[Funland] Vẫn vấn đề cũ ngày 2 tháng 3 các cụ có cho con đi học không?

VCHDHN

Xe container
Vâng cụ
Bỏ bàn phím ra ngoài đường, thấy xã hội vẫn đang vận hành như cách nó đã từng, vẫn đông đúc từng ngày, vẫn miếng cơm và manh áo thôi.
Chỉ có kinh tế là đi xuống, trẻ con thì ở nhà chơi hư người.
2 bé nhà em đang phải gửi về cho ông bà nội, ông bà là giáo viên, nên đang kèm học từng ngày.
Nếu chỉ ở nhà mò mẫm vào mạng XH thì hoảng loạn là tất yếu.

QuangSunlight

Xe điện
Các cụ nhà cụ mạnh khỏe đều đặn không tốn đồng thuốc thang nào cũng quý hóa quá
Cũng đều có bệnh nền là cao huyết áp cả nên các cụ cũng kiêng khem kỹ lắm . Hàng tháng đều có thuốc huyết áp của buýt cấp , chỉ mất tiền mua thêm thuốc bổ thôi ạ .

poiuy

Xe ba gác
Kể cả bây giờ đi học toàn bộ rồi có chỗ bị lây thì chỗ đó cho cách ly dập dịch, theo cũng không đến mức đáng lo ngại. Ngay như Sơn Lôi, nhiễm mấy người rồi cách ly và có thấy vấn đề gì phát sinh lớn đâu? Thời tiết đang nóng dần lên, dân ta thì đề kháng có vẻ tốt hơn người Tàu. Ai mà quá sợ không dám cho con đến trường thì cứ tự cho nghỉ ở nhà, xin bài của thầy mà tự học. Đừng yếu đuối quá.

xetaiday

Xe buýt
Nếu ko có ông Hàn Nhật bể kèo thì đi học là hợp lý.
Nhưng tình hình hiện nay căng quá, đến ông Ý còn bị toang thì chưa nên cho đi học. Sẩy 1 phát coi như đi tong cả nền kinh tế. Chưa kể tính mạng các trẻ.

An toàn là trên hết. Em ủng hộ gia hạn thêm 1 tuần. Sau đó tính tiếp.

Cái này tùy nhà thôi à. Như những địa phương k có dịch thì e nghĩ cho đi cũng được

Kitcat

Xe container
Ai muốn con đi học cứ đi thôi, các cụ tranh cãi nhau làm gì nữa.
Thời xưa bom đạn cũng phải đội mũ rơm đi học đấy thây :)
Đội mũ rơm đi học, ai dính thì tử vong người đấy. Đây là bệnh dịch, dính xong lây chùm cả khu vực bị cách ly, hậu quả không lường trước được. Chứ cứ như chiến tranh thì Mackeno, ai thèm quan tâm cc cho con đi hay ở nhà.
Nếu chỉ ở nhà mò mẫm vào mạng XH thì hoảng loạn là tất yếu.
Vâng, tốt nhất thì theo hướng dẫn BYT: rửa tay, vệ sinh sạch sẽ, tránh tụ họp nơi đông người. Trên mạng cũng là nơi đông người. Tắt máy mà tập thể dục, ngủ sớm đi. Khổ cái dân mình rảnh k chịu nổi lại tụ tập bia rượu cơ. Nên để con ở nhà cũng là cách hay để ghìm chân bố mẹ nó.

SEGAMEVODICH

Xe hơi
Chưa có vụ Hàn Quốc thì nhà cháu nghĩ đi học đước rồi, nhưng có vụ Hàn Quốc, Ý ĐẠI LỢI và Sing thì thôi thê thời thời phải thế, nghỉ tiếp đã, tính sau, lùi kế hoạch 1tháng rồi, nghỉ thêm 2,3 tuần đến 1 tháng cũng ok. Mà nhà cháu kiếm sống từ nghề dạy trẻ con đấy.

hminh2005

Xe điện
Em nghĩ quan trọng là mỗi người dân đều ý thức trong việc giữ gìn, tuân thủ các yêu cầu về phòng chống thì việc đi học là OK. Nghỉ nhiều quá cũng không nên. Nhưng đi học thì việc theo dõi các cháu,có biện pháp phòng ngay khi có biểu hiện đồi hỏi cả bố mẹ,gia đình và NT cùng làm. Lơ là hay chủ quan hoặc chống đối như HQ thì có cố cũng toang

VCHDHN

Xe container
Đội mũ rơm đi học, ai dính thì tử vong người đấy. Đây là bệnh dịch, dính xong lây chùm cả khu vực bị cách ly, hậu quả không lường trước được. Chứ cứ như chiến tranh thì Mackeno, ai thèm quan tâm cc cho con đi hay ở nhà.

Vâng, tốt nhất thì theo hướng dẫn BYT: rửa tay, vệ sinh sạch sẽ, tránh tụ họp nơi đông người. Trên mạng cũng là nơi đông người. Tắt máy mà tập thể dục, ngủ sớm đi. Khổ cái dân mình rảnh k chịu nổi lại tụ tập bia rượu cơ. Nên để con ở nhà cũng là cách hay để ghìm chân bố mẹ nó.
Chốt lại là có 2 luồng quan điểm: đi học và nghỉ ở nhà. Nếu kế hoạch đi học lại vào 2/3 như dự kiến được thực hiện, và có hướng mở là ai chưa yên tâm chưa cho con đi học sẽ phải bằng cách nào đó hoàn thành bài vở...để tổng kết năm học theo đúng quy định chung 30/6., lùi 1 tháng. Cụ mợ chọn hướng nào?

yêu anh có ô tô

[Tịch thu bằng lái]
Nói thật lên báo đọc cmt thấy dân trí nhiều người thấp bcm.
Cái mốc mùng 2/3 mới là đề xuất, họ ko phân biệt đc thê nào là đề xuất và đã quyết định.
Ngoài ra như em đã nói là mọi thứ chưa có gì chắc chắn, kể cả giải F1 :))
Trên VN express nó còn đá xoáy là tại sao khuyến cáo ko đi karaoke bar mà lại cho hs đi học, đã ai ký quyết định cho đâu???
Ban chỉ đạo họp từng ngày, cứ 2 ngày thành phố lại họp trực tuyến vs quận huyện... để quyết định tùy tình hình.
vì thế cứ để lãnh đạo họ quyết, dân bàn làm đc cái lol gì đâu.
Cái này cứ phải đến chiều T6 tuần này mới chắc được cụ nhỉ, Có khi đêm muộn T6 lại có công văn hỏa tốc ấy chứ.

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com

Có đảng và chính phủ lo mợ ơi, dân đen thì phòng vệ cá nhân là chính. Em không nắm đủ thông tin bằng các bác ở bên bộ y tế và bộ dục, thì em cứ theo các bác thôi.

VCHDHN

Xe container
Em cứ tin vào đầy tớ thôi, họ bảo đi thì cho đi, họ bảo nghỉ thì em để cho bọn trẻ nghỉ. Không cần suy nghĩ làm gì nhiều cho mệt đầu.
Có 1 thành phần khá đông không tin vào đầy tớ, cũng không tin vào chính nhận thức của bản thân về tình hình dịch ở VN. Họ cứ đòi khi nào nước Ý hết dịch mới cho con đi học.............:)):)):))

at_anbinh

Xe tải
Website
luattrihung.com
nhà em thì đã cho cu con về quê, nên chắc cứ nghỉ thêm 1 tuần nữa xem tình hình thế nào thì mới quyết!

viethunghoi

Xe tải
Website
gamudahanoi.com.vn
Con em học mẫu giáo nên chả quan trọng, em cứ để cháu ở nhà

yêu anh có ô tô

[Tịch thu bằng lái]
Em cứ tin vào đầy tớ thôi, họ bảo đi thì cho đi, họ bảo nghỉ thì em để cho bọn trẻ nghỉ. Không cần suy nghĩ làm gì nhiều cho mệt đầu.
Có 1 thành phần khá đông không tin vào đầy tớ, cũng không tin vào chính nhận thức của bản thân về tình hình dịch ở VN. Họ cứ đòi khi nào nước Ý hết dịch mới cho con đi học.............:)):)):))
Em cứ tưởng ở xứ mình thì lờ đờ nói gì thì mình phải làm ngược lại mới chuẩn chứ =)), bảo cho đi học thì các cụ cứ cho con ở nhà cho em.

LuckyCar

Xe container
Phải đợi xem bạn Hàn làm ăn thế nào đã. Đến giờ có khi các bạn ấy té đi khắp nơi trốn dịch rồi, tuần nữa mà có ca dương tính tại VN thì em lại cho nghỉ tiếp.

4U4me

[Tịch thu bằng lái]

momoyama68868

Xe điện
Ngày xưa mạng mẽo chua có rồi thì bế quan tỏa cảng. Bi giờ thông thương, tin tức thì đầy lề trái lề phải đủ hết, nên cứ lắng nghe mà lựa chọn phương án tốt nhất cho con mình. Đùng để ai quyết định sinh mạng con mình thay cho mình.
Em sẵn sàng cho con đúp 1 năm.