[Funland] Vàng lại lên ngôi !

vo nho

Xe điện
Rõ là nó có cướp về nhà nó đâu cụ , nó đang cho mình cái quyền làm quan tòa ( đúng sai thì hậu xét )
còn lợi tức thì nhớ không nhầm thì nó có kế hoạch chia và đã chia rồi ,nên 300 tỉ cụ nói ở trên khả năng cao là không còn tác động vào giá vàng tại thời điểm này .
Tức là các nước nhiều tiền vàng gửi ở nước ngoài giờ cũng sẽ mang về trong nước, có đi đâu thì cũng vào dân mình chứ không phải nuôi bọn ngoại bang ấy cụ. 300 tỷ kia không ảnh hưởng tới giá vàng nhưng ảnh hưởng tới niềm tin mà Phương Tây luôn giao giảng là uy tín
Tiền thì giờ in được nên cứ vàng ôm thôi, Mà các tổ chức cá nhân chỉ là con muỗi so với các NHTw
Giờ các nước không có niềm tin vào hệ thống tài chính phương tây thì ôm tiền và để tiền ở phương tây nhiều làm gì?
Chuyển qua ôm tài sản an toàn và mang về nước cất kho đó là vàng...càng nhiều nước chuyển ngoại tệ thành Vàng thì giá vàng lên. Sao lại nói không tác động.

Hiện nay Phương Tây vẫn chưa đụng vào tiền Nga trực tiếp mà đang dung chiêu Lấy phần lãi của tài sản Nga ra làm bảo đảm khoản vay cho UKR...mà đã làm nhiều nước như ấn...rút vàng về nước rùi.
Thì khi đớp tiền thật thì anh em chạy tất.

trungtd_vtic

Xe đạp
ơ thế đợt có bán 73tr xếp hàng big 4 không phải bình ổn là gì?
Hoàn cảnh lúc đó khác bây giờ khác cụ ơi. Lúc đó biên độ chênh nó lên tới 20t/ lượng giờ về mức hợp lý rồi điều chỉnh kiểu gì. Theo dõi báo chí thì một số chuyên gia làm vai trò dọn đường chính sách cũng đã đưa ra ý kiến là không can thiệp vào thị trường vàng mà để nó hoạt động đúng theo quan hệ cung cầu.

hoanganhhn83

Xe buýt
Hoàn cảnh lúc đó khác bây giờ khác cụ ơi. Lúc đó biên độ chênh nó lên tới 20t/ lượng giờ về mức hợp lý rồi điều chỉnh kiểu gì. Theo dõi báo chí thì một số chuyên gia làm vai trò dọn đường chính sách cũng đã đưa ra ý kiến là không can thiệp vào thị trường vàng mà để nó hoạt động đúng theo quan hệ cung cầu.
đúng quan hệ cung cầu là cứ có nhu cầu mua thì có nhu cầu bán và ngược lại theo giá thị trường, cớ gì can thiệp rồi thị trường không còn là thị trường, theo em ông nào tư vấn chiêu này là thất bại.
Kể cả ở đỉnh thì người dân mua giữ vàng vẫn tốt cho đất nước hơn là đầu tư tiền ảo, hay mua trái phiếu SCB rồi họ chuyển tiền ra nước ngoài
Tại sao dân giữ vàng thì sợ

xedaprach

Xe điện
Vàng nhẫn ngang vàng miếng rồi, mai chắc lại điều chỉnh giá tiếp

duyhung10

Xe buýt
Tăng mạnh vào, có bao nhiêu $ nhập khẩu mạnh vào....tiền đồng ko tăng ls thì chỉ có mà tăng giá usd lên kịch lóc

7ieulongn

Xe hơi
Mợ sợt địa chỉ các cửa hàng vàng, rồi alo, bên nào báo có thì phi ra ngay chứ chạy lang thang thế chết.
Em google số đt cửa hàng ngay cạnh chỗ làm để hỏi mà chắc lạ họ k trả lời nên phi ra. Trước e hay mua gần nhà chênh chút ít thôi. Nay thấy chênh cao quá bỏ về định chiều làm về lấy chỗ gần nhà. Về tới cq check Kit thấy tăng tiếp mười mấy đô nên lại phi ngược ra, may họ bán cho giá báo lúc trước nhưng giới hạn sl, nhiều hơn thì giá mới 91,5.

berryfun

Xe điện
Em google số đt cửa hàng ngay cạnh chỗ làm để hỏi mà chắc lạ họ k trả lời nên phi ra. Trước e hay mua gần nhà chênh chút ít thôi. Nay thấy chênh cao quá bỏ về định chiều làm về lấy chỗ gần nhà. Về tới cq check Kit thấy tăng tiếp mười mấy đô nên lại phi ngược ra, may họ bán cho giá báo lúc trước nhưng giới hạn sl, nhiều hơn thì giá mới 91,5.
mua bây giờ mà tiệm ko lớn cũng thấy ghê ghê. ko biết mình mua vàng thật hay giả cụ ạ.

Trời đất đảo lộn hết cả rồi

dheIa

Xe điện
Mợ sợt địa chỉ các cửa hàng vàng, rồi alo, bên nào báo có thì phi ra ngay chứ chạy lang thang thế chết.
Số ko phải số đã đc lưu trong danh bạ của cửa hàng thì ko ai trả lời bác đâu ^^

dheIa

Xe điện
Chúc mừng bác cái đã!
Chưa biết lãi nhiều ít thế nào nhưng trước mắt có miếng vàng để ngắm nghía yêu thương là khoẻ ra bao nhiêu rồi.
Mà Sức khoẻ là Vàng ạ 😍

7ieulongn

Xe hơi
Chúc mừng bác cái đã!
Chưa biết lãi nhiều ít thế nào nhưng trước mắt có miếng vàng để ngắm nghía yêu thương là khoẻ ra bao nhiêu rồi.
Mà Sức khoẻ là Vàng ạ 😍
Em lấy thêm tự nhủ nếu rủi ro thì coi như trung bình giá với ít mua đợt 76 thôi, còn như lên theo như mấy cụ rành trong thớt này dự đoán thì đỡ bị mất đi giá trị nửa cuốn sổ.

xedaprach

Xe điện
Số ko phải số đã đc lưu trong danh bạ của cửa hàng thì ko ai trả lời bác đâu ^^
số cố định mà mợ, chắc mợ hay đi mấy chỗ hot, em gọi vẫn nghe bình thường nhưng mỗi cái là đều nói luôn hết rồi anh ah :(

Vomoicuoi

Xe tăng
Giờ các nước không có niềm tin vào hệ thống tài chính phương tây thì ôm tiền và để tiền ở phương tây nhiều làm gì?
Chuyển qua ôm tài sản an toàn và mang về nước cất kho đó là vàng...càng nhiều nước chuyển ngoại tệ thành Vàng thì giá vàng lên. Sao lại nói không tác động.

Hiện nay Phương Tây vẫn chưa đụng vào tiền Nga trực tiếp mà đang dung chiêu Lấy phần lãi của tài sản Nga ra làm bảo đảm khoản vay cho UKR...mà đã làm nhiều nước như ấn...rút vàng về nước rùi.
Thì khi đớp tiền thật thì anh em chạy tất.
Thì bọn nó cũng muốn đớp trắng 300 tỷ này , nhưng còn nghe ngóng. Nên các nước nó mới nghĩ , chả có gì uy tín hơn vàng , thì các nước nó lao vào ôm vàng, thì vàng cứ lên vèo vèo thôi. Khai thác thì được bao nhiêu so với nhu cầu đâu?

piston

Xe container
Em hỏi thật trên này có cụ nào xuống tiền mua vàng giá “chợ” 92 chưa ạ?

trungleba

Xe buýt
Cứ đà này sẽ có mốc 100 trước cuối năm mất

dheIa

Xe điện
Đây bác, có bác 7ieulongn ngay ở trên bác đó! Mua nhiều (em đoán là phải 5L trở lên) thì mới đc giá 91.5
Mà đấy là ở trong thớt này quy mô "thị trường" nó có tí tẹo đó bác nha :)
Chứ ngoài "chợ", rao 92 mà đòi 91 (5L mới xem xét giá 91.5) là ko thèm trả lời luôn cơ ^^

Em hỏi thật trên này có cụ nào xuống tiền mua vàng giá “chợ” 92 chưa ạ?

TorienT

Xe container
Thì bọn nó cũng muốn đớp trắng 300 tỷ này , nhưng còn nghe ngóng. Nên các nước nó mới nghĩ , chả có gì uy tín hơn vàng , thì các nước nó lao vào ôm vàng, thì vàng cứ lên vèo vèo thôi. Khai thác thì được bao nhiêu so với nhu cầu đâu?
Cá nhân e không cho rằng quốc gia nào dám động đến số tiền này, Nga chứ không phải 1 cá nhân riêng lẻ hay một quốc gia yếu thế, hậu quả sẽ lớn hơn số tiền rất nhiều.

TorienT

Xe container
Canon_D7000 Vàng mà bốc đầu qua 3000 thì đúng là lịch sử cụ nhỉ. Tầm này ai cơ cấu xong thì ngồi yên xem trời đất xoay vần thôi, lúc này cafe với đi chơi thôi cụ, em nghĩ thế.

toyota219

Xe điện
Lần đầu e biết đến vàng là tầm 13chai. Nay thì gấp 7 lần rồi.😂😂😂😂