[Funland] Vàng lại lên ngôi !

Timestay

[Tịch thu bằng lái]
E còn tưởng cụ làm ở "quản lý nhà nước" nào cơ.
Hóa ra nghe phát biểu từ 1 ông "đại biểu" ất ơ mà cụ cũng tin dc. =))

Chỉ có duy nhất ông này dám phát biểu, và cũng chỉ cụ mới tin. May, "quản lý nhà nước" không có 2 người tài này :))
Mọi thứ đều đc gióng trước thôi. Hí hí :))

Vùng vẫy ở đây chả ích giề

BMW R60

Xe tăng
Bác nào confirm những ngày này có mua được vàng nhẫn của BTMC không?

Chứ SJC em nhường nhà nước, tứ đại ngân hàng và các đại gia lướt lát. Kệ các bác chơi với nhau. Em mua vàng nhẫn để tích kiệm thôi.
Vàng nhẫn BTMC hiện ko mua đc à cụ? Tháng trc vợ em trực cả buổi sáng mua đc 5 chỉ vàng nhẫn ở BTMC Cầu Giấy. Đúng hôm lập đỉnh hơn 87 tr/cây. Em bảo để ít nữa cho bớt căng giá, bớt khan hàng thì mua tiếp. Từ hôm đó quá mạng thấy giá vẫn loanh quanh 76, 77. Còn hàng có khán hay ko thì ko rõ, vì em thấy giá vẫn cao, chưa đi mua tiếp.

thuyhtt

Xe tăng
Sài gòn trong các con ngõ nhỏ vẫn hoạt động
Xác nhận với các cụ là một số chỗ em quen vẫn bán , trang sức thôi
Còn số nhiều thì dọn sạch tủ , không bán gì cả
Tất cả các đồ bán đều minh bạch
Mà minh bạch thì đa phần là vòng vàng trang sưc , chủ yếu phục vụ nhu cầu dân thường
Dân sài gòn làm ăn được thì mua 1 đống vòng về cho vợ đeo , lúc cần gấp lại bê 1 đống vòng ra tiệm
Còn SJC em đã hỏi , không mua bán luôn chứ chém cái gì
SJC ko mua lại luôn à cụ? mất thanh khoản á?

hoviethung

Xe lăn
Thế là vẫn mua đc đấy thôi. Kêu ca j nhỉ. Sắp tới nên cấm luôn mua vàng càng tốt. Chả mang lại cái ích lợi khỉ gì cho kinh tế.
Ném tiền vào bđs còn tạo ra trăm nghìn ngành ăn theo chứ để dân ném tiền vào cục kim loại mang cất ở nhà là phung phí nguồn lực xã hội. Ko tạo ra 1 cái gì.
Cái cục kim loại đó thanh khoản cực cao, tài sản của mọi tài sản đó cụ đừng xem thường.

hoviethung

Xe lăn
Cũng dễ có bắt bớ lắm cụ ạ, lũng đoạn quá lâu rồi. ;)
Ai chủ trương độc quyền nhà nước thành độc quyền công ty. Giá vàng miếng nhảy múa làm rối loạn thị trường chung sẽ có kẻ phải trả giá cho chuyện này. Các cụ hãy chờ xem.

xuanhieu7292

Tháo bánh
Mọi thứ đều đc gióng trước thôi. Hí hí :))

Vùng vẫy ở đây chả ích giề
Nếu cụ làm "quản lý nhà nước" thì cũng hơi sợ.
Hóa ra có nhõn 1 ông với 1 anh offer thế này thì mọi người yên tâm tuyệt đối rồi.

Tưởng nhiều "quản lý nhà nước" dọa lắm.
Cấm bằng niềm tin. :))

3077

Xe container
Bác nào confirm những ngày này có mua được vàng nhẫn của BTMC không?

Chứ SJC em nhường nhà nước, tứ đại ngân hàng và các đại gia lướt lát. Kệ các bác chơi với nhau. Em mua vàng nhẫn để tích kiệm thôi.
Tuần qua em 3 lần mua vàng nhẫn BTMC ở CG đều không được, vì em nợ vàng nhẫn bọn này nên muốn mua trả cho tiện. DOJI em hỏi qua zalo thì nó bảo vẫn bán, thực tế em chưa thử. Không biết vàng nhẫn SJC thì có tương đương không, sang tuần BTMC vẫn k bán thì em tính đổi sang nhẫn mấy thằng kia k biết chủ nợ có ok không

hoviethung

Xe lăn

Timestay

[Tịch thu bằng lái]

dheIa

Xe điện
Cụ nói hoành-tá-tràng thế. "Dưới góc độ quản lý nhà nước" cơ đấy :))

Cho em hỏi cụ đang làm bộ phận nào ở "quản lý nhà nước" vậy? :))

Có bao nhiêu "quản lý nhà nước" ấu trĩ phát biểu đòi cấm vàng như cụ rồi? Xin link đi?

Chỉ có duy nhất ông này dám phát biểu, và cũng chỉ cụ mới tin. May, "quản lý nhà nước" không có 2 người tài này :))
Em về phe cụ, thách cả nò ông lào giám ra lệnh cấm mua bán cậu vàng ^^

Mấy bá nghị ngồi cho có í thì càng ko có vị gì cả ^^

tadano

Xe tăng
Khi mà 4 NHNN bán và mua sjc và giữ giá ổn đinh ở mức chênh 10% vàng thế giới thì như nào các cụ nhỉ.
Đằng này chỉ bán ra và không mua vào. dân cần bán mấy bố kia lại ép cho bằng chết.

tôi yêu ô tô

[Tịch thu bằng lái]

Ông thích mua vàng cũng tốt thôi, nhưng đừng vì thế mà bảo người không mua hay mong vàng xuống thấp là vô sản. Bởi ngoài vàng còn hàng trăm ngàn kênh đầu tư sinh lời, bảo toàn vốn nữa.
Tiếp vấn đề kinh tế, vàng lên nhanh đồng nghĩa lạm phát, đồng nghĩa kinh tế đang tụt hậu, bất ổn,...vì thế chả ai mong vàng tăng giá (trừ mấy ông gom dc vài xu vàng).

tôi yêu ô tô

[Tịch thu bằng lái]
Khi mà 4 NHNN bán và mua sjc và giữ giá ổn đinh ở mức chênh 10% vàng thế giới thì như nào các cụ nhỉ.
Đằng này chỉ bán ra và không mua vào. dân cần bán mấy bố kia lại ép cho bằng chết.
Đúng ý nhà nước còn gì. Về góc độ quản lý nhà nước thì đâu có khuyến khích dân trữ vàng. Họ sẽ tìm mọi cách đẩy lượng vàng đấy vào nền kinh tế. Dân càng ngại vàng thì nhà nước càng vui

tadano

Xe tăng
Đúng ý nhà nước còn gì. Về góc độ quản lý nhà nước thì đâu có khuyến khích dân trữ vàng. Họ sẽ tìm mọi cách đẩy lượng vàng đấy vào nền kinh tế. Dân càng ngại vàng thì nhà nước càng vui
Như vậy là bỏ độc quyền sjc phỏng cụ,