[Funland] Vàng lại lên ngôi !

starview

Xe tăng
Không hiểu sao Phú Quý sẵn hàng hơn còn SJC Hà Nội, Doji, BTMC thuwongf luôn ở trạng thái hết hàng cccm nhỉ?

TorienT

Xe container
à em đang nói Bảo Tín ấy, vì em hay đi qua nên biết sơ sơ là khó mua vàng nhẫn.
em tưởng cụ nói Bảo Tín Trần Nhân Tông mua bao nhiêu cũng được thì thấy hơi lạ, vì chi nhánh Cầu Giấy nó toàn kêu ít hàng.
Sao phải đâm đầu vào Bảo Tín làm gì, vàng nào trả là vàng. Nhà em tuần trước có việc cần dùng vàng rẽ qua Phú Quý mua có 10p là xong. Vắng tanh.

Sao phải đâm đầu vào Bảo Tín làm gì, vàng nào trả là vàng. Nhà em tuần trước có việc cần dùng vàng rẽ qua Phú Quý mua có 10p là xong. Vắng tanh.
no no...cụ hiểu sai ý em. lúc đầu em nói là có tiền chưa chắc mua được, vì em đi qua Bảo Tín Cầu Giấy toàn thấy bảo vệ hô hết vàng nhẫn.
cụ bảo ra Trần Nhân Tông mua 1000 cây cũng đc, em đang hiểu là, Bảo Tín ở Trần Nhân Tông nhiều hàng.
em thắc mắc là nếu nhiều hàng thế sao nó không rót thêm về các chi nhánh, sau đó cụ mới nói là Phú Quý Trần Nhân Tông, chứ không phải Bảo Tín Trần Nhân Tông.

chứ em lương 1 jack / tháng thì tiền đâu mua vàng =))

Không hiểu sao Phú Quý sẵn hàng hơn còn SJC Hà Nội, Doji, BTMC thuwongf luôn ở trạng thái hết hàng cccm nhỉ?
Có thể do phủ sóng thương hiệu rộng hơn, nhiều chi nhánh hơn chăng?

TorienT

Xe container
no no...cụ hiểu sai ý em. lúc đầu em nói là có tiền chưa chắc mua được, vì em đi qua Bảo Tín Cầu Giấy toàn thấy bảo vệ hô hết vàng nhẫn.
cụ bảo ra Trần Nhân Tông mua 1000 cây cũng đc, em đang hiểu là, Bảo Tín ở Trần Nhân Tông nhiều hàng.
em thắc mắc là nếu nhiều hàng thế sao nó không rót thêm về các chi nhánh, sau đó cụ mới nói là Phú Quý Trần Nhân Tông, chứ không phải Bảo Tín Trần Nhân Tông.

À vâng, theo em mấy cái đó là thủ thuật làm ăn thôi, kệ họ thôi. Với em thì vàng nào chả là vàng.

Maruko_2609

Xe tải
Chuẩn cụ e mua doji alo hỏi có ko, ra lấy luôn cầm về, chả thấy khó j

Được gửi từ iPhone - Otofun

luongngoc

Xe tăng
Các hiệu vàng tư nhân mua vào bán ra bây h giá thế nào các cụ nhỉ

piston

Xe container
PQ bán nhẫn trơn ép vỉ hay sjc hả cụ?

tasx

Xe tăng
o trả là vàng. Nhà em tuần trước có việc cần dùng vàng rẽ qua Phú Quý mua có 10p là xong. Vắng tanh.
Do thương hiệu và nhu cầu các Cụ ạ. BTMC hết hàng mấy đợt sốt, lại ít người bán ra, nên thành ra khan hiếm. Cụ nào bắn thử tin có vàng nhẫn cần bán xem, BTMC sẽ được mua chênh cao hơn PQ.

starview

Xe tăng
Em cũng nghĩ vậy. Ha nội quen với BTMC hơn nhưng hôm qua em ra Phú Quí cũng đông người mua. Lúc em đến là hết hàng. Chắc bà con dần dần quen với thương hiệu này (suy từ em).

3077

Xe container
Cũng gần 4 tháng kể từ lúc NN thò tay vào bóp thị trường vàng, nhiều cụ bảo làm màu 1-2 tháng chứ không giữ được lâu đã không còn comment ở đây nữa. Giờ lại tới BĐS, hôm trước là hiệp hội bđs, giờ là bxd. Liệu nhà nước có bóp thêm phát bđs nữa không?

Camontinhyeu

Xe điện

Chiến lược Maketing mà cụ, tạo sự khan khiếm để tăng giá

dheIa

Xe điện
Cũng gần 4 tháng kể từ lúc NN thò tay vào bóp thị trường vàng, nhiều cụ bảo làm màu 1-2 tháng chứ không giữ được lâu đã không còn comment ở đây nữa. Giờ lại tới BĐS, hôm trước là hiệp hội bđs, giờ là bxd. Liệu nhà nước có bóp thêm phát bđs nữa không?

Em nghĩ là trước sau cũng phải làm thôi ạ.
Ko làm lấy tiền đâu tiêu. Cái gì đào múc xúc đc thì cũng bán gần hết rồi. Giàu và mạnh như bọn cầm đầu thế giới nó còn phải có cái thuế này vì đó là nguồn thu ổn định và bền vững.

Cơ mà em nghe đồn chưa thông qua trong năm nay vì còn nhiều ưu tiên khác.

Với cả đất cát thanh khoản ko dễ. Để nó xuống thì tró nó mua nên biết là thối nhưng cứ phải thổi, cho dân đen sốt sồn sột sợ lỡ cơ hội (Fomo) đua nhau mua cho tay to thoát hàng đã. Giống cổ cánh í. Để lao đầu xuống ko có thằng đỡ với nâng thì mất thanh khoản trắng bên mua ngay. Đất cát còn khó hơn cả tỷ lần nếu để nó cắm đầu, nên là phải tìm cách hạ dần dần. Mỹ miều thì gọi là hạ cánh mềm.. hihi

Chỉ biết là cứ ráo trước thế đã :D

Chống lạc đề: Vàng hôm nay lên xuống thế nào các bác ^^

toyota219

Xe điện
Mấy a Kitco chơi thuốc j xịn zậy, cho WTI ké với please😂😂😂😂

dheIa

Xe điện
Mấy a Kitco chơi thuốc j xịn zậy, cho WTI ké với please😂😂😂😂
Cụ ôm Oil à ^^
Nguy cơ suy thoái ở mấy ông lớn, nhu cầu giảm nên dầu của cụ mất động lực tăng zồi ;;)

Bên nhà cụ thế nào ko rõ chứ chỗ em trọ dài hạn, nhiều cửa hàng ở khu buôn bán tập trung hẳn hoi mà đóng cửa trả mặt bằng nhiều lắm. Đóng cửa sớm ngày nào là lãi ngày đấy. Thế mới sợ chứ #:-s

toyota219

Xe điện
Cụ ôm Oil à ^^
Nguy cơ suy thoái ở mấy ông lớn, nhu cầu giảm nên dầu của cụ mất động lực tăng zồi ;;)
Bên nhà cụ thế nào ko rõ chứ chỗ em trọ dài hạn, nhiều cửa hàng ở khu buôn bán tập trung hẳn hoi mà đóng cửa trả mặt bằng nhiều lắm. Đóng cửa sớm ngày nào là lãi ngày đấy. Thế mới sợ chứ #:-s
E mua cổ dầu khí thôi. Cơ mà nắm 6 tháng 1 năm thì e vẫn chịu đc.😂😂😂😂
Film còn dài mờ, túc tắc nhặt thôi.

dheIa

Xe điện
E mua cổ dầu khí thôi. Cơ mà nắm 6 tháng 1 năm thì e vẫn chịu đc.😂😂😂😂
Film còn dài mờ, túc tắc nhặt thôi.
Vâng, là em viết tắt ạ. Chứ cũng nghĩ là cổ cánh vì trước giờ chưa thấy cụ nói chơi hàng trên sàn hàng hoá :D

Vàng số của em lên 65 zồi. Khó ngủ quá ^^

Sô lếch Mù

Xe điện
Bảng giá tiệm Phúc Thành, Long Biên.nhẫn thu cao bán cao hơn cả Doji.Vượt cả sjc NN