[Funland] Vẫn vấn đề cũ ngày 2 tháng 3 các cụ có cho con đi học không?

binhsu7273

Xe cút kít
Lời các lãnh đạo bác nhé: "Bởi việc này chỉ có tác dụng ngăn ngừa người nhiễm bệnh lây lan ra cộng đồng, không có tác dụng phòng bệnh.". Theo ý kiến này, nếu bạn con bác mà bị nhiễm bệnh Corona thì khẩu trang sẽ có tác dụng ngăn ngừa không cho lây lan sang con bác và cả lớp. Vậy không phải là có tác dụng phòng bệnh thì là có cái tác dụng gì đây.
Oài! Cụ cũng rảnh nhề...?
Chắc Đ/c đó nhìn được con Vr và con Đ/c đó cũng biết được ai bị bệnh kể cả chưa có biểu hiện. ;)) ;)) ;))

lamhoangvan87

Xe container
Nghỉ nhiều các cháu cũng chán, cu cháu em đang học lớp 2, khi mẹ bảo tuần tới lại nghỉ tiếp con nhé ( đợt nghỉ này đấy ah ), cu cháu rơm rớm nước mắt hỏi lại mẹ : lại nghỉ nữa hả mẹ :( con không thích được nghỉ nữa kkk.
Cái đấy là do phụ huynh giải thích về dịch bệnh cho các cháu hiểu cụ ạ.
Hoàn cảnh bất khả kháng. Để các cháu nó vui vẻ chấp nhận thích nghi với hoàn cảnh này

thanh040506

Xe trâu
Khả năng lại nghỉ tiếp các cụ ợ.

polizia

Xe container
Hiện mới chỉ đề xuất đi học lại ngày 2/3 và dựa vào tình hình tại thời điểm đó.
Còn đâu vẫn tùy tình hình thực tế chứ chưa có cái gì là fix cả.
Hôm nay Hà Nội còn họp đột xuất cơ mà.
Thế nên đi học hay ko thì chiều thứ sáu tuần sau mới biết.
Đừng chửi lãnh đạo chuyện này, họ còn lo hơn mình nhiều.
Mình cuối tuần vẫn nghỉ ngơi vui chơi chứ lãnh đạo còn ko đc tắt điện thoại, ko đi đâu, triệu tập là phải có mặt.
Nếu muốn nhàn thì họ đã quyết nghỉ học đến tận tháng 9 cho nhàn, việc gì phải mua việc vào mình.

3077

Xe container
Em cho hết T3 vì sắp tới 50k đồng chí ở Hàn về thì không biết điều gì xảy ra,cứ nghỉ cho chắc
Nếu mình cấm bay Hàn từ ngày mai thì 2/3 em tạm yên tâm cho con đi học. Chúng nó cứ x2 mỗi ngày mà kinh hãi quá

small

Xe máy
Thì thế nên đương nhiên những người bình thường cần gì đeo, đeo chống bụi thôi, chứ việc chống virus cũng chả có tý tác dụng nào lắm. Đến bác sĩ full giáp còn dính, thì đeo mỗi cái khẩu trang hở toang hai bên thì tác dụng gì?

Bọn tây lông nó có đeo đâu, nó còn sợ chết hơn mình, cụ thích thì cụ cứ đeo, khi nào nhà nước bắt toàn dân phải đeo thì em đeo nhé.
Ai biết đựoc là ngừoi bình thường hay nhiễm bệnh. Thwoif gian ủ bệnh lên đến hơn 14 ngày. Ý thức để bảo vệ cộng đồng tránh lây lan.
Cái ý thức nghĩ éo phải mình đâu thằng nào nó dính ý mới làm HQ toan như bây giờ

deadlove

Xe điện
Vậy tức là bây giờ bọn tây lông đang du lịch ở ta không thằng nào đeo khẩu trang, hàng tỷ người trên thế giới giờ cũng không đeo thì ý thức như ccc hả cụ?

Mời cụ ra ngay văn bản bắt bọn du lịch và bọn bần khố nông chỗ em đang sống phải đeo khẩu trang ngay, không có khi loài người tuyệt chủng đến nơi :)

Ai biết đựoc là ngừoi bình thường hay nhiễm bệnh. Thwoif gian ủ bệnh lên đến hơn 14 ngày. Ý thức để bảo vệ cộng đồng tránh lây lan.
Cái ý thức nghĩ éo phải mình đâu thằng nào nó dính ý mới làm HQ toan như bây giờ

small

Xe máy
ch
Vậy tức là bây giờ bọn tây lông đang du lịch ở ta không thằng nào đeo khẩu trang, hàng tỷ người trên thế giới giờ cũng không đeo thì ý thức như ccc hả cụ?

Mời cụ ra ngay văn bản bắt bọn du lịch và bọn bần khố nông chỗ em đang sống phải đeo khẩu trang ngay, không có khi loài người tuyệt chủng đến nơi :)
Thì đúng là ý thức như CCC nên kể cả văn bản bọ nó cũng éo nghe đâu :)
Bần khố nông nó cũng éo quyết định ý thức :)

Tục_Tưng

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ yên tâm đi, hết tháng 3 là ít. Suốt ngày bàn với kiến nghị, đề xuất kinh thế cơ mà

Mợ Yến

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Em lo nhất lúc các con ăn, ngủ bán trú.

Nếu chủ trương bộ GD cho đi học em vẫn cho đi. Kiến nghị bộ giao cho các trường ra quân 100% giáo viên, quản chặt học sinh trong việc đeo khẩu trang và rửa tay vệ sinh. Có biện pháp phòng ngừa khi ăn uống như có thể mang cơm hộp ở nhà và ngồi ăn tại lớp. Ngủ trưa thì không được nằm gần nhau, đeo khẩu trang cả khi ngủ. Nói chung nếu đi học phải xiết chặt kỷ luật...

Gosu2016

Xe tăng
Mấy chú ở HQ về cứ nhốt cách ly 1 tháng cho chắc.

deadlove

Xe điện
Em bần khố nông, thế nên em chỉ nghe theo những gì lãnh đạo nói, cụ giỏi hơn lãnh đạo thì mời cụ nổi dậy làm lãnh đạo, lúc đó em lại nghe theo cụ nhé.

Quan chức đã nói là trẻ con đi học không cần đeo khẩu trang, tức là không cần, thế nếu cụ có kiến thức chuyên môn giói hơn thì mời cụ đăng đàn :)

ch
Thì đúng là ý thức như CCC nên kể cả văn bản bọ nó cũng éo nghe đâu :)
Bần khố nông nó cũng éo quyết định ý thức :)

lalala1122

Xe tải
E theo lịch của trường. Con e nó sắp thành thùng phi rồi. Mà nắng ấm thế này ko ra ngoài ở nhà phí quá

Thaoprohp

Xe tăng
Tôi bỏ 1 phiếu tiếp tục cho nghỉ nếu tình hình vẫn căng thẳng trên diện rộng.
Mấy ông lãnh đạo Thanh Hoá còn xin công bố hết dịch, tôi cũng đến ạ các ông

STElectrics

Xe lăn
Em vẫn có liềm tin xâu xắc nà các cháu sẽ tiếp tục nghỉ hết tháng 3.

KatKik

Xe điện

Cụ cứ chém bừa, ai biết đc mình có bệnh hay ko nên tất cả cùng đeo thì càng tốt. Cụ chém tây lông du lịch ở mình ko thằng nào đeo là sai toét nhé. Cụ lượn lên phố xem tây lông nóa có đeo ko nhé, bọn nóa cũng có thằng đeo thằng ko.

ngoctuan1980

Xe buýt
Nói chung nhiều người thiếu ý thức kiểu như Hàn quốc và vũ Hán đời đầu giờ toang cả thành phố cả nước luôn. Lây chéo cực nhanh