[Funland] Vàng lại lên ngôi !

xuanhieu7292

Tháo bánh
Chênh mua bán 3 củ cải mà chưa giải quyết lại mong bỏ độc quyền vàng miếng.

Ko có chuyện ai cũng đc nhập vàng Và nhà nc vẫn độc quyền nhập, vẫn độc quyền vàng miếng. Vẫn độc quyền về giá, chỉ là chênh bao nhiêu thôi :) thêm nữa họ cũng có bắt ai mua vỉ sjc đâu, thích mua gì thì mua mà.
Chênh là cách giải quyết rồi còn gì nữa? :)

Dân sẽ không dám mua vàng nữa. Còn không mau mau mua bds + chứng? =))

Lãi suất thấp mà thằng dân cứ tiết kiệm + vàng.
Đã thế ông dọa, tăng chênh cho hết dám mua :))

piston

Xe container
Chênh là cách giải quyết rồi còn gì nữa? :)

Dân sẽ không dám mua vàng nữa. Còn không mau mau mua bds + chứng? =))

Lãi suất thấp mà thằng dân cứ tiết kiệm + vàng.
Đã thế ông dọa, tăng chênh cho hết dám mua :))
Cai vòng luẩn quẩn thôi cụ ơi, dân sợ ko mua miếng sjc thì lại xúc nhẫn 9999 5 chỉ, vậy nhà nc ko quản lí đc, cũng ko đc xu nào. Tiền mất giá mọi việc quay lại thời cây chỉ, ko ting ting với otp nữa.

Căng đấy.

lodudu

Xe điện
Kể ra cũng khó, vậy số lượng sjc đã ra thì giải quyết thế nào

PhongFood

Xe điện
Các cụ đông tiền thì ôm vàng theo ông nhà báo. Ông nhà báo mời họ hàng, bạn bè...ôm tất đi. 😅

thichrauxanh

Xe điện
Khi báo hô là phải cẩn thựn ;))

HH1993

[Tịch thu bằng lái]
Cụ nào chót đầu tư vào SJC thì theo nhà cháu nên chuyển sang dòng cũng 4 số 9 nhưng giá rẻ hơn 10 củ. Sắp tới NN bãi bỏ sự độc quyền của SJC, chắc chắn SJC sẽ dần dần giảm giá chỉ còn nhỉnh hơn các loại vàng khác chút thôi.
Tôi đẩy hết sjc lúc nó cuồng lên rồi. Giờ còn 1 vốc nhẫn thôi. Ha...ha...

dheIa

Xì hơi lốp
Có một sói tin , em cũng đã cố gắng để đưa ra sát nhất , nhằm mục đích cùng trao đổi thêm
Đã là dân chơi vàng thì ai cũng hiểu
Có 1 só thứ đụng chạm vô cùng
Và nó mang lại nhiều bất lợi
Em nhờ các cụ trích dẫn còm em xóa hộ 1 sói còm , nhưng các cụ ko chịu , mà đòi em giải thích ,
Giải thích gì đây ??? Khi chỉ võ đoán ?
Và giải thích thế nào
Em từng bị bay màu vì những thứ rất đụng chạm ....
Kệ đi cụ. Dân trade vàng tuyền thần kinh thép cơ mà :D
Cụ bỏ đi vì một vài ai đó, thế cả mớ cần lao còn lại chúng iem thì ai trông.. hihi

Cụ dùng Mojito hay Spritz ạ, để em pha ^^

dheIa

Xì hơi lốp
Mai vàng tăng đó. Vàng TG đang tăng kìa.
Trong ngày mà tăng ác. Gần 1%!
Ko biết có phải do tin Nga đã bắt tay với Triều Tiên và có thoả thuận gì đó với Iran (!?)
Thế chiến 3 ư? Nếu thế thì tăng gấp mấy chục lần cũng chả để làm gì vì chiến xong thì còn đâu người nữa mà mua với bán để mà đắt với rẻ.. huhu

MuathuHN252

Xe cút kít
Tốt quá, e đem nhẫn cưới đi bán :D
Nói chuyện nhẫn cưới, tự dưng 1 ngày em nhìn tay sói ko thấy nhẫn đâu. Em hỏi là thế nhẫn cưới đâu rồi. Sói bảo ơ mất rồi ah, chắc nãy làm lòng xong lấy dầu ăn rửa tay nó trơn tuột rơi mất rồi. Thế là cả ck e, e và mẹ ck e nữa ra cái mương sau nhà mò đi mò lại 3 lần vẫn ko thấy cái nhẫn, sói bảo vậy là mất thật, chắc nó trôi đi rồi. Thế là bao năm nay lão ko đeo nhẫn, em có đợt bầu tăng cân nhẫn chật nên e cũng tháo ra cất luôn. Giờ 2 vk ck ko ai đeo nhẫn nữa

MuathuHN252

Xe cút kít
Trong ngày mà tăng ác. Gần 1%!
Ko biết có phải do tin Nga đã bắt tay với Triều Tiên và có thoả thuận gì đó với Iran (!?)
Thế chiến 3 ư? Nếu thế thì tăng gấp mấy chục lần cũng chả để làm gì vì chiến xong thì còn đâu người nữa mà mua với bán để mà đắt với rẻ.. huhu
Em nghĩ nay sở dĩ giá vàng biến động mạnh là do 1 phần ko nhỏ của mấy tin tức này ạ. Lúc 8h30 tối, do có dữ liệu non-farm thực tế là 216k thay vì dự đoán 168k( dữ liệu tháng trước 173k), tin tức này làm cho đồng USD bật tăng, và vàng ngay lập tức giảm từ 2040 về 2024 trước khi bật tăng trở lại.
USD tăng nhưng sau đó bị bán xuống nhanh chóng, gãy cả 102, USD giảm thì vàng lúc đó mới quay đầu tăng. Nhất là thêm tin PMI dịch vụ ISM lúc 10h đêm bất lợi cho USD càng hỗ trợ đà tăng của vàng. Nhưng nó lại giảm rồi kìa mợ

Chỉnh sửa cuối:

thichrauxanh

Xe điện
Nói chuyện nhẫn cưới, tự dưng 1 ngày em nhìn tay sói ko thấy nhẫn đâu. Em hỏi là thế nhẫn cưới đâu rồi. Sói bảo ơ mất rồi ah, chắc nãy làm lòng xong lấy dầu ăn rửa tay nó trơn tuột rơi mất rồi. Thế là cả ck e, e và mẹ ck e nữa ra cái mương sau nhà mò đi mò lại 3 lần vẫn ko thấy cái nhẫn, sói bảo vậy là mất thật, chắc nó trôi đi rồi. Thế là bao năm nay lão ko đeo nhẫn, em có đợt bầu tăng cân nhẫn chật nên e cũng tháo ra cất luôn. Giờ 2 vk ck ko ai đeo nhẫn nữa
Mợ đe cái nhẫn ra tiệm vàng họ làm lại cho. E cứ mua loại 9999 đói thì còn bán đi ăn đc :D hehe