá thành sản phẩm mất khả năng cạnh tranh.
bọn này cứ tùng xẻo thôi :D
E thì thấy bọn đấy cũng có lợi. E săp nhập về vài container gỗ, kho e hết chỗ e đi tìm thì thấy kho cho thuê ế ẩm trống nhiều, e vào ép giá cái một:>

Chỉnh sửa cuối:

3077

Xe container
Đùa hay thật vậy bác, nếu đúng thì tất cả lại phi mã à. Trong một diễn biến không liên quan, em đọc được tin bên nước anh Hàn xẻng, tổng thống ban bố tình trạng khẩn cấp quốc gia về dân số, một trong những nguyên nhân khiến người dân HQ không muốn sinh con đó là nhà đất đắt đỏ, giới trẻ kiếm tiền và tiêu sạch vì họ cho rằng có làm cả đời cũng không mua được nhà. HQ còn khẳng định sẽ tuyệt chủng nếu không có giải pháp. Đọc tin mà e ngại giùm vì xu hướng hiện nay VN cũng đang nhen nhóm như vậy

.
Quy luật tự nhiên thôi, trái đất đang quá tải rồi, không ngừng đẻ thì sớm ăn thịt nhau mà sống. Thanos búng tay giảm 1/2 dân số là có lý do của nó

ptqn

Xe đạp
Quy luật tự nhiên thôi, trái đất đang quá tải rồi, không ngừng đẻ thì sớm ăn thịt nhau mà sống. Thanos búng tay giảm 1/2 dân số là có lý do của nó
Đây là không chịu đẻ í bác. Mà nghĩ lại thì chắc cũng sẽ đến lúc bị xóa sổ thật, không vì lí do này thì lí do khác, tự nhiên nghĩ mọi thứ cũng chẳng ý nghĩa ngoài việc được tồn tại ở thế giới này

3077

Xe container
Nhanh tay quá cũng khổ nha :D, phấn đấu mỗi người dân tiết kiệm 1-2 cây vàng/tháng

anphudong

Xe tăng
VN là nước mà người dân có tỷ lệ sở hữu nhà cao nhất thế giới cùng với TQ và Rumani, ở mình mà ko mua được nhà thì đi đâu cũng vậy thôi:

haTranauto

Xe tăng
Kit chắc muốn chốt cuối tuần 2360
gold (6).gif

Nhẫn âm thầm lên gần miếng

anphudong

Xe tăng
Cứ nói mấy chục năm làm ko ăn gì mới mua được nhà là chỉ nhìn bề nổi mà ko thấy chiều sâu bởi thu nhập ở VN ko ai nắm rõ được. có người lương chỉ hơn chục triệu mà con cái toàn du học nước ngoài, biệt thự vài ba cái. Mấy bà bán lẻ gạo nước muối mắm ở chợ cũng tậu nhà hơn chục tỷ thì thấy rằng cứ chịu khó làm ăn mà ko vướng tứ đổ tường sẽ mua nhà được thôi. giàu thì mua nội đô, ít tiền hơn thì ra vùng ven nhiều nơi giá rẻ bèo rồi mai này đô thị phát triển thì cũng thành đất vàng cả mà.

dheIa

Xe điện
Vấn đề của Hàn là phân hoá xã hội ngày càng khốc liệt. Được cái tiếng nước giàu nhưng còn lâu mới đạt chuẩn sang.
Mình đừng có học theo nó và bớt khúm núm với nó đi :)

ptqn

Xe đạp
Vấn đề của Hàn là phân hoá xã hội ngày càng khốc liệt. Được cái tiếng nước giàu nhưng còn lâu mới đạt chuẩn sang.
Em hổng rót được rượu cho cụ nữa, nhưng đúng là xã hội HQ phân hóa cực cao ạ. Tất nhiên cỡ lứa như em với cụ thì không ai muốn học theo cả vì hệ lụy của nó thì ngay cả HQ còn không giải quyết được. Chỉ có điều em quan sát thì rất nhiều thanh niên các nước cũng bị ảnh hưởng bởi tư tưởng của họ từ phim ảnh văn hóa idol... em còn đang thấy e ngại đây

thudoll88

Xì hơi lốp
Cứ nói mấy chục năm làm ko ăn gì mới mua được nhà là chỉ nhìn bề nổi mà ko thấy chiều sâu bởi thu nhập ở VN ko ai nắm rõ được. có người lương chỉ hơn chục triệu mà con cái toàn du học nước ngoài, biệt thự vài ba cái. Mấy bà bán lẻ gạo nước muối mắm ở chợ cũng tậu nhà hơn chục tỷ thì thấy rằng cứ chịu khó làm ăn mà ko vướng tứ đổ tường sẽ mua nhà được thôi. giàu thì mua nội đô, ít tiền hơn thì ra vùng ven nhiều nơi giá rẻ bèo rồi mai này đô thị phát triển thì cũng thành đất vàng cả mà.
Ôi giời lương chục củ nhưng tham ô tham nhũng chục tỏi trăm tỏi thì chẳng giàu. Còn bán lẻ gạo nước muối mua nhà hơn chục tỷ là nói cho vui chứ thường cũng là mấy thế hệ tích lũy buôn bán từ hàng vài chục năm trước thời mọi thứ còn dễ hơn bây giờ cạnh tranh khốc liệt

dheIa

Xe điện
Nhanh tay quá cũng khổ nha :D, phấn đấu mỗi người dân tiết kiệm 1-2 cây vàng/tháng

View attachment 8585736
Bác này giỏi quá ^^
9:00 mở chuồng, 9:03 đã hết suất. Tiếng ca thán vang vang khắp nơi. Thế mà bác làm được. Em ko hình dung đc tay bác bấm phím nhanh đến thế nào 😄

Em hổng rót được rượu cho cụ nữa, nhưng đúng là xã hội HQ phân hóa cực cao ạ. Tất nhiên cỡ lứa như em với cụ thì không ai muốn học theo cả vì hệ lụy của nó thì ngay cả HQ còn không giải quyết được. Chỉ có điều em quan sát thì rất nhiều thanh niên các nước cũng bị ảnh hưởng bởi tư tưởng của họ từ phim ảnh văn hóa idol... em còn đang thấy e ngại đây
Đang thớt về vàng nên em nhịn mòm. Chứ nói tới Hàn là em thích ca vang ca lắm ^^
Em cũng có mini đang tuổi lớn nên cũng để ý và chịu khó tìm cách bơm đểu lắm bác ạ ^^

dheIa

Xe điện
Hai cụ 201 với 7292 ko dừng phím đi ăn trưa đi à. Hết cơm đó :D
Cứ trêu nhau quá rùi Chã cho lên hè hết giờ ^^

3077

Xe container
Bác này giỏi quá ^^
9:00 mở chuồng, 9:03 đã hết suất. Tiếng ca thán vang vang khắp nơi. Thế mà bác làm được. Em ko hình dung đc tay bác bấm phím nhanh đến thế nào 😄

Đang thớt về vàng nên em nhịn mòm. Chứ nói tới Hàn là em thích ca vang ca lắm ^^
Em cũng có mini đang tuổi lớn nên cũng để ý và chịu khó tìm cách bơm đểu lắm bác ạ ^^
À ảnh em sưu tầm thôi, em không có nhiều tiền mà mua trữ lắm thế làm gì. Nhưng đúng là bán online thì muốn bán bn cũng đc, giới hạn mỗi ng bn cũng được, bữa có cụ nào bảo agri giới hạn 1 cccd/1 tháng mà em không tin, giờ chắc thế thật

thichrauxanh

Xe điện
E công nhận, bọn Hàn thì chỉ đi loè nông dân vs trẻ mới lớn. Chả có vẹo gì tinh túy cả.

Dream Thai

Xe điện
Do XH nó ptrien nhanh nên phân hóa giàu nghèo thôi cụ

E vi dụ cụ đi làm lương 10tr, cụ nghỉ hưu 5 năm sau lương binh quân lên 20tr, & kèm theo đó là living cost tăng. lên vô hình chung cụ nghèo đi 1 cách tương đối

Hoặc cụ làm LĐ phổ thông, trong khi XH Hàn nó ptrien công nghệ cao nên phân hóa phát nữa :(

emperortan

Xe hơi
Cũng khó cụ ạ, Hàn hay Trung thì tụi nó cũng phải hi sinh mặt nào đó để kinh tế đi lên, chứ chúng nó không có điều kiện như hội Mỹ Âu, có nền tảng từ nhiều năm bóc lột thuộc địa và làm trùm tài chính để xây dựng được xã hội hưởng thụ cao và công bằng.

Với quy luật khan hiếm của vật chất thì con đường như Hàn hay Trung nó gần như khó tránh nếu muốn đi lên từ nước nghèo. Tức là con người trong xã hội ấy phải hi sinh rất nhiều, cày cuốc như trâu như chó và mức độ cạnh tranh trong xã hội cực kỳ khốc liệt.

Thành Thị 1

Xe điện
Cũng khó cụ ạ, Hàn hay Trung thì tụi nó cũng phải hi sinh mặt nào đó để kinh tế đi lên, chứ chúng nó không có điều kiện như hội Mỹ Âu, có nền tảng từ nhiều năm bóc lột thuộc địa và làm trùm tài chính để xây dựng được xã hội hưởng thụ cao và công bằng.

Với quy luật khan hiếm của vật chất thì con đường như Hàn hay Trung nó gần như khó tránh nếu muốn đi lên từ nước nghèo. Tức là con người trong xã hội ấy phải hi sinh rất nhiều, cày cuốc như trâu như chó và mức độ cạnh tranh trong xã hội cực kỳ khốc liệt.
Hi sinh vài thế hệ để đất nc có thế mạnh cạnh tranh!
Nôm na hi sinh đời bố củng cố đời con.