[Funland] Vâng, em xin các anh Thuế ngồi ngay ngắn em kính các a 1 lễ.

Mrwrong

Xe tải
Thế lãi mỗi bát được 10K không? Thuê 2 đứa mất bao nhiêu tiền? Tiền nhà bao nhiêu tiền? Chi phí công cụ dụng cụ bao nhiêu? Tiền lương đầu bếp của chủ nhà là bao nhiêu? (nên nhớ thuê bếp chính bây giờ chắc không dưới 15T/tháng đâu). Rồi còn thuế, phí của cửa hàng, tiền điện nước? 40 bát mà hòa được vốn thì thánh chém gọi bằng cụ!
Cụ chỉ chém bạt mạt, có đọc đoé đâu. Thôi nhường cụ về nhất.

Lexus 717

Xe điện
Cụ chỉ chém bạt mạt, có đọc đoé đâu. Thôi nhường cụ về nhất.
Chém gió cũng nên lắc cái đầu 1 chút chứ không phải ai nói cái gì cũng cho là đúng rồi tha lên đây!

Mrwrong

Xe tải
Chém gió cũng nên lắc cái đầu 1 chút chứ không phải ai nói cái gì cũng cho là đúng rồi tha lên đây!
Đã nói hắn tự đứng bếp. Lại còn liệt kê lương đầu bếp. Phở mà lãi có 10k/bát thì ở nhà giặt xa liếp cho vợ sướng hơn.
Lắc não trước đi!
Đọc còn không nên hồn.

Lexus 717

Xe điện
Đã nói hắn tự đứng bếp. Lại còn liệt kê lương đầu bếp.
Lắc não trước đi!
Đọc còn không nên hồn.
Thế nó đứng nấu bếp thì không cần có thù lao? Não có để lắc không đấy? Làm kinh tế nó phải tính đủ chứ không phải như chế độ này cam kết nông dân có lãi 30% nhưng méo có thằng nào tính ngày công giờ công nông dân cắm mặt xuống bùn mà chỉ lấy giá bán trừ đi phân bón, thóc giống, thuế phí...Thế thằng nông dân đi làm không công? Khôn như ông bọn polpot nó dùng cuốc xử lý rồi!

biahoihanoi

Xe lăn
Thằng công chức lương 9tr nộp thuế.
Thằng quán cóc 15tr chả nhẽ không?

Mrwrong

Xe tải
Thế nó đứng nấu bếp thì không cần có thù lao? Não có để lắc không đấy? Làm kinh tế nó phải tính đủ chứ không phải như chế độ này cam kết nông dân có lãi 30% nhưng méo có thằng nào tính ngày công giờ công nông dân cắm mặt xuống bùn mà chỉ lấy giá bán trừ đi phân bón, thóc giống, thuế phí...Thế thằng nông dân đi làm không công? Khôn như ông bọn polpot nó dùng cuốc xử lý rồi!
Mời thằng khôn như ông vào black list. *** rảnh tranh cãi.

Krupta

Xe điện
Thu như những người khác và chỉ thu nhập đến mức chịu thuế mới phải nộp cơ mà. Có phải ai bán trà đá, lái xe ôm cũng phải nộp thuế đâu.

Nhưng e là không khả thi với điều kiện thực tế bây giờ. Chưa hiểu cơ quan thuế sẽ xác định thu nhập của những người này như thế nào??? Chẳng lẽ đến hỏi tháng này anh/chị thu nhập được bao nhiêu để chúng tôi thu thuế =))
Thuế khoán cụ ạ.
Hoặc cán bộ thuế sẽ ngồi quán nước đếm xem cụ chở bao nhiêu khách hoặc bán bao nhiêu cốc trà đá để áp thuế.

dongioang

Xe tải
Ủng hộ minh bạch công bằng với các thể thoại kinh doanh nếu như nhà nước quản lý dc.Em biết có quán trà đá vỉa hè ở Hn 30m2 phải đóng thuế 20 tr/tháng cho bảo kê xã hội đen đấy các cụ

lum..zzz

Xe điện
Muốn quản đến cả cái này nữa thì em thấy vã lắm rồi các cụ ah. Thật sự thấy sợ hãi với cái ý tưởng này.

https://vnexpress.net/kinh-doanh/nganh-thue-muon-dua-xe-om-quan-coc-vao-du-lieu-quan-ly-3857616.html

Các cụ đọc link nhé em ứ chèn bài vào luôn được.
Lậy nữa đi cụ. Đây là ng ta đưa vào quản lý tức là hộ miễn dưới 100tr, ko thu thuế nhưng quản lý để nắm dc thông tin. Cứ ngu mà đi lậy hoài thì nên đọc và tìm hiểu. Tôi làm DN ko ưa nhưng phải nghĩ 2 chiều

thanh040506

Xe trâu
Lậy nữa đi cụ. Đây là ng ta đưa vào quản lý tức là hộ miễn dưới 100tr, ko thu thuế nhưng quản lý để nắm dc thông tin. Cứ ngu mà đi lậy hoài thì nên đọc và tìm hiểu. Tôi làm DN ko ưa nhưng phải nghĩ 2 chiều
Chuẩn rồi. Quản lý chứ k phải tận thu.

quanglongdo

Xe tải
Mục đích quản lý để làm gì? Quản lý trật tự xã hội à? Ngành Thuế quản lý với mục đích nhân văn vậy sao? Chắc ở đây mỗi cụ làm doanh nghiệp.

coolpix8700

Xe ngựa
Mục đích quản lý để làm gì? Quản lý trật tự xã hội à? Ngành Thuế quản lý với mục đích nhân văn vậy sao? Chắc ở đây mỗi cụ làm doanh nghiệp.
Người làm doanh nghiệp mới thấy sự bất công,
Một bên bị tận thu, còn lại thì nhởn nhơ miễn thuế.
Mọi lý luận về "Người nghèo" đều là sự lừa bịp.
Một bên thì nghĩ chẳng bõ nên bỏ, còn bên kia được kinh doanh miễn thuế!

quanglongdo

Xe tải
Người làm doanh nghiệp mới thấy sự bất công,
Một bên bị tận thu, còn lại thì nhởn nhơ miễn thuế.
Mọi lý luận về "Người nghèo" đều là sự lừa bịp.
Một bên thì nghĩ chẳng bõ nên bỏ, còn bên kia được kinh doanh miễn thuế!
Được bao nhiêu ông xê ôm, bao nhiêu cái quán nước đủ mức thu thuế hả cụ? Em biết có những quán nước ngày thu vài triệu, nhưng cũng đầy các quán ngày chỉ vài trăm nghìn. Nó tính kiểu gì mà thu? Hay thu đều tất mỗi tháng bao nhiêu đấy? Ít nhiều như nhau hết thì chỉ ép thằng nghèo chết đi cho thằng giàu sống.

tranquyduong

Xe tải
Chắc để lót đường cho luật mới quản lý vấn nạn lô đề và một số vấn đề xã hội khác ợ. E nghĩ cũng nên làm chứ ko phải là vấn đề thu tiền.

sontranvu

Xe điện
May bọn này nó cắt giảm nhân sự chứ mà đông thì bọn nó hành cho cả năm.