Vàng có còn là 1 kênh tiết kiệm dài lâu?

SilentAnonymous

Xe máy
Nên bác ạ nhưng bác lưu ý cho em nhé
1, chỉ mua thỏi vàng, đồng xu vàng, vàng nén theo chuẩn quốc tế nhé. Mấy món này nó dễ bán hơn vàng trang sức mà giá cũng hợp lý hơn.
2, chỉ đầu tư vào vàng nếu bác chắc chắn ko dùng đến khoản đầu tư đó trong 1 chục năm tới. Ko thì chênh lệch giữa giá mua, bán bây h khả năng bácc thắng (em tính là so với lãi ngân hàng nhé) là thấp lắm.
3, nhà nc đang làm mọi cách để dân chán vàng. Sắp tới có khi có biến lớn đến nơi. Tốt nhất lúc này cơ cấu danh mục tài sản của mình, hạn chế giữ những thứ quá khó bán bác ạ. Kể cả vnđ =))
cái thứ 2 và 3 thì em nhất trí với cụ. còn cái thứ 1 thì em không chắc. có khi để nghe thêm ý kiến các cụ khác xem sao

Kluivert

Xe đạp
cái thứ 2 và 3 thì em nhất trí với cụ. còn cái thứ 1 thì em không chắc. có khi để nghe thêm ý kiến các cụ khác xem sao
Dạ vâng. Em cũng lấy ở sách thôi hứ em làm j có tiền mà đầu tư mấy thứ sa xỉ đó lúc này =))

XeOnline

Xe tăng
Vàng được xem như hầm trú ẩn an toàn cuối cùng khi nhà đầu tư sợ mất giá tiền đồng. Có nghĩa là vàng ko phải là kênh đầu tư tốt, chỉ là an toàn với điều kiện mua nắm giữ lâu dài. Nếu cụ chủ định giữ cho tiền ko mất giá trong khoảng 10 năm, thì có lẽ nên nghĩ tới mua vàng, còn nếu có thể đầu tư món khác có lợi nhuận tốt hơn lợi nhuận ngân hàng, thì ko nên mua vàng làm gì. Theo qui luật, cứ khoảng 10 năm sẽ có khủng hoảng kinh tế 1 lần, em nghĩ vài năm nữa rồi kinh tế lại khó khăn thôi. Cụ cố gắng giữ tiền, lúc ấy sẽ mua được khối thứ giá rẻ.

vuahe77

Xe điện
Đêm nay vàng nó giật lên trên 1200usd/ounce rồi kìa. Em dự mùng 8 tới bảng niêm yết giá vàng bán ra phải vọt lên trên 1triệu đồng/ lượng

Mr.Thich

Xe hơi
Cần sự đảm bảo, không sợ mốc thì mua vàng là đẹp, đó là ý em.
Chúc mừng năm mới các cụ.