[Funland] Vàng lại lên ngôi !

Dream Thai

Xe điện
Em canh đến ngày thứ 2 thì mua đc giá bình ổn. Có bạn buôn bên cạnh chào nếu cần mua thêm thì bạn sang tay với giá cộng thêm 2.5 củ, là 79.5
Giấy hẹn lấy vàng của em đây. Ko lại có đồng chí nghi ngờ bác Nhà nhước rùi bẩu lên TV mà mua ^^

View attachment 8625897

Edit: Giá 77 là tương đương với Kitco 2485 rồi các bác! Đấy là tính theo tỷ giá chợ đen (25.8), chứ tính theo tủ giá của VCB (25.5) thì tương đương Kitco 2520 đó ạ!
Nhà có viêc e vừa bán 5 cây BTMC giá 76, may còn giữ lại 2c :)

toyennha

Xe lăn
Cậu bình ổn toàn lên tv mua thì giá nào chả được ;))
Em thấy trước hàng SJC bà con sếp hàng nhiều lắm cụ. Gò Vấp em có 2 điểm bán vàng của SJC. Ngân hàng bán theo quy định thì em không biết được họ đến gd tiền hay lấy vàng

Dream Thai

Xe điện
Em thấy trước hàng SJC bà con sếp hàng nhiều lắm cụ. Gò Vấp em có 2 điểm bán vàng của SJC. Ngân hàng bán theo quy định thì em không biết được họ đến gd tiền hay lấy vàng
VN lại quay lại chế độ XHCN rồi (xếp hàng cả ngày) :(

NQN

Xe tăng
Em ở tình cần mua 2 cây sjc giờ làm thế nào các cụ nhỉ ?

dheIa

Xe điện
Nhà có viêc e vừa bán 5 cây BTMC giá 76, may còn giữ lại 2c :)
Hôm cụ bán, em cũng hơi tiếc tiếc hộ cụ vì vàng đang trend lên :)

Em ở tình cần mua 2 cây sjc giờ làm thế nào các cụ nhỉ ?
Ở Tỉnh thì phải chấp nhận mua đắt hơn so với HN.SG rùi cụ. Ngoại tệ cũng vậy.
Mua bán vàng bạc cũng như ngoại tệ, công nhận là ở hai cái chỗ đó tiện thực sự :)

NQN

Xe tăng

Mua bán vàng bạc cũng như ngoại tệ, công nhận là ở hai cái chỗ đó tiện thực sự :)
Cụ cho e hỏi e cần mua 5 cây vàng sjc để trả nợ thì tầm này khó mua quá có nên mua luôn không hay chờ 1 thời gian nữa dễ mua hơn ạ.

dheIa

Xe điện
Cụ cho e hỏi e cần mua 5 cây vàng sjc để trả nợ thì tầm này khó mua quá có nên mua luôn không hay chờ 1 thời gian nữa dễ mua hơn ạ.
Hihi.. cụ hỏi thế ai mà dám trả lời chứ :)
Vì giá vàng trong nước phụ thuộc giá vàng thế giới. Giá vàng thế giới mà lên thì vàng trong nước ko thể thấp đc. Đã thế, vàng nhà mình lại đc cộng hưởng thêm tâm lý ko ổn định dễ fomo của dân ta nên giả sử bác Nhà nước ko cầm cự đc nữa mà buông thì ko ai biết nó sẽ phi đến đâu.
Em chỉ biết là giá vàng đc coi là an toàn, thị trường được coi là ổn định khi độ chênh giữa giá vàng trong nước với thế giới, cũng như độ chênh giữa giá bán - giá mua của chính thương hiệu vàng đó, càng nhỏ càng tốt.
Ví dụ, như với giá Kitco hôm nay là 2420 thì giá SJC 77-78- 79 là chấp nhận đc ạ :)

Nhưng với cụ là mua trả nợ. Đã là nợ thì phải trả rùi nên nếu trả được thì trả sớm cho nhẹ đầu ạ. Cụ canh mua vàng bình ổn ko đc thì chấp nhận vào các tiệm vàng mua cao hơn. Giá giao dịch đang loanh quanh 8x cụ ạ.
Nếu mua với giá này thì 5 que sẽ khiến cụ tốn thêm mười lăm hai mươi củ.

Vàng Thế giới sẽ tăng hay giảm, đến các chuyên gia cũng đang đoán vã mồ hôi nên việc trả nợ sớm hay muộn thì thì cụ phải cân nhắc và quyết định :)

Ps. Em thấy canh mua vàng bình ổn có khó lắm đâu nhỉ. Em canh đến ngày thứ 2 là đc :D
Cụ chịu khó canh thử xem. Như quay số trúng thưởng á. Cũng vui mà :D
Cứ chịu khó mỗi tháng 1-2 que thì cũng tiết kiệm đc kha khá ạ :D

Dream Thai

Xe điện

Vâng cụ

E đã xác định rút tiền ở bank ra mua vàng, vì thấy 2 bệ hạ bi hạ bê,ls bank thì thấp :)

Thế nào lại hứng chí mua đất :(

Chỉnh sửa cuối:

BMW R60

Xe tăng
Các cụ cháu cho hỏi! Ở Hà Nội, muốn mua 1 ít vàng để dành thay vì gửi bank, giờ không mua đc BTMC thì có thể mua được vàng của thương hiệu nào ạ? ( Trừ SJC). Hay về tỉnh mua vàng của hãng có tiếng của tỉnh?

Thuantrung

Xe tăng
Các cụ cháu cho hỏi! Ở Hà Nội, muốn mua 1 ít vàng để dành thay vì gửi bank, giờ không mua đc BTMC thì có thể mua được vàng của thương hiệu nào ạ? ( Trừ SJC). Hay về tỉnh mua vàng của hãng có tiếng của tỉnh?
Cụ sống ở đâu thì mua ở đó cho dễ bán. Cụ ra Doji mua mà mua. Người nhà em vừa mua ở đó thấy bảo lúc giấy hẹn, lúc được lấy luôn tùy vào họ có vàng hay không.

Thuantrung

Xe tăng
Cụ sống ở đâu thì mua ở đó cho dễ bán. Cụ ra Doji mua mà mua. Người nhà em vừa mua ở đó thấy bảo lúc giấy hẹn, lúc được lấy luôn tùy vào họ có vàng hay không.
Em thấy bảo doji là công ty con của SJC. Em chưa kiểm chứng.

hoanganhhn83

Xe tải
Tháng 5 hàng xóm bảo dừng mua vàng phát vàng giảm, nhưng đấy là bảo chứ biết đâu ông vẫn mua ào ào. Ấn Độ thì đang mua kinh khủng nữa.
Các nước nhìn anh Nga nên muốn gom vàng càng nhiều càng ít 😄
tình hình hàng hóa nguyên liệu cũng không nhập được từ hàng xóm về
Mà bên hàng xóm giữ vàng thích thật, lạm phát có 0.2

Sakujazz

Xe hơi
Ngày nào em cũng canh mà vẫn chưa mua đc. Cụ chỉ em cách với !!

Giờ mang SJC ra Hà Trung bán 80,5-81 mua luôn đấy. Cơ mà vàng bình ổn giờ may mắn vẫn mua online đc giá 76,8 đấy cụ ạ, bạn e vừa mua đc 2 cây của BIDV

Canon_D7000

Xe tải
Đêm qua mặt trận vàng quả là thú vị !
Như em quan sát từ đầu 0.01 Get Lost thì đêm qua đã bắt đầu sự trở lại của đội Nga !
Đội tung của tung hàng ra và thu hàng về rất ngoạn mục !
Đội hàng xóm ra tay rất quyết đoán , đặc biệt là đêm qua chạm mốc 2448 ???? Thì lại có 1 đội xuất hàng ra rất mạnh tay !
Vùng 2400 không còn là ranh giới an toàn nữa rồi các cụ ạ
Theo như em hiểu thì vì lý do nào đó , hoặc quá kịch tính trong màn bầu cử và phải chi rất nhiều ( ít nhất gấp 2 lần ) cho các cuộc vận động bầu cử nên cp Mẽo không có thêm các động thái cần thiết để can thiệp !
Chưa nói lên điều gì !
Trong tuần sau em thông tin thêm , các cụ tự quyết thôi
Còn cụ nào tin vào tivi , đài , tin lều báo, và tin vào 1 số dọa dẫm , tổ lái thì mang vàng ra bán đi thôi ,

Chỉnh sửa cuối: