[Thảo luận] Vâng, lại là một mạng người nữa... (đường Giải Phóng, 20h30, 21/09)

Nửa_Khoanh_Giò

Xe điện
Dạ vâng, ai cũng có quê bác ợ, em không dám nhận là người Hà Nội gốc nhưng cũng đã 04 đời rồi bác ạ. Ngày ngày đi đường thấy HN luộm thuộm, khói bụi, tắc nghẽn hơn trước nên em thấy xót xa.
BH ng HN chuyển vô vào HCM hết r`.
Ra HN 10 người thì 8 ng là k phải dân gốc 8->

vasco

[Tịch thu bằng lái]
Em sinh ra và lớn lên ở HN nên cảm nhận thấy HN đang dần mất đi cái chất, cái hồn của nó.

Blackberry

Xe buýt
Mấy ông chạy vật liệu ban đêm này thì ghê rồi. Mấy ông ấy ăn tiền theo chuyến nên tranh thủ lắm. Ngày xưa SV, đêm không ngủ đuợc là lại alô cho một ông anh quen, nhảy lên xe ông ấy (cũng loại 3,5t như này) đi chơi đêm, sau 23h thưa người một chút các ông này bay 70-90km/h là bình thường. Qua ngã tư ít có khái niệm giảm tốc độ lắm, ông nào đi ngược chiều mà rọi thẳng pha là ăn ngay một quả vỉa đầu. Không cho các ông này vượt thì khi vượt được thế nào cũng tạt đầu chơi một phát ... thôi thì đủ kiểu. Cụ nào hay ra đường ban đêm thì gặp chuyện này thường xuyên.

anhtho

Xe ngựa
Em sinh ra và lớn lên ở HN nên cảm nhận thấy HN đang dần mất đi cái chất, cái hồn của nó.
Tôi nghĩ xã hội phát triển thì phải vậy thôi, rồi lại hình thành một nhân cách hoặc phong cách Hà Nội mới (lúc đó là tính tới tận Ba Vì). Tôi cũng sinh ra và lớn lên ở HN và bây giờ cảm thấy chuyện đó khá bình thường.

donguoi

Xe tải
làm gì còn người HN nữa mà mất đi chất và hồn hả bác..bây h chỉ có người HN mới thôi :))

Sonbh

Xe tăng
Em nói thật mong các bác đừng giận nếu có động chạm bác nào trong OF này: em thấy các bác 2B nhất là các bác ngoại tỉnh như: 16, 17, 18, 19.....36, 37, 38 đi trong TP HN cứ như đi ở đường làng quê mình vậy. Phóng nhanh vượt ẩu không quan sát, còn các bác lái 4B xe tải, xe công thì cũng vậy thôi, lái theo thói quen khi đi ở quê nên hay gây tai nạn. Nhiều vụ cũng tại anh, tại ả.
Em cũng đồng tình với cụ về cụ này, ko hề có ý động chạm với các cụ ở tỉnh khác gì cả. Chỉ có điều là ko phải hầu hết các bác tỉnh khác đều đi ẩu, ngay cả nhiều cụ biển 29,31 cũng đi ẩu lắm nhất là mấy chú hot boy đi xe ko biển. Nhân đây cũng muốn chuyển thông điệp đến các bác 2 bánh đi ẩu hay tạt đầu 4B. Các bác đi sao thì đi nên nghĩ đến cái tính mạng mình trước tiên, nên nghĩ cho gia đình nữa. Còn những bác đi 4B thì cẩn thận hơn đừng như mấy anh hung thần chở vật liệu, em thấy gì thì gì mọi người điều khiển 4 bánh đa số đều rất cẩn thận trong tham gia giao thông/

bvhadelpiero

Xe lăn
Cầu xin cho vong hồn nạn nhân được siêu thoát

dép lê

Xe tải
Xin chia buồn tới gia đình nạn nhân

dungnt161

Xe buýt
Website
www.http
Xin chia buồn với gia đình nạn nhân! Em cứ thấy đường to to 1 chút là phóng nhanh vượt ẩu! chứ trong phố cổ đường chật hẹp có muốn cũng không nhanh đc!
Em sợ đi gần mấy ông xe bus, xe tải với xe công lắm!

bocubau

Xe tăng
Thông tin rõ đây các cụ. SV năm thứ năm, chứ đâu phải, xót thật:

Một sinh viên đại học dược tử nạn trước cổng bệnh viện

Khoảng 22g10’ đêm 21-9-2010, tại trước cửa số nhà 115 đường Giải Phóng (thuộc phường Đồng Tâm, Hai Bà Trưng, Hà Nội) đã xảy ra một vụ tai nạn giao thông nghiêm trọng khiến một sinh viên trường Đại học Dược Hà Nội tử vong tại chỗ…

Tại hiện trường, nạn nhân mặc áo kẻ màu xanh, quần âu màu xám, chân đi dép quai hậu, đầu vẫn đội mũ bảo hiểm nằm sõng xoài trên mặt đường. Cách đó chừng 5 mét là chiếc xe Wave RS màu đỏ mang BKS 18F8-4475, chỉ bị trầy xước nhẹ. Chiếc xe tải mang BKS 30F-5644 của Cty An Thinh, chở đầy vật liệu xây dựng nghi đã gây ra tai nạn nghiêm trọng trên nằm cách thi thể nạn nhân khoảng 300 mét.

Theo một số người dân chứng kiến sự việc, nam thanh niên điều khiển xe máy đi từ hướng cầu vượt Ngã Tư Vọng về nội thành, khi đi đến đối diện bệnh viện Bạch Mai thì bị chiếc xe tải trên đi cùng chiều, phóng với tốc độ cao tông vào. Cú va chạm khá mạnh khiến nam thanh niên ngã ra đường, đúng lúc đó, bánh sau của xe tải chèn qua người làm nạn nhân tử vong.

Cũng theo một số người dân khác, khi họ đang ngồi uống nước ở vệ đường thì nghe thấy tiếng rầm khá mạnh, ngoảnh lại thấy một nam thanh niên đã nằm ra đường và thấy một chiếc xe tải nhỏ vẫn đang chạy với tốc độ cao vào nội thành. Thấy vậy, họ đã hô hoán cùng những người dân gần đó đuổi theo giữ chiếc xe ô tô lại.

Thông tin ban đầu, nạn nhân tử nạn được xác định là anh Đặng Tư Pháp (SN 1988, quê ở TP Nam Định, tỉnh Nam Định), đang là sinh viên năm thứ 5 trường Đại học Dược Hà Nội.

Được biết, anh Pháp là con thứ 3 trong gia đình có ba anh em. Ở trường, anh sống chan hòa, được lòng thầy cô và bạn bè. Nhiều bạn sinh viên và thầy giáo đã khóc ngất khi hay tin anh Pháp tử nạn.

Vụ tai nạn xảy ra vào đúng thời điểm nhiều người dân đang đi chơi tết trung thu, đã thu hút hàng trăm người dân hiếu kỳ đứng lại xem, làm ách tắc tuyến đường phía nam “cửa ngõ thủ đô”.

Ngay sau khi nhận được tin, lực lượng CA quận Hai Bà Trưng phối hợp cùng CA phường đã xuống phong tỏa hiện trường, phân luồng giao thông, nhanh chóng đưa xác nạn nhân về Bệnh viện Việt Đức bảo quản và tiến hành điều tra nguyên nhân vụ tai nạn.

Theo Phapluatxahoi.vn

30NN-9999

Xe buýt
Thành kính phân ưu cùng Gia quyến, cầu mong các cụ thượng lộ bình an

20L5725

Xe tăng
Đâm chết người rồi bỏ chạy cả xe hjc, mà cái xe cùi này thì chạy làm sao đc, chia buồn cùng gia đình người bị nạn.

Mobifone

Xe tải
He he. Mà hình như em thấy gây TN chết người xong là tài xế dc bỏ xe chạy trốn sau mới ra đầu thú hả các bác. Thấy ông nào cũng vậy

Phương Nga

Xe lăn
cầu cho người xấu số siêu thoát

nghianc

Xe hơi
He he. Mà hình như em thấy gây TN chết người xong là tài xế dc bỏ xe chạy trốn sau mới ra đầu thú hả các bác. Thấy ông nào cũng vậy
Nếu chết người, tài xế được quyền lánh mặt tại hiện trường, nhưng sau đó phải ra trình diện với cơ quan pháp luật. Sở dĩ như vậy vì lúc đó tài xế có thể rất hoang mang, và khó đối diện với người nhà nạn nhân tại đó. (Theo em biết là vậy kụ ạ)

ĐỨC HIỂN

Xe hơi
Trong cuộc chiến (một mất một còn),còn nằm lại chờ đưa đi ....;Mất là phải chạy khỏi nơi đó ko thì (còn) luôn àh.(Tức là người nhà hoạc cổ động viên italia quá khích) xơi àh .Cứ là tạm vắng đi sau đó tạm trú tại xxx gần nhất.../:-??

LongSukebe

Xe tải
Mong linh hồn người bị nạn sớm siêu thoát!

Mấy cậu lái hung thần này toàn lái mới lấy bằng, lên xe phi như đúng rồi ý. Đi ban đêm kinh lắm