[Thảo luận] Vẫn ý là ý thức thuần nông :( sang đường bất ngờ gây họa cho oto :(

ngocanhpdc

Xe tăng
Rẽ đột ngột trước mũi oto, không lên nóc tủ ngồi là may lắm rồi... Chỉ khổ thân chị Ỉn bị oan.
Trộm vía, em gặp mấy lần, toàn quay sang bảo gấu nhà em: "sao đi thế mà vẫn sống được đến bây giừo nhỉ?"

lkloi

Xe hơi
chia buồn cùng chủ xe

Huynguyennhat10

Xe hơi
Gọi là quýt làm cam chịu, bao vụ thế này rồi, vụ này vẫn còn may vì ko thiệt hại nhiều về người đấy ạ

Ngo nho

Xe tăng
Các cụ phải về hẳn làng mới thấy "thuần nông" dư nào: đường làng hẹp, nơi giao nhau khuất tầm nhìn mà trai làng vẫn phóng qua đánh vèo!

anhtho

Xe ngựa
Chuyện rẽ trái bất ngờ thì em gặp nhiều, nói chung là cái còi là vật không thể thiếu khi lái xe ở Việt Nam. Em cứ thấy ai có vẻ hơi giảm tốc, có vẻ lừng khừng là nghĩ ngay họ sẽ rẽ trái bất ngờ, còi một phát, hai phát là đủ báo động, thậm chí họ đang đi bình thường, em muốn vượt là cũng phải còi, nháy đèn. Nếu họ cố tình thì mình nhường, rà tí phanh là ổn. Việt Nam 70 - 80 % là nông dân, không thuần nông thì thuần gì hở các cụ.

Chỉnh sửa cuối:

namthieunam

Xe tăng
em cũng gặp nhiều làn zư này rồi!
có lần em đang lưu thông với tốc độ khoảng 50km/h thì có thằng cu đi xe đạp điện đi ngược chiều, nhìn thấy 2 em 9x đi ngược chiều ( 2 em gái đi cùng chiều với em )
thằng cu này thấy vậy chạy vù tạt ngang đầu xe em , e thắng cái phụp cái, vì chủ động, với tốc độ chậm nên e xử lý được, vừa tránh xong, em ép đầu xe thằng cu, e xuống tát cho máy cái vào mặt, thằng cu mặt xanh như mất máu!b-( mấy đứa bạn đi cùng nháo nhào vào xin lỗi em, thế là em cảnh cáo vài câu xong e đi luôn.
Bực mình cái kiểu tham gia giao thông vô tội vạ này lắm! nhất là giờ xe đạp điện lại chiếm tỷ lệ khá lớn, nhất là học sinh.:-w