[Thảo luận] Vẫn xxx HD lỗi tại 559, nhiều cụ dính quá.

Dark Man

Xe buýt
Nếu em nhớ ko nhầm thì trc đoạn này có biển khu dân cư nên vạch liền ở đây đè cũng ko sao.
Cách đây mấy hôm em đi Đồ Sơn về cũng bị xxx bắt đúng đoạn này, xuống xe chiến đấu luôn. Mất khoảng hơn 5' :D

tungpho

Xe máy
Em xin đính chính là ở đoạn đường nhánh vào thành phố và đường tránh thì không có biển khu dân cư. Các bác bị vịn ở đoạn ngã tư 559 như thế này là do có 1 số xxx đứng trên cầu vượt dành cho người đi bộ bên 559 sang tòa nhà lilama 369 để bắn tỉa xuống đoạn ngã tư để chíu những bác liếm vạch và sai làn đấy ạ . Em đi thường xuyên nên mỗi lần qua đây toàn vẫy chào các bắn tỉa ngồi xe máy trên cầu vượt ạ , các bác bực lắm mà có làm gì được em đâu

Chỉnh sửa cuối:

Bino

Xe điện
Đột mẹ chúng nó hôm rồi e cg chửi nhau với chúng nó vì vạch chỉ này nói túm lại cái vạch đấy bố chúng nó đi đc ah vạch sai lèle mà e vẫn phải nôn tiền cúng mả cha chúng nó đấy
Khổ thân cụ. Bọn XXX biết thừa GTCC kẻ sai mà không báo kẻ lại mà lấy đấy làm cái mỏ chúng nó kiếm tiền. XXX Hải Dương quá khốn nạn.
Tuy nhiên cụ có lẽ không cần phải nôn tiền đâu, nhiều cụ trên này đã cương quyết không nộp và đề nghị cứ lập BB thì bọn nó lại thôi đấy.
Tốt nhất để tránh mất thời gian khi qua đoạn ngã tư 559 các cụ cứ đi làn 2 tính từ tim đường cho nó lành.
Chúc các cụ đi Hải Dương Hải Phòng an toàn

chebon

Xe buýt
Có lý nè em rất chấp hành nhưng bị bắt ức quá ,rút kinh nhiệm đi làn hai vậy

Ni no Kuni

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ cũng nên cản thận hơn. Mới đi lần đầu đường mới thì cứ đi bảo thủ nhất có thể.
Lần đầu đa đi chuẩn thì lần sau các cụ sẽ dễ đi hơn nhiều.
Em chưa dính lỗi gì ở đường 5 mặc dù em đi đường 5 gần như lách như xe khách và vượt hết các xe đi đúng tốc độ.

Các cụ cẩn thận hơi là ok.

No Fear

Xe điện
Nói chung Hải Dương là địa bàn ăn bẩn bựa mà em từng gặp. Chỗ này đang đi 80 chuyển làn không kịp cũng nguy hiểm.

A.Linh

Xe hơi
Các anh HD thì sợ rồi, ăn bửn lắm

thaibom

Xe buýt
Cụ thớt chả bảo lỗi gì, em chịu! Hôm nọ đi qua TT TP Hải Dương, tí bị tóm chỗ 3 đèn đỏ!

CSLT30P

Xe buýt
Các Cụ ko để ý rồi, cái chỗ này, ko có biển chỉ dẫn gì hết. Các cụ đỗ làn trái cùng đi thẳng cũng đc (tất nhiên ko có xe dừng chờ để rẽ trái), đừng sợ thấy ko có ai dừng làn trái như mình mà lại tạt sang làn giữa thì sẽ bị bắt lỗi đè vạch!

Em đã bị xx dừng xe ở đoạn này (t6 vừa rồi)

Mời đồng chí xuống xe, cho kiểm tra giấy tờ?
Em: vẫn ngồi trên xe, xin lỗi em bị dừng vì lỗi gi?
Anh ko xuống xe thì tôi cứ bắt anh dừng đấy.
Em cứ ngồi trên xe, dùng đ.t cùi em take photo
Sau 5 phút, em cũng xuống và hỏi em bị dừng xe vì lỗi gi?
Anh đi sai làn !
Em, xin lỗi các anh, em ko sai! Trc ngã tư đó ko có biển chỉ dẫn, nên em ko sai gì cả!
Xx blabla, 1 đồng chí ( tổ trưởng) ra dịu giọng với em nói, anh em dừng xe để nhắc nhở, anh cứ nhẹ nhàng, ko nên lớn tiếng như thế...
Em nói, xin lỗi anh, em ko có time ..
Rồi em đi thẳng.

Về đến quán toan lại bị xx cho dừng xe, và báo với em, em vượt xe ngã 3, lại yêu cầu cho xem video, sau đó xx nói với em video ko rõ ràng, nên mời anh đi.

Lession learn: luôn luôn nắm chắc tình huống trên đường, hiểu rõ mình đang làm gì sẽ yên tâm mà cãi ( ko cãi láo hoặc cùi nhầy...)

czechonline

Xe điện
Đột mẹ chúng nó hôm rồi e cg chửi nhau với chúng nó vì vạch chỉ này nói túm lại cái vạch đấy bố chúng nó đi đc ah vạch sai lèle mà e vẫn phải nôn tiền cúng mả cha chúng nó đấy
Cụ hạ hỏa đi , coi như tiền giải đen cho mình , có thể tức thật nhưng mà dính đến chữ Tiền thì khó nói lắm , coi như bố thí cho chúng nó ít bạc cắc để chũng nó ôm cái xui cái đen cho mình . Nhân quả chẳng bao giờ sai khi mà con người làm điều sai lương tâm ắt sẽ nhận hậu quả , vui vẻ mà lái xe an toàn cụ ạ .

chebon

Xe buýt
Cụ hạ hỏa đi , coi như tiền giải đen cho mình , có thể tức thật nhưng mà dính đến chữ Tiền thì khó nói lắm , coi như bố thí cho chúng nó ít bạc cắc để chũng nó ôm cái xui cái đen cho mình . Nhân quả chẳng bao giờ sai khi mà con người làm điều sai lương tâm ắt sẽ nhận hậu quả , vui vẻ mà lái xe an toàn cụ ạ .
Cụ nói hay này mời chén cho ngọt giọng hihi

podr everet

Xe buýt
Trước tiên xin các cụ thứ lỗi vì vụ cái ảnh, hai là hôm nay em mới vào lái xe được vì lý do riêng.
Như các cụ đã biết đoạn 559 HD có rất nhiều cụ dính với xxx HD lý do làn rẽ trái và đè vạch.
Nếu cụ nào đã đi vào làn trái đi thẳng (mũi tên rẽ trái) hoặc xina rẽ phải (đè vạch) đi thẳng bị xxx vịn lỗi sai làn hay đè vạch thì cứ bình tĩnh và: Mời xxx ra hiện trường chỉ cho xem đi thế nào cho đúng (hai lỗi trên), nếu xxx chỉ được thì chấp nhận phạt. Nếu đúng quy định, Em thách xxx HD tranh luận đấy.
Mong các cụ đừng 50 với xxx vì chúng toàn kiểu lỗi nhỏ thành lỗi to ... để vòi tiền.

Carrera

Xe tăng
Website
www.cell.com.vn
Xxx Hải Dương đang nổi lên như một thế lực mới , đe dọa ngôi vị Đệ Nhất Ăn Bẩn của xxx Thanh Hóa =P~

nam mit

Xe máy
Cụ post bằng ngôn ngữ gì vậy :(